Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách đấu dây vào ổ cắm panasonic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách đấu dây vào ổ cắm panasonic

Cũng là bài viết để tham khảo kiến thức nên mọi người giúp e ạ
    Khi em nối dây cho hạt công tắc pana thì e thấy có tận 4 lỗ để nối dây. Nên có 1 số câu hỏi ạ
    1) Có cần phân biệt lỗ đút dây khi nối dây nguồn vào không ạ?
    2) Theo em biết thì lỗ đầu tiên là để nối dây nguồn, lỗ thứ 2 là để truyền điện cho một hạt công tắc khác, lỗ thứ 3 là đầu ra dây pha cho thiết bị. Vậy lỗ còn lại thì sao ạ? Nó có bị dư ra không ạ? Tại nếu ổ đó là để nối dây pha thêm cho 1 hay nhiều thiết bị thì sao người ta không là một lỗ lớn luôn mà phải chia ra 2 ổ nhỏ ạ? Em cảm ơn.

Nếu câu hỏi có nhảm thì các anh thông cảm ạ, tại em muốn hiểu rõ hơn về cái hạt công tắc panasonic thôi (

Hai lỗ cùng bên thì thông với nhau. Người ta làm vậy để dễ câu chuyền thôi mà. Không dùng thì cứ để trống.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi hokbo98 Xem bài viết
      Cũng là bài viết để tham khảo kiến thức nên mọi người giúp e ạ
      Khi em nối dây cho hạt công tắc pana thì e thấy có tận 4 lỗ để nối dây. Nên có 1 số câu hỏi ạ
      1) Có cần phân biệt lỗ đút dây khi nối dây nguồn vào không ạ?
      2) Theo em biết thì lỗ đầu tiên là để nối dây nguồn, lỗ thứ 2 là để truyền điện cho một hạt công tắc khác, lỗ thứ 3 là đầu ra dây pha cho thiết bị. Vậy lỗ còn lại thì sao ạ? Nó có bị dư ra không ạ? Tại nếu ổ đó là để nối dây pha thêm cho 1 hay nhiều thiết bị thì sao người ta không là một lỗ lớn luôn mà phải chia ra 2 ổ nhỏ ạ? Em cảm ơn.

Nếu câu hỏi có nhảm thì các anh thông cảm ạ, tại em muốn hiểu rõ hơn về cái hạt công tắc panasonic thôi (
      Nếu làm 1 lỗ lớn thì dây sẽ tập trung 1 chỗ, có thể gây cấn khi lắp vào đế âm.

Comment

Đơn giản họ chia 2 lỗ cùng phía để câu chuyền dây và ngụ ý thợ đấu trên 1 dây vào line hay load thì đều phải dàn dàn đều 2 bên, như vậy khi siết ốc hay lưỡi gà kẹp vào dây đồng mới đều không bị kênh.
        1. 2 phía đều như nhau vì nó chỉ là công tắc đóng ngắt tiếp điểm tuy nhiên họ thường ghi 1 chân là C (com) 1 chân là 1c hay gì gì đó, điều này là mỹ quan và nếu cần đấu nối cầu nhiều thì làm cho dễ phán biệt dây com

2 lỗ đó thiết kế cho cân và phòng khi phát sinh thêm thiết bị nữa, không lẽ làm 1 lỗ rồi lỡ cần 1 thiết bị nữa lại phải đấu nối trong box điện.

Comment

Về tác giả

Collapse

hokbo98 Tìm hiểu thêm về hokbo98

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X