Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Âm thanh được chia làm 3 dãi Bass , Mid và Treble loa nhạc đa số chỉ chú trọng đến bass và treble , mid rất yếu mục đích là để tiếng bass chắc và treble được trong hơn vậy nên khi hát Karaoke không hay do tiếng ca yếu thường bị đè bởi tiếng bass có thể khắc phục được bằng cách gắn thêm loa Mid nếu có thêm biến trở chỉnh càng tốt .

Comment

Theo tôi nghĩ 1 củ loa xịn giá 1000$. Chi phí để đóng được 1 thùng loa cho củ loa đó cần chi phí 3000$. Như vậy việc đóng loa thùng là quan trọng. Chúng ta không thể chỉ cần 1 vài câu chữ mà có thể đóng được đâu.
      Chúng ta chỉ có thể thí nghiệm... có thể 20 năm sau 1 ai đó trong chúng ta sẽ trở thành tay chơi và đóng loa lão luyện.

Comment

Sao ko thấy bác nào hướng dẫn dùng phần mềm thiết kế loa nhỉ? ai biết chia sẻ cho mọi người cùng phá với

Comment

hôm nọ mình vừa tháo cái loa bass của tàu.thấy bên trong nó cho toàn là bông nên tiếng bass rất hay

Comment

ban mua go mun cua ep lam thung loa. con kich co thung bao nhieu con phu thuoc vao duong kinh loa bass.

Comment

Chao ong anh ong anh có thể cho thằng em cái mạch loa ông anh vừa ráp được không em làm thử cái

Comment

Nguyên văn bởi huytai2503 Xem bài viết
                Xin hỏi có ai đóng thùng kiểu này chưa vậy?
                Thùng loa toàn dải đây mà
                Anh em nào muốn bóng bàn sâu thì mời sang VNAV.net hay Audiovnclub.com hoặc tra Google
                Last edited by phuong.hng; 18-02-2010, 18:22.
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi huytai2503 Xem bài viết
                  Xin hỏi có ai đóng thùng kiểu này chưa vậy?
                  Đóng thùng kiểu này âm thanh đi lòng vòng trong thùng loa có thể làm tăng giảm các khoảng âm tần số khác nhau tạo hiệu ứng riêng. Tuy vậy cái thùng có vẻ ngẫu hứng quá ?!
                  IC = I SEE

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthanh9 Xem bài viết
                    mình nhận thấy loa nghe nhạc dùng hát ka ra oke không hay,mà loa hat hay nghe nhạc không hay.
                    có bạn nào thông tỏ,giải thích giúp mình-cảm ơn.nguyenthanh9
                    Do dạng tín hiệu ra loa là khác nhau nên cần có một số điều chỉnh tres, bass, relay khác nhau. Hay đơn giản là mình thấy ở TV nhà SX thường có mấy chế độ âm thanh normal, music, speech vậy.
                    IC = I SEE

Comment

Thảo luận về cách đóng thùng loa

Diễn đàn mọi người thường thảo luận về cách ráp âm ly ráp mạch công suất mà không thấy ai nói về cách đòng thùng loa nhỉ ai có nhiều kinh nghiệm về đóng thùng loa vào chỉ giáo giúp mình với. mình có 1 đôi loa bass 30 không biết đóng thùng như thề nào nhỉ?

Comment

Đóng thùng loa toàn dải

trên diễn đàn em thấy các kiểu thùng cho loa,em cũng muốn làm một cái nhưng chưa biết đóng như thế nào là hợp lý.thùng loa dự kiến em định đóng là loại dạng cây,chiều cao khoảng 2.5m.chiều sâu khoảng 50cm và độ rộng là 40cm.loa em dùng loại 3 hoăc 4 tấc để đánh sub (dưới cùng),loa 2 tấc đánh bass,1,5 tấc thì mid,2 treble giấy,và một củ loa treble nữa.tổng tất cả loa em dùng cho một thùng là :1 sub,2 bass,2 mid,2+1 treble.không biết có hợp lý không.mong được sự giúp đỡ.àh
                        Attached Files
                        Last edited by nguyendinhvan; 12-08-2010, 11:42.

Comment

Chỉ phức tạp hóa vấn đề thôi! Đóng thế để làm gì? Cho hội trường à?
                          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Đó là một ý tưởng, nhưng không khả thi! không khéo bạn đổ nợ vì cặp thùng này mất

Comment

Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                              Đó là một ý tưởng, nhưng không khả thi! không khéo bạn đổ nợ vì cặp thùng này mất
                              loa mình đã có rồi,làm cho mình thì mình hưởng.có gì đâu mà đổ nợ?mình chỉ muốn hỏi là còn cách nào khác hơn không.định dùng ampli 12 sò c5200 vva a1943đánh bass mid treble,và ic 7294 kiểu BTL đánh sub.ah!có bạn nào biết ở nhất tảo chỗ nào bán loa giá rẻ không.phòng hờ cháy nổ:

Comment

Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                                loa mình đã có rồi,làm cho mình thì mình hưởng.có gì đâu mà đổ nợ?mình chỉ muốn hỏi là còn cách nào khác hơn không.định dùng ampli 12 sò c5200 vva a1943đánh bass mid treble,và ic 7294 kiểu BTL đánh sub.ah!có bạn nào biết ở nhất tảo chỗ nào bán loa giá rẻ không.phòng hờ cháy nổ:
                                Đó chỉ là một câu nói vui thôi,không ác ý hay khích bác gì.. sorry bạn ,mình biết đó là một thú đam mê !

Comment

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X