Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1061 và 671 làm ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1061 và 671 làm ampli

các bác giúp em mod lại mạch này thành nguồn đôi với ? mạch này có ưu khuyết gì không xin các bác cho nhận xét ạ ? và cuối cùng em có vẽ sai chỗ nào không ạ ?
    Attached Files
    Last edited by traivietnam; 24-03-2009, 14:23.

Mạch này sai, không chạy được. Bạn nhìn coi 3 con H1061 ngồi chơi, có làm gì đâu .

Mà tớ thấy giờ có phong trào làm amp bằng IC công suất lên tới 50w, nguồn vào +/-40v, mạnh hơn H1061, tương đối rẻ mà chất lượng, tội gì lắp amp rời thêm việc.

Nếu cậu có time, dự định lắp amp công suất 100w thì nên lắp rời.

Comment

Nguyên văn bởi phongvt32 Xem bài viết
      Mạch này sai, không chạy được. Bạn nhìn coi 3 con H1061 ngồi chơi, có làm gì đâu .

Mà tớ thấy giờ có phong trào làm amp bằng IC công suất lên tới 50w, nguồn vào +/-40v, mạnh hơn H1061, tương đối rẻ mà chất lượng, tội gì lắp amp rời thêm việc.

Nếu cậu có time, dự định lắp amp công suất 100w thì nên lắp rời.
      vậy bác sửa lại dùm em xem ? nghịch ngợm cho thêm kinh nghiệm ấy mà.
      em pót cái mạch đã sửa lại bác xem hộ đã đúng chưa nhé.
      Attached Files

Comment

Phải nói chổ con trở 47R và 1 K với 3 chân B con C1061 cho giống nhánh A 671 chứ sao lại sửa ở chổ đúng vậy.

Comment

chắc ý bác là sửa lại như vầy phải không ạ?
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam
            hay ý bác là phải sửa lại như vầy ạ ?
            Đúng ròi sửa như thế đó còn muốn chạy nguồn đôi thì cấp nguồn - riêng cho nhánh 1061 bỏ tụ out đi là xong.

Comment

Cho bác cái mạch này.
              Attached Files

Comment

em sửa lại dùng nguồn đôi như vầy đã ổn chưa các bác ?
                Attached Files

Comment

xin hỏi bác dương_act là : mạch đó công suất bao nhiêu vậy ??
                  Muốn lắp // nhiều xò thì làm thế nào ??
                  Xin bác chỉ bảo tận tình => em nôngdan nên gà lắm ạ ....
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
                    em sửa lại dùng nguồn đôi như vầy đã ổn chưa các bác ?
                    Mạch này trở kháng đầu vào rất thấp . IC 5532 ở tầng trước không đủ sức để điều khiển mạch này . Vì vậy mạch sẽ có tiếng ra rất nhỏ và rè .
                    Nên sử dụng mạch này sẽ hoạt động được độc lập . Kết nối trực tiếp tín hiệu từ nguồn tín hiệu đầu CD / PC .....
                    Attached Files
                    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                      Mạch này trở kháng đầu vào rất thấp . IC 5532 ở tầng trước không đủ sức để điều khiển mạch này . Vì vậy mạch sẽ có tiếng ra rất nhỏ và rè .
                      Nên sử dụng mạch này sẽ hoạt động được độc lập . Kết nối trực tiếp tín hiệu từ nguồn tín hiệu đầu CD / PC .....
                      cám ơn bác Van nhé, nhưng 4 con diod mình dùng 4007 hay 4148 vậy bác ?

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
                        cám ơn bác Van nhé, nhưng 4 con diod mình dùng 4007 hay 4148 vậy bác ?
                        Xin lỗi cái trị số tôi đưa lên chỉ phù hợp với mức nguồn thấp hơn 12V
                        Nếu dùng +-30V thì nâng trị số hai điện trở trong vòng tròn từ 47 tới 100K . Nếu không đôi Tr D882/B772 sẽ rất nóng .
                        2 Điốt trước dùng 4148 . Hai Diot sau dùng 4007 . Hoặc dùng cả 4 con 4007 cũng được
                        Mạch này cũng chỉ để thực hành vì độ ổn định nhiệt không tốt lắm .
                        Attached Files
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                          Xin lỗi cái trị số tôi đưa lên chỉ phù hợp với mức nguồn thấp hơn 12V
                          Nếu dùng +-30V thì nâng trị số hai điện trở trong vòng tròn từ 47 tới 100K . Nếu không đôi Tr D882/B772 sẽ rất nóng .
                          2 Điốt trước dùng 4148 . Hai Diot sau dùng 4007 . Hoặc dùng cả 4 con 4007 cũng được
                          Mạch này cũng chỉ để thực hành vì độ ổn định nhiệt không tốt lắm .
                          cám ơn bác Van nhé, em định dùng nguồn đôi 18V có cần thay thay đổi gì trong mạch không ạ ? em cũng tính thay 2 con D882/B772 bằng 2 con 1013/2383 có vấn đề gì không ạ ?

Comment

CÁC BÁC NÀO CÓ MẠCH ÂM LI DÙNG CẶP 1061 + 671 HAY CẶP B688+ D718 thì co em xin nhé ! mà mạch xài nguốn đơn 12 V á nha! thank trước !

Comment

Các anh trong diễn đàn ơi!
                              Những ai biết về điện tử co thể hướng dẫn cách làm mạch điện 12v cho bóng đèn compac 220v được ko.
                              Dạo này nơi ở của em hay mất điện quá.Thanks các anh nhiều nha!

Comment

Về tác giả

Collapse

traivietnam Tìm hiểu thêm về traivietnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X