Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến áp cho nồi cơm điện 110v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nhapvanlong Xem bài viết
    Chẳng ra cái gì cả,toàn post như thằng khùng,đúnghay sai thì nói ra,đúng là ngọng mà hay nói.\
    Ở bên US,Nga riết rồi như thằng dại nên mới trả lời như thế này:http://www.dientuvietnam.net/forums/...laptop-180795/ bài #7
    Chắc là văn phong lai us và nga nên anh em ta khó hiểu....

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
      em có cái nồi cơm điện cao tần 110v dòng tiêu thụ 7a cho em hổi là em quấn cái biến áp mua tôn 10a và dây quấn ly mấy để đủ chạy vậy xin cám ơn
      Tặng bạn công thức tính biến áp :
      S (tiết diện nòng quấn dây)= 1,2 (con số vàng mặc định)X (căn bậc 2 của Po) (Po là công suất danh định của nồi cơm điện+15o/o).
      S = 1,2 X căn 2 [(7Ax110)+115w] lấy 1000w chẵn dễ tính.
      S = 1,2 x31,62(lấy 32 chẵn)
      S = 38,4 Cm2
      Bạn ra chợ Nhật Tảo mua Fer 4.5cm (người ta hay gọi là fer 45)
      Vậy ta có cở nòng fer 45 bằng cách: 38,4cm2:4,5cm=8,5cm (chiều dài lõi,chiều rộng là 4,5cm có rồi).Chổ bán fer có bán nòng 45 luôn,bạn mua về cải tiến chiều dài là được, mua 2 nòng cắt ra nối lại cho đủ chiều dài.)
      Tính kích thước dây: Vì là BA tự ngẫu nên tiết diện dây sơ cấp và thứ câp lấy bằng nhau cũng có thể dùng được.
      d = 0,6 x căn bậc 2 của I (cường độ dòng điện đi qua dây dẫn đó)
      (0,6 là con số vàng ,thầy tui dạy lâu rồi không nhớ cách giải thích,mong bạn thông cảm)
      d = 0,6 xcăn 2 của( 1.000w:220v)
      d = 0,6 x 2,132 =1,2 mm (dây 1ly2)
      T1nh số vòng/1vol:
      Lấy 45 (lại số vàng nữa)/ S = 45/38,4cm2=1,17
      Tổng số vòng quấn BA là: 1,17 x 230vol (lấy 230v cho chắc ăn) =269 vòng lấy 270 vòng.Quấn 128 vòng lấy ra 110vol.
      Chúc bạn thành công

Comment

xin phép
        em không quảng cáo đâu
        chỉ là nồi 110v chuyển điện sang chạy 220 rất tiện
        dùng đạt hiệu năng hơn 95% so với hàng 110v
        còn cái cục biến áp của bác ở trên
        nếu S lõi = 48cm thì chắc là được tầm hơn 2kW đấy
        cộng với tự ngẫu nữa thì thoải mái cho cái nồi 110v-125w chạy tít mù
        nhưng đúng là phải như vậy vì biến áp nhỏ, nồi chạy thiếu dòng nên chất lượng cơm cũng không cải thiện được bao nhiêu
        mất tiền đầu tư cái nồi chất, mất công ngâm cứu dù là biến áp hay chuển điện, mất công sách cái nồi gần 4Kg lên mâm cơm mỗi bữa,...
        hãy cho nó hoạt động tốt nhất để chất lượng cơm tuyệt vời nhất
        Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
        Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

cái nồi của em nó là nồi zoijrushi 100v 1290w 13a em quên em đo sau cái sút là 7a sau nồi là 11a nồi 1.8l em đang cho chạy tạm bằng cái sútvonter ngày xưa chạy hơi nóng tý nhưng chạy gián đoạn nên ko no lắm nếu mà chạy liên tục thì cái sút cháy rồi hihi nấu cơm nhìn như nát nhưng ko phải nó nỏ hết cỡ em mua con nồi này có 3 lit nó bị chết sò do cắm nhầm điện báo người ta 5lit thế là bán thay con sò 35k chạy vèo vèo cám ơn các bác nhiều nhé

Comment

cái nồi của em nó là nồi zoijrushi 100v 1290w 13a em quên em đo sau cái sút là 7a sau nồi là 11a nồi 1.8l em đang cho chạy tạm bằng cái sútvonter ngày xưa chạy hơi nóng tý nhưng chạy gián đoạn nên ko no lắm nếu mà chạy liên tục thì cái sút cháy rồi hihi nấu cơm nhìn như nát nhưng ko phải nó nỏ hết cỡ em mua con nồi này có 3 lit nó bị chết sò do cắm nhầm điện báo người ta 5lit thế là bán thay con sò 35k chạy vèo vèo cám ơn các bác nhiều nhé
            11a x110v <7a x220v cái sútvon này ăn điện dữ à
            Last edited by chipben12345; 13-07-2013, 12:33.

Comment

Xin hỏi các bác tôi có cái ổn áp lioa 1,5kva nhưng bị đứt dây curoa và hỏng mạch điều khiển mo tơ. hiên tại để cố định chổi than để ra áp 100v chạy nồi cơm điên bãi.liêu như vậy có ổn không ?Chức năng của ổn áp ->biến áp .Mong nhân đc ý kiến phản hồi !

Comment

Dùng được, khi chọn được điểm 100V rồi thì bác hàn cố định lại (bỏ chổi than đi) cho chắc. Biến áp dùng biến đổi điện áp thôi, ổn áp có thêm chức năng ổn định áp ra khi áp vào thay đổi. Khi áp vào ổn định thì cả hai thằng có công dụng như nhau.
                Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Vâng cám ơn bác đã trả lời nhanh,e sẽ làm như gợi ý của bác!Chỉ ghét cái là biến áp thì khi không tải tiêu thụ hết 5w<,còn ổn áp thì 11->13w nên hơi tốn nhất là khi hẹn giờ. Qua 4rum mới biết bác gần nhà e,E ở Sơn tây!

Comment

bác nói bé thôi k gạch bay vào nhà bi giờ, ước gì em đc như bác hehe...
                    Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X