Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp Điều hòa gia đình , điều hòa trung tâm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bác! Em có con điều hòa dakin inverter nhật bị xì hết gas, mà trên nhãn thì bị mờ cả rồi. Lên không biết nó dùng loại gas gì, hỏi chủ nhà cũng chịu. Em để ý là lắp đầu van nạp gas r22 vào đầu thì vừa, mà không biết có nhầm lẫn với gas r32 không! Bác nào có chút kinh nghiệm phân biệt gas chỉ bảo em với! Em cảm ơn

Comment

Mùa này chắc các bác làm điện lạnh không còn tg mà lên dd. Mình có một thắc mắc là tại sao khi thử áp các hệ thống lạnh, lại phải dùng khí ni tơ, mà không dùng không khí cho rẻ nhỉ? Vì thử xong mình lại hút chân không cơ mà. Mong các bác làm về điện lạnh giả thích giùm. Tks!

Comment

Em có điều hòa Funiki SBC-12 12000btu 1 chiều. Gần đây máy có hiện tượng bật thì chỉ kêu tít tít chứ không chạy. Các bác có biết e nó bị lỗi gì không ạ.

Comment

Nguyên văn bởi xuannamtb92 Xem bài viết
          Chào các bác! Em có con điều hòa dakin inverter nhật bị xì hết gas, mà trên nhãn thì bị mờ cả rồi. Lên không biết nó dùng loại gas gì, hỏi chủ nhà cũng chịu. Em để ý là lắp đầu van nạp gas r22 vào đầu thì vừa, mà không biết có nhầm lẫn với gas r32 không! Bác nào có chút kinh nghiệm phân biệt gas chỉ bảo em với! Em cảm ơn
          Inverter thì làm sao chạy gas r22 được, bạn tra là ra thôi.

Comment

Hàng bãi chắc là đời cũ rồi, theo em nó dùng gas R22 rồi
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Bác nào biết con senser dàn nóng điều hòa sharp inverter trị số bn ko .e bị thợ sửa ko dc lấy mất .moldel au x10 lw.e cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi vulan3 Xem bài viết

Inverter thì làm sao chạy gas r22 được, bạn tra là ra thôi.
                Em cũng nghi nghi! Nhưng khổ nỗi chắc hàng nhật dời cũ lên nó dùng mình cũng không biết. Mà thông số mờ cả rồi, nắp đầu van nạp r22 vào ok..........Chỉ sợ nạp nhầm gas thì toi

Comment

Nguyên văn bởi bigmaster Xem bài viết
                  Em có điều hòa Funiki SBC-12 12000btu 1 chiều. Gần đây máy có hiện tượng bật thì chỉ kêu tít tít chứ không chạy. Các bác có biết e nó bị lỗi gì không ạ.
                  Bạn thử kiểm tra tuk quạt dàn lạnh xem, đôi khi nó chết không chạy đâu

Comment

Chào cả nhà .
                    Em có con máy lạnh Sanyo inverter nội địa , cục nóng dùng của Noritz . Xài một thời gian rồi . Gần đây bị bệnh lạ . Trời nóng buổi trưa trên 30 độ C thì bật máy chạy bình thường . Còn buổi tối mát trời hoa75c mấy hôm trời mưa không nóng thì bật điện dàn nóng không chạy .
                    Kiểm tra sơ bộ cục lạnh thấy sensor nhựa khoảng 4k ohm , sensor đồng 45k ohm . Thử nhiệt thay đổi thì điện trở cũng thay đổi .
                    Bật điện thì nghe rơle cấp điện cho cục nóng nhảy cái tách được 1 giây nhả cái tách . Đo điện hai dây ra cục nóng không có điện . Nhờ bác nào kinh nghiệm tư vấn giúp cái bệnh này . Đang nghi ngờ sensor ngoài cục nóng , mai mớo leo lên kiểm tra được nên băn khoăn quá .

Comment

Chào các bạn!
                      Mình có cái Mitsubishi cũ 1.5Hp ăn điện hơi dữ, giờ muốn đùng triac đấu cho quạt dàn nóng lúc ngưng sẽ chạy chậm liên tục để giảm hao phí dòng khởi động, không biết liệu có đấu được không nhỉ, hay lại liên quan đến máy nén, sẽ hư máy nén? Xin các bạn tư vấn giúp, rất cảm ơn các bạn!

@asahinguyen: có thể nhiệt cài đặt 28-30 độ, bằng với nhiệt độ ngoài trời nên máy không chạy?

Comment

Bạn thử kiểm tra tuk quạt dàn lạnh xem, đôi khi nó chết không chạy đâu
                        Bên công ty bảo hành thay cả cái bo dàn lạnh rồi a à

Comment

Chào anh viettien123 và các ACE.
                          Mình đang gặp board máy lạnh samsung inverter AR09HVF bị treo eeprom, mình tìm được mã code reset máy gần giống và đã reset được, tuy nhiên cục nóng vẫn chớp đèn tốt nhưng không hoạt động ( mình nghĩ do code mình tìm được không đúng model).
                          Mong ACE có kinh nghiệm tư vấn giúp hoặc có code chia sẻ cho mình với. Chân thành cảm ơn mọi người.

Comment

Xin chào các bác. Em có con máy Gree 18k có hiện tượng không lạnh. Em đã kiểm tra thì thấy cục nóng đặt tại vị trí quá nhỏ hẹp, lại có mái tôn hắt xuống cực nóng. Em đã chuyển ra vị trí thoáng đãng mát mẻ hơn, Xả hết gas cũ đi nạp mới (Gas R22). Hút chân không, thử kín vô cùng cẩn thận. Nạp gas vào theo tiêu chuẩn : trọng lượng, áp suất, cường độ dòng... Xong xuôi cho chạy thì chạy được tầm 5-10 phút thì block tự dưng ngắt. Bác nào cho em ý kiến vùng bệnh để em có hướng xử lý ạ
                            - Phân phối MP3, MP4 , Tai nghe & thẻ nhớ, Usb , Tay games PC, Microphone...

- Tranh ghép hình nghệ thuật bằng hình của chính bạn.

0906009962 -0973609962

Comment

phần mềm Daikin Equid có lâu rồi, bác nào chưa cài có thể tham khảo link sau nhé, có tất tần tật các lỗi của điều hòa Daikin : Tra cứu mã lỗi điều hòa Daikin
                              Dịch vụ chuyển điều hòa, lắp điều hòa tại Hà Nội, tháo lắp điều hòa uy tín giá cả hợp lý !

Comment

Nguyên văn bởi kienqc2207 Xem bài viết
                                Xin chào các bác. Em có con máy Gree 18k có hiện tượng không lạnh. Em đã kiểm tra thì thấy cục nóng đặt tại vị trí quá nhỏ hẹp, lại có mái tôn hắt xuống cực nóng. Em đã chuyển ra vị trí thoáng đãng mát mẻ hơn, Xả hết gas cũ đi nạp mới (Gas R22). Hút chân không, thử kín vô cùng cẩn thận. Nạp gas vào theo tiêu chuẩn : trọng lượng, áp suất, cường độ dòng... Xong xuôi cho chạy thì chạy được tầm 5-10 phút thì block tự dưng ngắt. Bác nào cho em ý kiến vùng bệnh để em có hướng xử lý ạ
                                Máy nén chạy 5-10 p thì đầu hút và đầu đẩy có lạnh ko bạn ? (Nếu máy báo mã lỗi, bạn có thể tham khảo ở đây nhé : Mã lỗi điều hòa Gree)

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X