Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt samsung lỗi IE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt samsung lỗi IE

máy giặt nhà e báo lỗi IE , em có biết là lỗi báo phần cấp nước, e đã kt mọi thứ vẫn ok, van từ , lọc ,rồi áp lực nước ok, nhưng ko hiểu sao máy vẫn báo lỗi IE ko hoạt động được, bác nào biết chỉ e với , em chân thành cám ơn

Nguyên văn bởi quocbinh02 Xem bài viết
    máy giặt nhà e báo lỗi IE , em có biết là lỗi báo phần cấp nước, e đã kt mọi thứ vẫn ok, van từ , lọc ,rồi áp lực nước ok, nhưng ko hiểu sao máy vẫn báo lỗi IE ko hoạt động được, bác nào biết chỉ e với , em chân thành cám ơn
    Bác nói rõ hơn được không? Khi máy chạy nước có cấp vào không? Nếu cấp thì đủ nước máy có tự ngắt được không?
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

IE (inlet error): ktra triac, R cấp nguồn cho triac, R phân áp cho ic 2003 (UL2004), van điện từ cấp nước, dây dẫn bị rỉ sét, socket...

Comment

Kiểm tra lại phao áp lực nứơc đi, jắc cắm từ board đến phao.
        Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

máy giặt samsung báo lỗi IE

áp lực nước mạnh, điện cấp van ko có các bác ah. co lẽ bị mach rồi. bác nào có cao kiến ji chỉ e với. thanks nhiều

Comment

áp lực nước mạnh, điện cấp van ko có các bác ah. co lẽ bị mach rồi. bác nào có cao kiến ji chỉ e với. thanks nhiều
            Bạn xem lại bài viết trên, thế bạn đã ktra R, triac đóng nguồn 220v cho van cấp ???

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Bạn xem lại bài viết trên, thế bạn đã ktra R, triac đóng nguồn 220v cho van cấp ???
              bạn ơi cám ơn bạn tôi đã kiểm tra rối R va triac vẫn tốt, chắc bị chú IC rồi nhưng tôi ko rành lắm về thằng này. ko biết con IC nào. mong bạn chỉ cho tôi được ko. hay la do con nào nữa ko biết.thanks nhiều nhé

Comment

bạn ơi cám ơn bạn tôi đã kiểm tra rối R va triac vẫn tốt, chắc bị chú IC rồi nhưng tôi ko rành lắm về thằng này. ko biết con IC nào. mong bạn chỉ cho tôi được ko. hay la do con nào nữa ko biết.thanks nhiều nhé
                Đời máy samsung có 2 kiểu mạch thường gặp:
                1/ kiểu boad mạch điện áp điều khiển trực tiếp từ VXL qua R đến triac > van cấp nước
                2/kiểu điều khiển từ vxl qua R đến IC UL2003 (hoặc ULN2004) > R > TRIAC > van cấp nước
                nếu máy của bạn có chạy ic đảo ULN thì thay con này xem sao (6000/1em)

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                  Đời máy samsung có 2 kiểu mạch thường gặp:
                  1/ kiểu boad mạch điện áp điều khiển trực tiếp từ VXL qua R đến triac > van cấp nước
                  2/kiểu điều khiển từ vxl qua R đến IC UL2003 (hoặc ULN2004) > R > TRIAC > van cấp nước
                  nếu máy của bạn có chạy ic đảo ULN thì thay con này xem sao (6000/1em)
                  cám ơn bác. của em dùng thây có con IC để e thử thay em đó xem sao . có ji lại mong bác giúp đỡ nghe

Comment

a

cat bo may con tu gom o gan vxl di la ok

Comment

IE (inlet error): ktra triac, R cấp nguồn cho triac, R phân áp cho ic 2003 (UL2004), van điện từ cấp nước, dây dẫn bị rỉ sét, socket... Bạn pvc28 đã chỉ tận tình cho bạn thế này còn gì...Vậy cứ kiểm tra theo hướng dẫn như vậy là được đấy...

Comment

cho em hoi bac quocbinh02 la da lam duoc chua chi em voi em cam on

Comment

bac quocbinh02 cho em hoi bac lam duoc chua chi em voi em xin cam on

Comment

ban nay em thay con ic 4069 ic cam bien phao nuoc la song

Comment

anh em cho hỏi, nguyên lý máy giạt cân đồ như thế nào. dựa vào đâu để biết lượng đồ bỏ vào máy

Comment

Về tác giả

Collapse

quocbinh02 Tìm hiểu thêm về quocbinh02

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X