Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban oi mavh nay cua anh minhdt day!no dung de do dung luong acquy chu ko phai de nhay nhac dau

Comment

• Nguyên văn bởi thieuthieu93 Xem bài viết
      ban oi mavh nay cua anh minhdt day!no dung de do dung luong acquy chu ko phai de nhay nhac dau
      đừng ở đó mà xoắn cho có bài viết chú, nó là hàng cổ dùng làm VUmeter còn ai thích làm gì thì làm như minhdt đấy

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
        Có bác nào đã lắp thử mạch này chưa?
        Em vừa lắp mạch này xong, y như trong datasheet, nhưng nó không hoạt động, nguồn cấp cho nó em dùng pin điện thoại, khi cho tín hiệu vào thì thấy cả hàng 10 bóng đều sáng, lạ thật.(tín hiệu vào em lấy từ mp3)
        Tốn bao nhiêu tiền cho nó mà không lẽ lại bỏ phí. Mong mấy bác giúp cho!
        Cảm ơn!
        cái này có thể do nguồn cấp của bạn thấp nên mức so sánh để sáng các led nó nhỏ vì vậy khi tín hiệu vào mà lớn thì nó đã sáng hết rồi.
        bạn thử nâng nguồn cấp cho mạch lên 5v xem sao

Comment

• Nếu không đc thì bạn chuyển sang dùng AN6884 đi, ngon bổ rẻ hơn. click vô ĐÂY để tham khảo thêm.
          - - -

Comment

• Nếu không đc thì bạn chuyển sang dùng AN6884 đi, ngon bổ rẻ hơn. click vô ĐÂY để tham khảo thêm.
            - - -

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
              Có bác nào đã lắp thử mạch này chưa?
              Em vừa lắp mạch này xong, y như trong datasheet, nhưng nó không hoạt động, nguồn cấp cho nó em dùng pin điện thoại, khi cho tín hiệu vào thì thấy cả hàng 10 bóng đều sáng, lạ thật.(tín hiệu vào em lấy từ mp3)
              Tốn bao nhiêu tiền cho nó mà không lẽ lại bỏ phí. Mong mấy bác giúp cho!
              Cảm ơn!
              bạn có điều chỉnh VR R1 chưa

Comment

• con 3914/3915 này nháy xấu quắc, thua 6884 mình làm cái này nhiều lắm rồi, ko đẹp = 6884 đâu
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

• Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                  con 3914/3915 này nháy xấu quắc, thua 6884 mình làm cái này nhiều lắm rồi, ko đẹp = 6884 đâu
                  e nghĩ con này nháy phải đẹp hơn chứ nhỉ. nó có 10 led thì khoảng nháy của nó đẹp hơn chứ .
                  e cũng đã từng làm an6884 rồi nhưng mỗi lần thay đổi volume của loa lại phải vặn cả biến trở của mạch này để chỉnh độ nháy nên hơi phiền phức.
                  nếu không chỉnh thì khi cho loa to 1 chút là nó sáng cả 5 led không nháy được nữa

Comment

• thanks cả nhà, mình làm được mạch cũng khá lâu rồi, chỉnh mấy con trở 1 tí là good liền, chỉ dùng pin 3.7v cũng sáng rực. 10 bóng nháy đúng chuẩn, nhìn đã mắt luôn
                    AN6684 mình cũng thử rồi, cũng đẹp nhưng ít led quá

Comment

• vậy với các sơ đồ trên mình cho ngõ vào anm thanh là input và max hả
                      còn nguồn thì mình biết rùi
                      mình đang có ý định lam dàn led này với một dàn led hình trái tim tặng người iu nè .
                      dùng IC4017 và điều rộng xung NE555
                      các bác thấy khả thi ko

Comment

• ngó vào là in và max hả

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                          Đại ý là thế này nhé !
                          Khi bạn đưa xung Clock thật chậm vào IC4017 ( chân 14 ) thì bạn sẽ thấy các chân lần lượt 3-2-4-7-10-1-5-6-9-11 sáng . Nhưng khi xung clock với tần số 100Khz thì mắt bạn sẽ thấy cả 10 led đều sáng , vì tốc độ rất nhanh . Muôn các LED sáng được dĩ nhiên là một chân của nó phải tiếp GND . Bây giờ tôi lắp ở chân GND chung của các LED bằng một Transisto để diều chỉnh đóng mở .
                          Một mạch PWM có tần số đồng bộ với xung Clock được điều chế độ rộng xung bằng tín hiệu âm thanh sẽ điều khiển đóng mở các LED .
                          Giả sử xung PWM mở khi các chân 3-2-4-7-10 lên mức cao và sẽ cắt khi các chân 1-5-6-9-11 lên mức cao và lập lại thật nhanh với xung clock 100Khz . Như vậy mắt ta sẽ thấy một cột sáng có 5 đèn .
                          Có thể kết tạo nhiều mạch PWM để quét hiển thị liên hợp nhiều màu đa dạng . Tôi đang làm thử nhưng công nghệ chưa đựơc hoàn thiện lắm . Thứ hai là khách đặt hàng đang ậm ừ chưa muôn làm nên cái dự án đó tạm thời gác lại vì thiếu " kinh phí ". Giá có bác nào giúp đỡ tí tài chính để cái đó đưa vào ứng dụng thì .....
                          hay quá , em thích vụ này lắm nè, bác có thể cho em cái sơ đồ nguyên lý được ko

Comment

• bạn có thể giúp mình về vái mày khống.ic cụ thể là ji2 hả bạn code làm sao
                            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

• Em là dân mới....^^...em muốn làm một cái mạch đèn nhảy theo nhạc...nhưng em chưa biết nguyên lý...cách thiết kế mạch như thế nào...Nếu anh nào am hiểu nhiều về lĩnh vực này thì xin chỉ em với.....nếu dc xin mấy anh gữi => phần lý thuyết và hình ảnh minh họa sang cho em với....
                              Mail: nguyen_thanh_phong_9009@yahoo.com.vn
                              Em cảm ơn rất nhiều.....

Comment

• Nguyên văn bởi phong9009 Xem bài viết
                                Em là dân mới....^^...em muốn làm một cái mạch đèn nhảy theo nhạc...nhưng em chưa biết nguyên lý...cách thiết kế mạch như thế nào...Nếu anh nào am hiểu nhiều về lĩnh vực này thì xin chỉ em với.....nếu dc xin mấy anh gữi => phần lý thuyết và hình ảnh minh họa sang cho em với....
                                Mail: nguyen_thanh_phong_9009@yahoo.com.vn
                                Em cảm ơn rất nhiều.....
                                Bạc đọc hết & đọc kĩ luồng này là sư sức làm rồi!

Chúc vui!

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X