Thông báo

Collapse
No announcement yet.

biến áp cho nồi cơm điện 110v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ơ lò visong của bác có đầu 110v à khi sử dụng có cuộn cao áp trên dó dễ bị dánh lủa lám ko khéo lại bị giật quăng cả nồi cơm di dấy .!!! văn nghệ tí cho vui nhé.

Comment

dây ba trong lò visong nó hay dùng dây nhôm khi dấu nối hơi khó

Comment

Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
        ơ lò visong của bác có đầu 110v à khi sử dụng có cuộn cao áp trên dó dễ bị dánh lủa lám ko khéo lại bị giật quăng cả nồi cơm di dấy .!!! văn nghệ tí cho vui nhé.
        Cưa, đục bỏ cuộn cao áp cho lành. Ngó nghiêng cuộn 220v, cạo cách điện đo chọn , ... kiểu gì chẳng ra chỗ cỡ 100v. ! Ngố thế ! Văn nghệ vui thì được ! >>> Đáy biển sâu cả 10km, chỉ cần mũi kim thăm dò là biết chỗ nào có dầu mỏ, có phải vậy không ????
        Thừa thiếu vài vôn thì kiếm ít dây bổ xung sang bên trống đã bị cưa bỏ.... Se chỉ luồn kim chỉ hơn vòng/vôn thôi....
        Last edited by Lam-dt; 10-07-2013, 12:51.

Comment

Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
          tải của bạn khoảng 800w nên cuốn ba có công suất >1000w như vậy theo công thức P=SxS/1.44 với p=1000w S=>38cm2 trở lên nếu lõi ab la EI thì số vòng/v=45/38=1.2vòng/v tổng số vòng 220x1.2=246 vòng /2 =123 vòng lấy đầu ra 110v còn lõi hình xuyến thì ta chọn phẩm chất là 35/35cm2=1 vòng/v số vòng là 220vx1=220 vòng/2 =110 vòng lấy dầu ra 110v như vậy dòng diện chạy trong cuộn ba là 1000w/220v=4.54A chọn mật độ dòng diện =3A/mm2 s dây cuốn=4.54/3=1.5mm2 d=2mm nhé
          Dòng điện 4,5A mà dây 2mm là tính sai rồi.

Tính ngược lại xem nào:
          D=2mm.
          S=(2/2)x(2/2)x3,14=3,14mm2 không phải là 1,5mm2.

@chủ thớt:muốn tính đường kính dây,em dùng công thức thực hành để tính:
          Đường kính dây=căn số bậc 2 của dòng điện chia 2(đơn vị mm)
          thí dụ:dòng 9Ampe,căn số bậc 2 cùa 9 là 3.
          3/2= 1,5.Đường kính dây quấn chịu được 9Ampe là 1,5mm.

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
            em chân thành cảm ơn các bác xin lỗi các bác hình như là các bác toàn di lac chủ đề cho các đề tài em chỉ cần các bác tính hộ em dây cỡ bao nhiêu để chịu được tải thế thôi em biết là có bác chuyyen đuộc 110v sang 220v nhưng chưa có điều kiện đi được có dây có tôn mình cứ làm thủ công trước mà em cũng chẳng tha lôi gì để một chỗ nấu cơm nên cứ chơi thủ công cũng được xin các bác cho em cỡ dây để em quán các biến áp nhé xin cảm ơn
            Công thứ tính dây biến áp đã có chỗ post trên diễn đàn rồi.
            Đây là công thức cổ điển của Liên Xô với độ an toàn cao, dòng không tải bé, biến áp chạy mát:
            d = 0,02 *sqrt(I) với I tính bằng mA; d tính bằng mm.
            Nồi cơm có Pmax = 1100W (tính dư cho nó an toàn, thực tế thường gặp công suất nồi cơm là 6-700W thôi)
            Điện áp 110V; dòng 10A = 10000mA. Từ đó tính ra d = 2mm là đường kính dây thứ cấp.
            Với điện áp vào 220V thì đường kính dây sơ cấp d = 2*110/220 = 1mm.
            Còn lõi thì tất nhiên phải có kích thước đủ lớn để có công suất đạt 1,1kW.

Chọn được lõi tốt thì có thể áp dụng công thức của bác vi van pham, có thể mật độ dòng hơi lớn nhưng vẫn trong phạm vi an toàn.
            Last edited by HTTTTH; 10-07-2013, 18:33.
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Giờ này mà còn ngồi học thuộc bảng cửu chương, rồi chưa học thuộc đã chê học sinh bên Mỹ không thuộc bảng cửu chương ! Vui héng !

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                Giờ này mà còn ngồi học thuộc bảng cửu chương, rồi chưa học thuộc đã chê học sinh bên Mỹ không thuộc bảng cửu chương ! Vui héng !
                Nơi nào cũng có anh chàng Lam-dt.Toàn pót lơ lửng trên cây,khen không ra khen ,chê không ra chê.Muốn phê bình gì nói thẳng ra.
                Dốt mà hay chơi chữ.Biết học sinh bên Mỹ đọc cửu chương sai không hả?
                Last edited by vi van pham; 10-07-2013, 21:15.

Comment

ra đòng nát tim 1 cai biến ap tròn mau đen cua liên xô (cũ)dương kinh khoang 2 tất (lau rồi o nhớ)co day du cái ban cần.vao 220~ra 110 hoac vao 110~ va ra 220~(co cai jack đấu dàu day luôn)ngon lám...day U=3.5..thi phải(nhôm)..có 1 cai vua cho ông anh mang qua Mỹ xài amply dau DVD vietnam ròi

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                    Nơi nào cũng có anh chàng Lam-dt.Toàn pót lơ lửng trên cây,khen không ra khen ,chê không ra chê.Muốn phê bình gì nói thẳng ra.
                    Dốt mà hay chơi chữ.Biết học sinh bên Mỹ đọc cửu chương sai không hả?
                    Ta đã qua bên US, đã sống lâu bên Nga ! Việc ta nói là việc thật ! Nếu không biết mà hỏi thì phải chịu cho người ta coi bằng...3/4 của đôi mắt ngưởi ta... Còn nếu muốn đi học mà ngu dốt vẫn có điểm cao, vẫn thi điểm a cộng thì phải làm cán bộ hay đầy tớ nhân dân, xong rồi hãy đi học......
                    Học sinh trung học bên Nga, Mỹ chúng nó không thuộc bảng cửu chuơng là sự thật. Nhưng chúng biết quả táo nó rơi như thế nào, hiểu chưa ! Đã ...ngu còn hay hỏi vặn vẹo.
                    PS. VN cũng ăn theo đó thôi, cho mang máy tính cá nhân vô phòng thi phải không ? Cái cần là người ta xác định nhanh được vận tốc ánh sáng, chứ không phải 9 nhân 9 là bao nhiêu. Đúng không nào ?
                    Cô cháu gái tôi 7 tuổi bên Nga, chưa thèm đi học, về VN thì là ngố ở VN đúng không ?, VN chưa phải là đỉnh cao trí tuệ như từng được giao giảng, hiểu chưa !
                    Nó chưa biết 2/09 cũng như 4/07 là ngày gi, nhưng văn thơ thi họa, múa hát làm này làm kia như dân bản địa là nó biết tuốt...VN có phải là đỉnh cao chưa ? ...Hay là giữ con gái không đi lấy chông Hàn chỉ thích ăn kim chi mà không giữ nổi !!!!???
                    Ngu mà lại tưởng mình giỏi, quá nguy hiểm cho loài người----vì sao, vì tưởng mình là đỉnh cao... khi leo được cây cao nhấttrong rừng già!.... khỉ ...vượn chui trong hang ra.
                    Last edited by Lam-dt; 10-07-2013, 22:52.

Comment

Biết nhiều rất tốt ...nhưng có lẽ sẽ tốt hơn nếu kg cần nói cái kg đáng nói...chữ thì hay nhưng văn thì rốt.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                        Ta đã qua bên US, đã sống lâu bên Nga ! Việc ta nói là việc thật ! Nếu không biết mà hỏi thì phải chịu cho người ta coi bằng...3/4 của đôi mắt ngưởi ta... Còn nếu muốn đi học mà ngu dốt vẫn có điểm cao, vẫn thi điểm a cộng thì phải làm cán bộ hay đầy tớ nhân dân, xong rồi hãy đi học......
                        Học sinh trung học bên Nga, Mỹ chúng nó không thuộc bảng cửu chuơng là sự thật. Nhưng chúng biết quả táo nó rơi như thế nào, hiểu chưa ! Đã ...ngu còn hay hỏi vặn vẹo.
                        Chẳng ra cái gì cả,toàn post như thằng khùng,đúnghay sai thì nói ra,đúng là ngọng mà hay nói.\
                        Ở bên US,Nga riết rồi như thằng dại nên mới trả lời như thế này:http://www.dientuvietnam.net/forums/...laptop-180795/ bài #7
                        Last edited by nhapvanlong; 11-07-2013, 10:30. Lý do: sửa link

Comment

em chân thành cảm ơn các bác xin lỗi các bác hình như là các bác toàn di lac chủ đề cho các đề tài em chỉ cần các bác tính hộ em dây cỡ bao nhiêu để chịu được tải thế thôi em biết là có bác chuyyen đuộc 110v sang 220v nhưng chưa có điều kiện đi được có dây có tôn mình cứ làm thủ công trước mà em cũng chẳng tha lôi gì để một chỗ nấu cơm nên cứ chơi thủ công cũng được xin các bác cho em cỡ dây để em quán các biến áp nhé xin cảm ơn
                          Cái này tôi làm lâu lắm rồi nên không còn nhớ rõ, anh có thể xem lại có phù hợp thì dùng ( file MBA.zip).

http://www.dientuvietnam.net/forums/...ueduong-28617/

Comment

cám ỏn các bác giúp nhiệt tình em đang định có cái ups 1000va gỡ ra có được ko các bác hay chơi vong xuýen hỏn vậy số liêu s của fe quấn lát nữa em gửi xem có hợp ko nhé xin cám ơn

Comment

cám ỏn các bác giúp nhiệt tình em đang định có cái ups 1000va gỡ ra có được ko các bác hay chơi vong xuýen hỏn vậy số liêu s của fe quấn lát nữa em gửi xem có hợp ko nhé xin cám ơn
                              cái UPS thì biến áp bé tẹo à
                              chỗ bác có ai quấn motor ko ra bảo họ làm cho 1 cái 1000W đủ ấy là ok
                              emm ới làm cái 3000W luôn dùng cho cả nồi cơm, máy giặt chạy ok lắm. mà bác ở đâu vậy có gầnn hà em không em còn 1 cái đủ dùng cho nồi cơm đó.
                              Nồi của bác sao nhẹ thế nhỉ nồi của em khi chạy em đo lúc cao nhất là 13A đó

Comment

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
                                cái UPS thì biến áp bé tẹo à
                                chỗ bác có ai quấn motor ko ra bảo họ làm cho 1 cái 1000W đủ ấy là ok
                                emm ới làm cái 3000W luôn dùng cho cả nồi cơm, máy giặt chạy ok lắm. mà bác ở đâu vậy có gầnn hà em không em còn 1 cái đủ dùng cho nồi cơm đó.
                                Nồi của bác sao nhẹ thế nhỉ nồi của em khi chạy em đo lúc cao nhất là 13A đó
                                Bác đo ở đầu ra 100V thì dòng 13A là đúng rồi.
                                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X