Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
    đóng thùng có lỗ thông hơi sẽ rất mạnh nếu đóng chuẩn, cộng hưởng đúng tần số,bạn thử căn chỉnh lại chiều dài ống hơi xem sao,
    sửa lại do phỏng đoán và ăn may nó mạnh khác thường, bây giờ mới đúng là sub thực sự, ko cần phải bandpass, ko cần úp thêm 1 hộp cộng hưởng mà đã trầm kinh khủng, cùng một công suất , cùng 1 mức âm lượng nhưng nếu thùng cộng hưởng đúng nó phát huy tối đa cs loa, chắc đây là bí quyết của các hãng loa lớn, mà cái đít loa 30cm của tớ cũng to lắm, đường kính nam châm khoảng gần 20cm
    Bạn có thể chia sẻ thêm ko?? công nhận là cái ống càng dài thì cho bass càng sâu. Nhưng bạn nói rõ hơn về vị trí đặt lỗ nhé? có hình vẽ thì càng tốt
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi sakaitr Xem bài viết
      Làm gì mà to bằng vành loa dữ vậy bác mình cũng có 1 cặp nhìn y chang mà
      Mình cũng nghi đoạn này lắm. Nhìn cái loa có vẻ là hơi bóng bẩy. Cái loa sub thường là hầm hố + sù sì cơ

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
        à bạn nè ! mình có thể lấy 1 nguồn từ nguồn đôi kia (vd là :vẫn lấy một nữa nguồn 12vDC của -+12vDC Của nguồn đôi qua cầu diot cấp cho 1554q ) vì nguồn đoi cấp ra tận 2 nguồn 12vDC mà, mong bạn chỉ giáo...
        không làm thế được đâu bạn ạ,khi tda1558q hoạt động sẽ làm lệch nguồn đối xứng của tda 2030 ,có thể gây chết 2030,cháy loa nếu nghe lớn vì lúc đó điện một chiều tại ngõ ra của 2030 rất lớn...
        tìm cách khác nhé bạn!

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
          Em đây. Gớm ! Em loa của bác ngon thế ! Chúc mừng bác nhé
          Cái nguồn của bác khủng thật. Nhìn mà em thèm nhỏ rãi .. . .
          Bác thiết kế chuyên nghiệp thật.THật khâm phục bác
          Bác mua giấy gì để dán thùng thế ? em ko biết mua ở đâu ??
          Bác cho anh em cảm nhận chất âm của em nó nhá
          Nghe lời blackmask em đục 1 cái lỗ . Hicc .. nghe tệ hơn trước
          Theo cái thùng Kápa hôm trước em up lên thì cái lỗ thông của nó là D= 4inch ( 10 cm) , chiều dài 12,33 inch ( 31 cm ). Em chơi luôn cái ống : D = 8,5cm , dài 40 cm vào mà nó chẳng thấy sâu gì cả bác ợ

P/S : Bác thanhtungdl này: Em thấy con loa bass của bác có cái đít hơi nhỏ đó bác.. Nếu có thể bác show cái đít em nó lên ko ạ ??
          Con này có vẻ ko = con loa của blackmask rồi bác ợ
          Sặc,bác nói thế làm em ngượng quá đi mất,cái loa này không phải của em,mà của thằng này :http://www.elektroda.pl/rtvforum/topic196133.html
          thấy nó có vẻ giống loa bác nên em gởi cho bác ngâm cứu đó mà..heheh

Comment

• dạ loa đó là loa hồng kỳ ạ . thấy nó ghi 200w
            THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
              không làm thế được đâu bạn ạ,khi tda1558q hoạt động sẽ làm lệch nguồn đối xứng của tda 2030 ,có thể gây chết 2030,cháy loa nếu nghe lớn vì lúc đó điện một chiều tại ngõ ra của 2030 rất lớn...
              tìm cách khác nhé bạn!
              cảm ơn bạn nha, nhân tiện đây cho mình hỏi cái này luôn , tình hình là mình có cái biến áp của tivi den trăng ,110v-220v ra 12vdc .thì dòng của nó cỡ bao nhiêu vậy bạn và có thể chạy cho con TDA 1554q ở trên được không ?
              Y!:

Mail:

Comment

• tóm lại là bass sâu ko ??
                Sao cái lỗ bạn đục nhỏ thế ??

Comment

• Waa mấy ngày nay ko lên dd được em nhớ quá, chả là em phải dọn phòng sang phòng khác nên dây cứ tùm lum không thể nào online được...
                  @Anh Tùng: Anh ơi xin lỗi anh nha em kêu qua lấy cái thùng mà mãi cũng chưa qua được tại vì thằng bạn em nó đang nghỉ ở nhà,chắc em phải tạm gác lại vụ loa lủng chờ qua 30-4 em mới lên lại được...Khi nào rồi em rảnh là em bay lên đó liền nha anh! Chào anh!
                  She's Gone.......
                  Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
                  Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

• [QUOTE=hhhuyhoang;257516]Waa mấy ngày nay ko lên dd được em nhớ quá, chả là em phải dọn phòng sang phòng khác nên dây cứ tùm lum không thể nào online được...
                    @Anh Tùng: Anh ơi xin lỗi anh nha em kêu qua lấy cái thùng mà mãi cũng chưa qua được tại vì thằng bạn em nó đang nghỉ ở nhà,chắc em phải tạm gác lại vụ loa lủng chờ qua 30-4 em mới lên lại được...Khi nào rồi em rảnh là em bay lên đó liền nha anh!
                    Trời bạn đi máy bay lên lấy loa ah, tiền vé máy bay bằng làm 5 bộ loa sub rồi đó
                    Ốm bệnh vì điện tử
                    Nhẵn túi vì DIY
                    Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                    ĐT: 0975660533

Comment

• E định đóng 1 thùng loa sub bass 30 đọc trên diễn đàn thấy các bác chụp loa đẹp quầm không biết kích thước như thế nào các chỉ giúp mình với

Comment

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
                        cảm ơn bạn nha, nhân tiện đây cho mình hỏi cái này luôn , tình hình là mình có cái biến áp của tivi den trăng ,110v-220v ra 12vdc .thì dòng của nó cỡ bao nhiêu vậy bạn và có thể chạy cho con TDA 1554q ở trên được không ?
                        bạn đánh đố mình rồi,không nhìn thấy cái BA làm sao biết nó bao nhiêu ampe?
                        nhưng mà thế này, nếu BA trong tivi 14" thì chắc là được,còn loại 9,10" thì nhỏ lắm (khoảng hơn 1A) còn conTDA1558Q cần dòng tối thiểu là 4A
                        còn cách này nữa ,bạn kiếm cục BA nào ra 12v cân nặng khoảng 0,5 kg là đủ cho tda1558q đó!
                        cố lên nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi hhhuyhoang Xem bài viết
                          Waa mấy ngày nay ko lên dd được em nhớ quá, chả là em phải dọn phòng sang phòng khác nên dây cứ tùm lum không thể nào online được...
                          @Anh Tùng: Anh ơi xin lỗi anh nha em kêu qua lấy cái thùng mà mãi cũng chưa qua được tại vì thằng bạn em nó đang nghỉ ở nhà,chắc em phải tạm gác lại vụ loa lủng chờ qua 30-4 em mới lên lại được...Khi nào rồi em rảnh là em bay lên đó liền nha anh! Chào anh!
                          kaka,vẫn để dành cho em đây,mặc dù có người quen "đặt hàng" một bộ nhưng không mất của em,yên tâm nhé!

Comment

• @bác nông dân!
                            không hẳn loa sub thì "đít to" đâu bác ạ
                            đây là củ loa sub 16cm của Altec lansing mà đít em nó bé tẹo! hehe
                            Attached Files

Comment

• còn con này là của sub Nansin 5.1 ,8 ôm,60 W:
                              Attached Files

Comment

• Đít bự thì chỉ là nam châm nó bự thôi còn loa sub thì nhìn vào cái màn loa ấy nó phải có độ nhúng rất lớn so với loa bình thường.
                                Còn công suất của loa còn tùy vào đường kính của dây quấn quanh col bên trong loa ấy mấy bác

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X