Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vandk Xem bài viết
    Bác cứ lắp C5200/A1943 hoặc C2922/1216 cũng được, bo này thiết kế cho C5200/1943, còn D718/B668 mạch công suất (cũng có bán) nhưng cs nhỏ hơn! Sài trong mấy cái ampli rẻ tiền ngoài chợ đó bác!
    hiện tại e đang dùng mạch 4 sò cho 1 kênh dùng d718 voi b668. Nghe cũng tạm ổn.e thấy bo công xuất này. Linh kiện xấu qúa. Toàn đồ nhặt từ ve chai về thôi bác ah. Hôm đi mua đồ e định mua bo hao mi đó rồi nhưng lại gê gê. Sợ phải cân chỉnh. Thấy các bác nói vậy hôm nào e đi mua đồ e mua về lắp vậy.

Comment

• Các bác cho e hỏi chút muốn amly hát karaoke hay thì thay bo echo gì vậy. E vừa thay bo mic 4 ic. Cái gốc của nó có mỗi 1 ic 4558. Bo echo pt2399. E thấy bo echo bl0306 cũng chán lắm. Nghe ńói có bo echo 74624 đi với 50195 hay lắm. Nhưng em tìm khắp chợ trời ko có bán. Toàn 7400 đi với bl0306.

Comment

• Nguyên văn bởi khanh1 Xem bài viết
        dùng 2 cái thôi bác. Với biến áp có thể mắc song song. Với điều kiện 2 cái biến áp đó cùng chiều cuốn dây.cùng cấp điện áp. Theo e hiểu là như vậy.
        mắc song song la sao hả bác mắc 2 thế vào 1 bo nguồn à 35.0.35 nguồn kia với nguồn này vào 1 bua nguồn hà bác chỉ em cái.
        nói chung là gắn 2 nguồn vào chung 1 bo nguồn hả bac

Comment

• Ghép biếp áp chạy song cũng gặp nhiều vấn đề lắm bác ah. Ai mà biết 2 cái biến áp đó cuốn dây thế nào. Nếu cùng chiều quấn dây ,cùng cấp điện áp thì có thể ghép song song.tốt nhất bác chi nên lắp 1 biến áp cho 1 bo công suất. Lắp nhiều biến áp qúa cũng ko tốt đâu. E thì em chỉ thích dùng 1 biến áp thôi. Đỡ phức tạp đỡ tốn điện

Comment

Ghép biếp áp chạy song cũng gặp nhiều vấn đề lắm bác ah. Ai mà biết 2 cái biến áp đó cuốn dây thế nào. Nếu cùng chiều quấn dây ,cùng cấp điện áp thì có thể ghép song song.tốt nhất bác chi nên lắp 1 biến áp cho 1 bo công suất. Lắp nhiều biến áp qúa cũng ko tốt đâu. E thì em chỉ thích dùng 1 biến áp thôi. Đỡ phức tạp đỡ tốn điện
            thank bác nhiều sẳn đây bác chi dùm em cái này em có boa music của song mã nhưng mất mấy con trở và tụ bác biết cho em xin cái thông số để em tìm gắn vào Click image for larger version

Name:	C2921&&A1215.jpg
Views:	1
Size:	105.6 KB
ID:	1392956

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
              thank bác nhiều sẳn đây bác chi dùm em cái này em có boa music của song mã nhưng mất mấy con trở và tụ bác biết cho em xin cái thông số để em tìm gắn vào [ATTACH]83592[/ATTACH]
              e cũng ko chắc lắm e nhìn bo music3s của calite thay. 2 con tu to là 25v100mi. Con tụ nhỏ thi 50v10mi. 2 tro thì 100 om. Bác thay thử xem nhé. E chưa xem qua bo music của song mã nên cũng ko chắc lắm.nhưng e nghĩ bo music cũng giống nhau thôi bác ah.

Comment

e cũng ko chắc lắm e nhìn bo music3s của calite thay. 2 con tu to là 25v100mi. Con tụ nhỏ thi 50v10mi. 2 tro thì 100 om. Bác thay thử xem nhé. E chưa xem qua bo music của song mã nên cũng ko chắc lắm.nhưng e nghĩ bo music cũng giống nhau thôi bác ah.
                thank bác để em thay thử xem

Comment

thank bác nhiều em thay vào nó chạy rồi

Comment

• Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
                    thank bác nhiều em thay vào nó chạy rồi
                    amly của bác hát karaoke hay ko vậy có ù xì gì ko? Của e nghe vặn hết volum bên music với master lên hết ko ù xì gì cả. Nhưng khi cắm mic vào bật mic lên thì bị è è. Sờ tay vào vỏ amly thì hết.đang tìm phương pháp sử lỷ. Bác biết sử lý thì chỉ em với. E đang nghi ngờ cái mic nhiều hơn là amly

Comment

amly của bác hát karaoke hay ko vậy có ù xì gì ko? Của e nghe vặn hết volum bên music với master lên hết ko ù xì gì cả. Nhưng khi cắm mic vào bật mic lên thì bị è è. Sờ tay vào vỏ amly thì hết.đang tìm phương pháp sử lỷ. Bác biết sử lý thì chỉ em với. E đang nghi ngờ cái mic nhiều hơn là amly
                      kakaka của em củng bị y nhu zay bị xì xị mà sờ tay vào là hết bác biết chỉ dùm mình.mà bác ơi em tính gắn 2 nguồn 15a điện thế bằng nhau vào 1 bo nguồn bác thấy ccos được không"? tức là 45+ vào 45+ nguồn kia 45- vào 45- mà không biết có được ko nửa .<đấu song song đó bác>

Comment

• E xử lý được tiếng è è khi cắm mic rồi bác ah.nếu bác muốn lắp 2 biến áp. E khuyên bác nên lắp 2 bo nguồn riêng biệt. Rồi 1 biến áp nuôi 1 bo công xuất. Như vậy sẽ an toàn hơn. E cũng đã từng sửa amly cho khách loại 16 sò. 8 sò 1 kênh. E cũng thấy nó dùng 2 biến áp. Mỗi biến áp nuôi 1 bo cs

Comment

E xử lý được tiếng è è khi cắm mic rồi bác ah.nếu bác muốn lắp 2 biến áp. E khuyên bác nên lắp 2 bo nguồn riêng biệt. Rồi 1 biến áp nuôi 1 bo công xuất. Như vậy sẽ an toàn hơn. E cũng đã từng sửa amly cho khách loại 16 sò. 8 sò 1 kênh. E cũng thấy nó dùng 2 biến áp. Mỗi biến áp nuôi 1 bo cs
                          bác chỉ dùm mình tiếng ù xì đó đi em đang bị nè em đã gắn 2 bo nguồn với nguồn như bác đã nói rồi nhưng bo music và mster củ song mà bị xì xì bác giúp mình với mình tách bo music và master thì hết xì ù liền hình em nó nèClick image for larger version

Name:	1052968870_1898213070.jpg
Size:	151.7 KB
ID:	1393114Click image for larger version

Name:	1052968885_2109935690.jpg
Size:	76.2 KB
ID:	1393115Click image for larger version

Name:	1052968911_444772413.jpg
Size:	197.2 KB
ID:	1393116

Comment

• mấy anh cho em hỏi. em đang làm con âmli jarguar model spa_203iii bị chết 1 vế. chạy fet lrfp240 và lrfp9240 hiện tại em không có 2 loại fet này. vậy cho em hỏi em có thể gắn fet khác miễn sao nó giống fet thuận fet ngược là được phải không mấy a. fet lrfp240 là fet thuận fet lrfp9240 là fet ngược

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                              mấy anh cho em hỏi. em đang làm con âmli jarguar model spa_203iii bị chết 1 vế. chạy fet lrfp240 và lrfp9240 hiện tại em không có 2 loại fet này. vậy cho em hỏi em có thể gắn fet khác miễn sao nó giống fet thuận fet ngược là được phải không mấy a. fet lrfp240 là fet thuận fet lrfp9240 là fet ngược
                              nếu bạn là thợ thì gắn được nhưng phân cực lại cho nó dỡ nóng fet nhé .nếu bạn ở biên hòa; đồng nai thì ghé mình tiệm mình có sẵn 9240 và 240
                              chúc độ được sò như ý!
                              Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                              Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                              ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

• fet' thì cũng có fet' thuận fet' ngược.... em cũng ngán dòng amli này lắm. em phân vân là chạy có được hay không. em thì tay nghề còn non có gì cao thủ chỉ giáo

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X