Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kaitokid
    replied
    loại lò sử dụng biến áp cao áp . ak

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Nguyên văn bởi kaitokid Xem bài viết
    các bác cho em hỏi ak , lò vi sóng bật hoạt động chế độ sóng bật đc 4, 5 giây thì dừng hoạt động , hoạt động lâu thì cháy cầu chì , nối lại cầu chì bằng dây đồng , hoạt động ơ chế độ nướng thì nóng quá tài , dòng tăng cao , bốc khói dây sợ đốt , nguyên nhân do dâu ak , thanks các bác
    Lò của bạn là lò gì mọi người mới giúp được.

Leave a comment:

• kaitokid
    replied
    các bác cho em hỏi ak , lò vi sóng bật hoạt động chế độ sóng bật đc 4, 5 giây thì dừng hoạt động , hoạt động lâu thì cháy cầu chì , nối lại cầu chì bằng dây đồng , hoạt động ơ chế độ nướng thì nóng quá tài , dòng tăng cao , bốc khói dây sợ đốt , nguyên nhân do dâu ak , thanks các bác

Leave a comment:

• kvuyen
    replied
    Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
    em xin hỏi các bác về diot 2 chiều và 1 chiều (diot cao áp ấy ạ) có loại dùng 1 chiều có loại dùng 2 chiều và có loại dùng cả 2,các bác cho em hỏi là cách đo 2 con diot này sống chết như nào và thay thế sang nhau dc ko hay là 1 chiêu phải thay 1 chiều và 2 chiều thay 2 chiều ạ!thanks các bác ạ!
    Làm gì có đi ôt 1 chiều với 2 chiều.

Leave a comment:

• cadiec
    replied
    em xin hỏi các bác về diot 2 chiều và 1 chiều (diot cao áp ấy ạ) có loại dùng 1 chiều có loại dùng 2 chiều và có loại dùng cả 2,các bác cho em hỏi là cách đo 2 con diot này sống chết như nào và thay thế sang nhau dc ko hay là 1 chiêu phải thay 1 chiều và 2 chiều thay 2 chiều ạ!thanks các bác ạ!

Leave a comment:

• Hieu86
    replied
    Nguyên văn bởi nguyenms Xem bài viết
    Em đã thay con đèn TQ vào rồi, giống y các ốc bắt vít nhưng cũng khg chạy? mong các bác chỉ giúp em với
    Thay đúng đèn inverter chưa ?

Leave a comment:

• lkdientubh
    replied
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Chưa hiểu thì mang thợ trả phí 1 lần lấy kinh nghiêm ... lãi chán. Còn không mất vết hỏng đg mạch thì có thánh lần ra, thợ cũng pó tay.
    câu này hay này

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Chịu khó mà tìm! đã có bài chỉ dẫn rất cụ thể, chi tiết về mục này.
    Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
    các bác cho em hỏi về bàn phím và nút của lò vi sóng,em thấy các bác nói là phím than,nếu hỏng hoặc kém thì độ lại,em mới tự mày mò lò vi sóng chưa hiểu lắm,mong các bác hướng dân cụ thể cho em biết là độ phím cụ thể là như thế nào ạ,để em có thể tự làm được ạ!thanks các bác

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Chưa hiểu thì mang thợ trả phí 1 lần lấy kinh nghiêm ... lãi chán. Còn không mất vết hỏng đg mạch thì có thánh lần ra, thợ cũng pó tay.

Leave a comment:

• cadiec
    replied
    các bác cho em hỏi về bàn phím và nút của lò vi sóng,em thấy các bác nói là phím than,nếu hỏng hoặc kém thì độ lại,em mới tự mày mò lò vi sóng chưa hiểu lắm,mong các bác hướng dân cụ thể cho em biết là độ phím cụ thể là như thế nào ạ,để em có thể tự làm được ạ!thanks các bác

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Em đã thay con đèn TQ vào rồi, giống y các ốc bắt vít nhưng cũng khg chạy? mong các bác chỉ giúp em với
    Đèn TQ không chạy được đâu bác.

Leave a comment:

• nguyenms
    replied
    Lò vi sóng nhà em PANASONIC NN-C2003S - Inverter 1000w, 40 lít hiện không đun nóng được thức ăn , phần nướng vẫn Ok . Cầu chì và và các phần trên mạch quan sát vẫn thấy bình thường nhưng xem lại đèn cao áp 2M236-M1 bị nứt nam châm hình tròn giống nam châm loa bác nào có kinh nghiệm xử lí xin chỉ giáo cần kiểm tra gì thêm không. Xin cảm ơn

Leave a comment:

• Hieu86
    replied
    Khắc phục được , mất 250k bạn à

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Lò vi sóng nhà em PANASONIC NN-C2003S - Inverter 1000w, 40 lít hiện không đun nóng được thức ăn , phần nướng vẫn Ok . Cầu chì và và các phần trên mạch quan sát vẫn thấy bình thường nhưng xem lại đèn cao áp 2M236-M1 bị nứt nam châm hình tròn giống nam châm loa bác nào có kinh nghiệm xử lí xin chỉ giáo cần kiểm tra gì thêm không. Xin cảm ơn
    Chết đèn magnetron rôig bác, không khắc phục được đâu. Mua cái khác thay vào.

Leave a comment:

• nguyenms
    replied

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X