Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dientuviet36 Xem bài viết
    Muon giảm cs bếp thì mình vặn bien tro tăng ohm hay giảm ohm ạ
    Lấy đồng hồ đo dòng ra mà đo, vặn bừa là không ổn đâu, khéo giảm chả giảm mà lại tăng lên thì hỏng hết,

Comment

• Sau khi đã thay linh kiện , bây h bếp bật lên nó cứ báo E0 mặc dù e đã đặt nồi rồi, bị sao vậy ạ, sờ tản nhiệt lạnh ngắt

Comment

Sau khi đã thay linh kiện , bây h bếp bật lên nó cứ báo E0 mặc dù e đã đặt nồi rồi, bị sao vậy ạ, sờ tản nhiệt lạnh ngắt
        thử nâng bếp lên từ từ xem sao, hi, lỗi E0 mình chịu thoai

Comment

• Sau khi sửa đc lỗi e0 thì chỉnh lên 1500w là nó cứ kiểu đóng cắt đóng cắt , bếp chạy ko liên tục ạ , để 1200w thì đc lâu hơn, hoặc nghiêng nồi đi 1 tý
          Để 1200w thì đc 5p thì đóng cắt đóng cắt còn cứ đe 1500w thì lien tục đóng cắt

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết
            Bạn kiểm tra thêm: Tụ cộng hưởng (đấu song song với mâm từ). Cảm biến nhiệt. (lưng IGBT và trên mâm từ). IC LM339 và linh kiện ngoai vi bám vào nó. (trước tiên kiểm tra các con điện trở to từ mạch 2 đầu mâm từ dẫn về LM339. Tạm thế đã, nhỉ!
            Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
            bếp không nóng nhưng có báo lỗi j không, hay hiện tượng j khác không? Khả năng là mất xung đến IGBT, kiểm tra xem cuộn dây mâm từ có còn sống k, truy ngược về cặp tran 8050 8550 , lm 339,
            Trc tiên em cảm ơn 2 bác, e đã ktra tụ cộng hưởng 0.3uf, diode chân g và lưng igbt, cả trên mâm, cuộn mâm đo thông. Ok. Trc đó là bếp mất nguồn, e đã thay chì và 20r1203 thì bật lên đèn, ấn nút chuyển chế độ vẫn ok, quạt quay, chỉ là bếp k nóng. Theo hd của bác e cũng ktra 2 con trans (đã mất tên) thì e thay luôn bằng 8050 và 8550 thì bật bếp ko báo đèn hay còi chip. Bếp ko sử dụng LM339, chỉ có IC DCL6907. Mong mng chỉ dẫn thêm. Em cảm ơn. Của em là hiệu Supor, board như hình.

Comment

• Nguyên văn bởi Dailylovely Xem bài viết
              Trc tiên em cảm ơn 2 bác, e đã ktra tụ cộng hưởng 0.3uf, diode chân g và lưng igbt, cả trên mâm, cuộn mâm đo thông. Ok. Trc đó là bếp mất nguồn, e đã thay chì và 20r1203 thì bật lên đèn, ấn nút chuyển chế độ vẫn ok, quạt quay, chỉ là bếp k nóng. Theo hd của bác e cũng ktra 2 con trans (đã mất tên) thì e thay luôn bằng 8050 và 8550 thì bật bếp ko báo đèn hay còi chip. Bếp ko sử dụng LM339, chỉ có IC DCL6907. Mong mng chỉ dẫn thêm. Em cảm ơn. Của em là hiệu Supor, board như hình.
              Nhìn con tụ 5uf của bác không ổn , thay đi và thay luôn cả 2 con cảm biến trên mâm và igbt đi nhé
              Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
              Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• Nguyên văn bởi Hieu86 Xem bài viết

Nhìn con tụ 5uf của bác không ổn , thay đi và thay luôn cả 2 con cảm biến trên mâm và igbt đi nhé
                Con 5uf đó là e thay thử vào thôi, zin của nó vẫn ổn. Để e thay thử 2 con cảm biến xem sao
                Nhân tiện cho e hỏi sao lúc e thay cặp 8050 và 8550 vào thì bật bếp lại k lên nhỉ? 2 con của bếp thì em đo 1 con chân BCE b.thuong, còn con chân GOI thì đều có giá trị. Hay 2 con này k phải 8050 hay 8550?

Comment

Con 5uf đó là e thay thử vào thôi, zin của nó vẫn ổn. Để e thay thử 2 con cảm biến xem sao
                  Nhân tiện cho e hỏi sao lúc e thay cặp 8050 và 8550 vào thì bật bếp lại k lên nhỉ? 2 con của bếp thì em đo 1 con chân BCE b.thuong, còn con chân GOI thì đều có giá trị. Hay 2 con này k phải 8050 hay 8550?
                  2 con ý là 1 con thuận, 1 con ngược, dùng để làm mạch kích mở cho con IGBT, có khi nào bạn thay ngược không, hi

Comment

Sau khi sửa đc lỗi e0 thì chỉnh lên 1500w là nó cứ kiểu đóng cắt đóng cắt , bếp chạy ko liên tục ạ , để 1200w thì đc lâu hơn, hoặc nghiêng nồi đi 1 tý
                    Để 1200w thì đc 5p thì đóng cắt đóng cắt còn cứ đe 1500w thì lien tục đóng cắt
                    ban làm tnao để sửa lỗi E0 vậy? 5 phút lại đóng ngắt thì kiểm tra cảm biến nhiệt, Thay tụ 5uf và con 0.3 xem thế nào

Comment

• Bếp từ sunhouse tàu bật lên dc 5s lại tắt đi. Chưa dòng k nhúc nhích tí nào

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                        2 con ý là 1 con thuận, 1 con ngược, dùng để làm mạch kích mở cho con IGBT, có khi nào bạn thay ngược không, hi
                        Hình như k phải r bác ơi. 2 con này mất tên nhưng con 3 chân BCE thì e đo nó vẫn ổn và tương ứng với 8050, còn con 3 chân GIO thì e nghĩ nó là 7805 vì e xem board loại khác cũng có 3 chân này và sd 7805 gồm chân G và In, Out.

Comment

Hình như k phải r bác ơi. 2 con này mất tên nhưng con 3 chân BCE thì e đo nó vẫn ổn và tương ứng với 8050, còn con 3 chân GIO thì e nghĩ nó là 7805 vì e xem board loại khác cũng có 3 chân này và sd 7805 gồm chân G và In, Out.
                          bạn chụp rõ mạch mình nghé xem tý, 2 cặp tran đó mắc gần nhau chứ k cách xa nhau đâu.con 7805 nó tách biệt ở phần nguồn rồi mà

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                            bạn chụp rõ mạch mình nghé xem tý, 2 cặp tran đó mắc gần nhau chứ k cách xa nhau đâu.con 7805 nó tách biệt ở phần nguồn rồi mà
                            Hình bên dưới đây bác. Hơn nữa là e đo chân G và Out thì đúng có 5v, chân G và In là 8v. E thử thay bằng 8550 thì bật bếp ko lên.
                            Attached Files

Comment

• Nhân tiện cho e hỏi con Diode zenner ghim chân G 18v đó thay thế bằng con khác nào đc a?

Comment

Nhân tiện cho e hỏi con Diode zenner ghim chân G 18v đó thay thế bằng con khác nào đc a?
                                thay bằng con ghim 18V khác, hoặc mạch nào tính năng tương đương con zenner18V thôi
                                TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                                Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                                DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X