Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp máy giặt công nghiệp, lồng ngang, lồng đứng, inverter ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi TJ97 Xem bài viết
    Bác cho e hỏi với. Cái máy giặt của em là LG Fuzzy Logic có lỗi là không thực hiện được chức năng vắt chỉ có đáy lồng quay còn cả lồng không quay, các chức năng còn lại hoạt động bình thường Mong các bác giúp e với
    Hỏng hộp số rồi mổ số ra sửa hoặc thay số mới nó lâu quá rồi mà
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Bác cứu e với, cái máy nhà e là Toshiba AW-ME920LV tình trạng là: khi mở nguồn lên thì motor xả quay liên tục không dừng, quay được 3 vòng thì máy báo lỗi "EB".
      E xem và đã làm theo mấy clip trên youtube như là (ktra điện trở 1M trên board thì điện trở vẫn còn, ktra dây dẫn từ motor xả về trạm trên board cũng kg bị đứt, thay motor xả khác vẫn không hết bệnh).Không biết là e nó bị bệnh gì.
      Bác vui lòng hướng dẫn em với.
      Cảm ơn bác nhiều.

Comment

E có con máy zặt Toshiba cửa đứng 8kg
        Sau khi zặt lần 2 xong và xả kết thúc. nó vắt đươc khoảng 1 phút thì dừng và nó lại quay lại xả nước. nhờ các bác bắt mạch chỉ giúp E với ah?.
        Những lần trước khi E chọn chế độ vát không thôi( vắt trong 1 phút)thì nó cứ xả nước chảy xuông mà ko vắt ko bít làm sao nữa.
        Đội ơn các bác
        Last edited by crownvn; 02-10-2017, 15:58. Lý do: chỉnh sửa lại pan đùng thưc tế

Comment

Anh Việt Tiến giúp em ca này với:
          Em sửa con máy giặt Elec 1073. Tình trạng không lên nguồn. Kiểm tra thấy chết lnk304gn và trở 47ohm 3w, thay mới linh kiện chết vào không thấy lên, nhổ BAX E47 nghĩa địa thay vào cũng không lên. Đo đầu ra thấy U1 khoảng 2V, U2 khoảng - 1,7V. Anh xem hộ em với. Em đang nghĩ vẫn chết BAX thôi mà không tìm được ở đâu. Có cách câu nguồn ngoài không ạ? Có phải con này đầu ra là +-12V không anh? em lấy nguồn 12 - 0 - 12 có ok không ạ? Đa tạ anh nhiều!!!

Comment

Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
            E có con máy zặt Toshiba cửa đứng 8kg
            Sau khi zặt lần 2 xong và xả kết thúc. nó vắt đươc khoảng 1 phút thì dừng và nó lại quay lại xả nước. nhờ các bác bắt mạch chỉ giúp E với ah?.
            Những lần trước khi E chọn chế độ vát không thôi( vắt trong 1 phút)thì nó cứ xả nước chảy xuông mà ko vắt ko bít làm sao nữa.
            Đội ơn các bác
            bổ xung thêm ah: sau khi dừng có báo lỗi E3-2( tra mạng là lõi lêch tâm). khả năng máy của e dung lâu nên bị dão dây treo thùng giặt, có cach nào để tăng day treo thùng cho đỡ lắc ko các bác ới mách giúp E với .Tks

Comment

Nguyên văn bởi songxe12 Xem bài viết
              Em sửa con máy giặt Elec 1073. Tình trạng không lên nguồn. Kiểm tra thấy chết lnk304gn và trở 47ohm 3w, thay mới linh kiện chết vào không thấy lên, nhổ BAX E47 nghĩa địa thay vào cũng không lên. Đo đầu ra thấy U1 khoảng 2V, U2 khoảng - 1,7V. Anh xem hộ em với. Em đang nghĩ vẫn chết BAX thôi mà không tìm được ở đâu. Có cách câu nguồn ngoài không ạ? Có phải con này đầu ra là +-12V không anh? em lấy nguồn 12 - 0 - 12 có ok không ạ? Đa tạ anh nhiều!!!

EM
              KHẢ NĂNG EM NHÌN NHẦM MÃ. HÔM NAY XEM DATASHEET CON LNK364GN GIỐNG HỆT SƠ ĐỒ CON NÀY. mAI EM THAY THỬ BÁO CÁO MỌI NGƯỜI !
              tHANKS ALL

Comment

Comment

Nguyên văn bởi songxe12 Xem bài viết
                  Chết IC rồi thay là chạy nếu không có con zin qua văn phòng tôi tặng bạn 1 con
                  Biến áp này độc đừng động vào mà dở thay trở và IC đi đã

http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

em cảm ơn. Em được trợ giúp rồi ạ. Ic zin là ok a ah. Lần sau xin anh anh nhé. Cảm ơn anh nhiều. Sẽ còn xin trợ giúp của anh dài dài.!!!!!!!!!

Comment

Các bác cho e hỏi, con máy giặt LG WF-A7215BC 7,2kg
                      các chế độ giặt bình thương, nhưng khi xã nước thì k xả được, e đã thay thử bộ xã khác mà vẫn vậy, e kiểm tra trên bo thì 2 con Triac của moto xã k chết, e lấy bóng dây tóc thử thì đèn sáng khi chuyển sang chế độ xả nước. bộ xả của e loại 3 dây ạ,

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                        máy giặt lồng đứng nhật hàn bệnh thường liên quan đến :

1/ thạch anh
                        2/ nguồn cấp VXL
                        3/ led
                        4/ key
                        5/ phao " cảm biến nước "
                        6/ Công tắc cửa " toshiba và hitachi là khoai đây thường chế công tắc cho lành nhưng mất tính an toàn "
                        7/ cảm biến cân bằng
                        8/ van cấp , van xả
                        9/ hộp số
                        10 /curoa
                        11/ mất cân bằng
                        12/ Thối mạch = >bệnh này hiểm và khó hiểu

Máy gặt lồng ngang thì phức tạp hơn nhiều nhất là dòng Âu - Mỹ
                        nhưng chất lượng cao , quản lý lỗi chặt chẽ = > Không dành cho sửa mò

Anh và mọi người giúp em con máy giặt nội địa toshiba q780 nó báo lỗi EH12, thỉnh thoảng đang giặt nó báo lỗi thế và tạm dừng không được nó hiện chữ CH.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Báo lỗi cụm động cơ bao gồm motor và mấy con Hand trước tiên xem dây Jack và mấy con Hand trọng động cơ báo về mạch MCU có gì bất thường không ?
                          thank bác e đã xử lý xong ạ. nó bị lỗi ở phần board mạch ạ

Comment

bác viettien ơi ! e có cái bình nóng lạnh trực tiếp ferroli loại có bơm tăng áp luôn ! chạy thì bình thường nhưng nước ra yếu mặc dù bơm áp có chạy ! và trên máy có nút " test " khi ấn thì hiện E2 ! có phải máy bị lỗi E2 không ạ.và thế là bị lỗi gì ! bác giúp e ca này với !

Comment

Các bác giúp em với, em mới nhận con máy giặt LG cửa ngang mode Wd 7990 bật mở nguồn tốt, nhưng khi bấm khởi động máy ko chạy và nghe có tiếng rít rít rồ rồ ở moto , moto ko chạy Giống như kiểu moto bị ù, bấm vắt cũng vậy , nhờ các bác tư vấn cho giúp em với, e xin cảm ơn

Comment

Các bác giúp em với, có khi nào bị môtơ không các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X