Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ý kiến về mạch Pre 4558 JRC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
    bác ạ em khuyên bác nên tìm 1 cái nguồn nào đó ổn định áp bằng nhau ạ nguồn cho ic này càng sạch càng tốt lệch nhau thì cũng hk nên
    mạch trên đúng rồi chân 3,5 nối xuống mass lun khỏi qua trở chi cho ......tốn 2 con trở
    mạch này em làm rồi pre cho tda7294 cần 2 con tụ 2 con trở thôi
    mà các bác giúp e với. e làm được nguồn cân nhau rồi, nhưng bây giờ. bên ngon thì vẫn hát BT còn bên kia ù dữ dội mà ko có tiếng nhạc. e đo DC ở đầu ra của bên đó là 2v. bên đang hát thì là 0v. có phải chết ic rồi ko các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
      vâng cám ơn bác, thế thì tốt quá rồi. e rất cần BA, bác gởi cho e nhé. nói chung thì chỗ e thiếu thốn nhiều thứ lắm, vì ko mua được. nhưng bác cứ gửi cho e những thứ như bác nói ở trên là e đã mừng và cám ơn bác nhiều lắm rồi. có gì bác liên lạc với e, số máy ở trên đó bác. hoặc bác cho e số máy e gọi cho bác.
      cứ yên tâm , mình sẽ tuyển cho một cái thật ngon rồi quấn đa cấp ra 12vx2, 15vx2, 24vx2 và 28vx2 +5v/23v để bác tiện dụng, vài con 4440,vài con TDA công suất , vài con IC VU LED nữa, và nhiều món linh tinh nữa, chỗ mình thì không thiếu nhưng gửi bưu điện hơi cao nên cũng bị hạn chế đó , nhưng của ít lòng nhiều mong bác vui vẻ

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
        bác ạ em khuyên bác nên tìm 1 cái nguồn nào đó ổn định áp bằng nhau ạ nguồn cho ic này càng sạch càng tốt lệch nhau thì cũng hk nên
        mạch trên đúng rồi chân 3,5 nối xuống mass lun khỏi qua trở chi cho ......tốn 2 con trở
        mạch này em làm rồi pre cho tda7294 cần 2 con tụ 2 con trở thôi
        Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        cứ yên tâm , mình sẽ tuyển cho một cái thật ngon rồi quấn đa cấp ra 12vx2, 15vx2, 24vx2 và 28vx2 +5v/23v để bác tiện dụng, vài con 4440,vài con TDA công suất , vài con IC VU LED nữa, và nhiều món linh tinh nữa, chỗ mình thì không thiếu nhưng gửi bưu điện hơi cao nên cũng bị hạn chế đó , nhưng của ít lòng nhiều mong bác vui vẻ
        vâng, vậy chắc là cũng khoảng 2kg đổ lại thôi bác nhỉ. ko biết cước 1kg là bao nhiêu. khi nào bác gửi thì báo cho e biết với nhé. thansk bác.

Comment

vâng, vậy chắc là cũng khoảng 2kg đổ lại thôi bác nhỉ. ko biết cước 1kg là bao nhiêu. khi nào bác gửi thì báo cho e biết với nhé. thansk bác.
          chắc cũng khoảng 3-4 ngày nữa đó , vì mình cũng bận lắm , tranh thủ nhặt nhạnh gom vào mới có vì nó phải đi tìm trong kho ,tháo ra mới đủ , nó chỉ năng cái biến thế và cặp loa, còn mấy thứ linh kiện thì nhẹ không thôi . mình thấy anh em vùng sâu thiệt thòi quá chừng , muốn làm cũng không có để làm , trong khi thành phố thì ê hề , đổ đống chẳng có mấy người quý các linh kiện chất lượng như vậy .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            chắc cũng khoảng 3-4 ngày nữa đó , vì mình cũng bận lắm , tranh thủ nhặt nhạnh gom vào mới có vì nó phải đi tìm trong kho ,tháo ra mới đủ , nó chỉ năng cái biến thế và cặp loa, còn mấy thứ linh kiện thì nhẹ không thôi . mình thấy anh em vùng sâu thiệt thòi quá chừng , muốn làm cũng không có để làm , trong khi thành phố thì ê hề , đổ đống chẳng có mấy người quý các linh kiện chất lượng như vậy .
            bác ở tinh nào? quả thật ở chỗ e đồ sửa điện tử rất hiếm thợ họ cũng phải gửi lấy ở Hà Nội lên nên họ lấy giá cắt cổ. đồ điện tử như TV, amp, đầu DVD cứ mang ra thợ thì phải chuẩn bị 200-300k là ít nhất. họ nói chỉ tháo ra hàn một sợi dây bị đứt thì cũng phải nộp 100k. nếu là gà thì còn bị nhiều hơn. cả huyện chỉ có 3 ông thợ sửa.nếu ko có 200k thì ko đủ để tháo 1 chiếc TV bất kể là nó bị bệnh gi? e cũng tính đi học sửa để về tranh thủ giờ nghỉ sửa cho dân bản để kiếm thêm chút cháo nhưng mà ko có thời gian. e được nghỉ hè có 2 tháng. chắc là ko thể đủ thời gian để học.

Comment

bác ở tinh nào? quả thật ở chỗ e đồ sửa điện tử rất hiếm thợ họ cũng phải gửi lấy ở Hà Nội lên nên họ lấy giá cắt cổ. đồ điện tử như TV, amp, đầu DVD cứ mang ra thợ thì phải chuẩn bị 200-300k là ít nhất. họ nói chỉ tháo ra hàn một sợi dây bị đứt thì cũng phải nộp 100k. nếu là gà thì còn bị nhiều hơn. cả huyện chỉ có 3 ông thợ sửa.nếu ko có 200k thì ko đủ để tháo 1 chiếc TV bất kể là nó bị bệnh gi? e cũng tính đi học sửa để về tranh thủ giờ nghỉ sửa cho dân bản để kiếm thêm chút cháo nhưng mà ko có thời gian. e được nghỉ hè có 2 tháng. chắc là ko thể đủ thời gian để học.
              mình ở đaklak, làm nghề này thì chính là đam mê , chứ kiếm ăn thì cũng chua lắm nếu như làm đàng hoàng, còn lươn lẹo thì lại khác rồi . mình thì ở ven thành phố nên công việc cũng được , làm không bao giờ hết việc, vì làm nhiều thứ quá , lại có một mình nên trễ việc luôn ,nói như vậy bác ở vùng sâu thật khó , đã khó lại bị chèn ép thì càng gay nữa, nhưng mà thợ trên đó chặt chém kinh quá nhỉ, bác cố mà luyện tay nghề để mà kiếm cháo gà được đó !!!, 2 tháng thì học chưa được gì đâu, điều kiện như vậy chỉ có luyện tập và phải có điều kiện mới mau tiến bộ được,nhưng ở vùng sâu thì kiếm linh kiện cũng vất vả lắm , chưa nói đến trình độ yếu thì dễ bỏ cuộc lắm, ngay chỗ mình thợ cách 15-20km mà làm lếu láo cũng thất nghiệp dài dài , không nâng cao tay nghề và uy tín thì khách bỏ đi ngay ,tay nghề thì có thể kiếm được chứ uy tín thì rất khó , đôi khi mình không làm chủ bản thân mà chỉ nghĩ đến món lời trước mắt là mất ngạy, giờ mình đang kiếm và gỡ ít linh kiện thông thường để dồn vào kha khá gửi cho bác, mong là giúp cho bác có cái để nghịch cho vui thôi .

Comment

• Bác nào có mạch in của mach lọc trầm của TL072 ko vất em với!

Comment

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
                  Bác nào có mạch in của mach lọc trầm của TL072 ko vất em với!
                  trong diễn đàn đã có rồi bạn chịu khó search đi
                  .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
                    trong diễn đàn đã có rồi bạn chịu khó search đi
                    Có nhưng tỉ lệ nó to quá bác ạ, có bác nào có file pdf mạch in đúng tỉ lệ 100% không vất em với

Comment

• Mình lục kho ra 2 em Pre cỏ lắp gần hai chục năm nay, dùng 4558 của Mỹ và của khựa, cũng EQ như người nhớn. Ghép với loa JBL Arena cùi bắp (tha ở bên San Francisco về) tiếng kém hàng Hi-end tý ty do trung âm hơi thiên sáng. Bass không boom boom ù lỳ mà cực gọn sâu hết tầm của loa. Ai bảo là hàng bình dân không ngon nào.
                      Âm thanh ăn đứt bộ dàn nhiều chục triệu của hàng xóm chỉ được to mồm
                      By three methods we may learn wisdom:
                      First, by reflection, which is noblest;
                      Second, by imitation, which is easiest;
                      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• chao ca nha cho em hoi ti nhe

Comment

• cho em hỏi về con 4558D

Comment

• đây chỉ là mạch chỉnh âm thui mà đâu phải mạch khuyếch đại đâu mà hát được hả bạn

Comment

• Click image for larger version

Name:	Untitled333333.png
Views:	1
Size:	22.8 KB
ID:	1393439
                              mọi người cho e hỏi với ạ !
                              e mới DIY cái mạch này nhưng nó lỗi quá, mở nhỏ thì còn nghe đc chứ mở to 1 chút thì nó rè ko nghe đc luôn, với cái núm Treble vặn ko thay đổi gì mấy.
                              Mọi người ai biết thì giúp đỡ e với ạ, e cảm ơn !!!

Comment

• Click image for larger version

Name:	Untitled44444444.png
Views:	1
Size:	54.7 KB
ID:	1393440
                                Còn đây là mạch in e vẽ, mọi người xem ko hợp lí chỗ chỉ giúp e với ạ !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X