Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp Tủ lạnh , tủ đông , xe lạnh , kho lạnh

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cho mình hỏi về tủ lạnh Sharp SJ-165S-SL mới thay cầu chì F1/250V trên Main sao nó chạy máy nén liên tục hơn 12h rồi mà nó không ngừng mặc dù tủ đã đạt độ đong đá rồi xin các Bác trên Diễn Đàn ai biết xin chỉ giáo mình không rành về ngành điện lạnh mà chỉ biết sơ qua điện tử cơ bản thôi mình muốn giao lưu học hỏi các Bác à! rất cám ơn Admin cho mình tham gia DĐ này rất hữu ích cho mọi người! Thanks All!
    Attached Files

Comment

Cho mình hỏi về tủ lạnh Sharp SJ-165S-SL mới thay cầu chì F1/250V trên Main sao nó chạy máy nén liên tục hơn 12h rồi mà nó không ngừng mặc dù tủ đã đạt độ đong đá rồi xin các Bác trên Diễn Đàn ai biết xin chỉ giáo mình không rành về ngành điện lạnh mà chỉ biết sơ qua điện tử cơ bản thôi mình muốn giao lưu học hỏi các Bác à!
      rất cám ơn Admin cho mình tham gia DĐ này rất hữu ích cho mọi người! Thanks All!
      Attached Files

Comment

Cho mình hỏi về tủ lạnh Sharp SJ-165S-SL mới thay cầu chì F1/250V trên Main sao nó chạy máy nén liên tục hơn 12h rồi mà nó không ngừng mặc dù tủ đã đạt độ đong đá rồi xin các Bác trên Diễn Đàn ai biết xin chỉ giáo mình không rành về ngành điện lạnh mà chỉ biết sơ qua điện tử cơ bản thôi mình muốn giao lưu học hỏi các Bác à!
        rất cám ơn Admin cho mình tham gia DĐ này rất hữu ích cho mọi người! Thanks All!
        Click image for larger version

Name:	IMG_8382.JPG
Views:	1249
Size:	67.1 KB
ID:	1670059 Click image for larger version

Name:	IMG_8336.JPG
Views:	1274
Size:	137.2 KB
ID:	1670058 Click image for larger version

Name:	IMG_8273.JPG
Views:	1268
Size:	118.0 KB
ID:	1670057 Click image for larger version

Name:	IMG_8276.JPG
Views:	1268
Size:	129.0 KB
ID:	1670056

Comment

Comment

Comment

Comment

2 All ! Mình gặp tủ sanyo như hình #21. Tủ cứ bị đông đá, trở xả tuyết 420 ôm, trở giải đông 7k ôm, sò nóng ok. Đã thay sò lạnh và đồng hồ. Mà vãn không được. Tủ đã vệ sinh sạch sẽ. Đang bí, xin được trợ giúp từ các bác. Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi copypro Xem bài viết
                  [ATTACH=CONFIG]n1670059[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1670058[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1670057[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1670056[/ATTACH]
                  Bác chỉnh nhiệt độ về mức MIN nếu vẫn không ngắt thì kiểm tra con sensor nhé
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi phongltyt Xem bài viết
                    2 All ! Mình gặp tủ sanyo như hình #21. Tủ cứ bị đông đá, trở xả tuyết 420 ôm, trở giải đông 7k ôm, sò nóng ok. Đã thay sò lạnh và đồng hồ. Mà vãn không được. Tủ đã vệ sinh sạch sẽ. Đang bí, xin được trợ giúp từ các bác. Thanks!
                    Bác xem đồng hồ có chạy không? Nếu không chạy thì kiểm tra nguồn cấp cho nó.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

cho mình thông tin về 1 vài dòng tủ lạnh panasonic dc ko ạ? mình cảm ơn nhiều

Comment

Cho em hỏi cách đo con sensor tủ lạnh ạ? Em tay ngang mua tủ nội địa về xài, mà sau ngăn rau lạnh quá. Ngăn rau này k có nút điều khiển, em có hỏi vài bác thợ thì bảo là hư sensor. trong tủ em mở ra thì co 2 3 con sensor nên tìm cách đo để mò thôi, Cám ơn diễn đàn

Comment

Các b cho e hỏi là sao có cái tủ vẫn chạy bt. Ngăn đá vẫn đông đá. Ngăn mát vẫn mát bt.có nỗi là e nó ngốn điện nhiều lắm. 1 tháng nó quất tầm 250 đến 300k.đã thử mấy lần rồi. Mọi ng cho e hướng kiểm tra đi ạ

Comment

vỏ bị rò cách nhiệt hông tốt. hết ga. mô tơ cũ hiệu suất thấp. hệ thống cảm biến nhiệt hông ngắt khi đã đủ lạnh. công tơ chạy sai. mạng điện bị rò hay chập. có thiết bị ăn điện nặng hay chập nhẹ chuẩn bị tèo. bạn xem của bạn là trường hợp nào hay tất cả...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                              vỏ bị rò cách nhiệt hông tốt. hết ga. mô tơ cũ hiệu suất thấp. hệ thống cảm biến nhiệt hông ngắt khi đã đủ lạnh. công tơ chạy sai. mạng điện bị rò hay chập. có thiết bị ăn điện nặng hay chập nhẹ chuẩn bị tèo. bạn xem của bạn là trường hợp nào hay tất cả...
                              Riêng tiền của tủ lạnh là chừng đó b à... Cộng thêm 200k tiền gd nữa là gần 5ook. Ngừng tủ lạnh 1 tháng và biết liền. M thử rồi. M sờ vào block tủ lạnh thấy giật tê tê b ơi..có phải do thằng này

Comment

chắc là hông. nó mà rò điện có khi bạn sờ vô ngỏm lun rùi cũng lên. thường thì là do vỏ hay cửa tủ bị hở hơi lạnh bị thất thoát. nếu tủ lâu chưa bơm ga thì là bị hết ga ấy...

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X