Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
    Mình có con media bật nguồn lên là sáng hết đèn tít cái là tắt nguồn, kiểm tra diod và các linh kiện ko thấy chết, ic thay rồi. các bác giúp em với ạ. Em thử thay vỉ khách của media không cùng model sao lại ko lên các bác nhỉ?
    khác phần mềm bác ạ , khác model khác phiên bản phần mềm là không thay được
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      khác phần mềm bác ạ , khác model khác phiên bản phần mềm là không thay được
      Bác này không bao giờ trả lời vào vấn đề, lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm. Tôi chắc ngay cả Bác cũng trả biết mình nói gì ? biết chết liền.

Comment

• Nguyên văn bởi vuminhhieu Xem bài viết
        Bác này không bao giờ trả lời vào vấn đề, lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm. Tôi chắc ngay cả Bác cũng trả biết mình nói gì ? biết chết liền.
        to@vuminhhieu : tội gì bác phải lập một cái nick dấu mặt ?
        vâng vậy không cùng mode không cùng phiên bản nếu bác có giải pháp thay sang nhau được bao nhiêu tiền tôi cũng mua suy nghĩ rồi trả lời nhé !
        bác làm được bao nhiêu tiền tôi cũng mua !

Comment

• các bác cho e hỏi bếp của e midea model MI-SV21DG cắp điện thì n nhận nồi xong nhả liên tục. e mở ra thì thấy quạt n cũng dừng theo nhịp luôn. e đã thử thay mới con 5u nhưng k thấy khỏi mong các bác chỉ giúp ạ

Comment

• Nguyên văn bởi vuminhhieu Xem bài viết
            Bác này không bao giờ trả lời vào vấn đề, lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm.
            Tôi chắc ngay cả Bác cũng trả biết mình nói gì ? biết chết liền.
            @............... lập một cái níck dấu mặt để nói mấy câu như vậy có hay không ?
            bác cứ nghĩ là với trò trẻ trâu như vậy mà người ta lại dạy khôn miễn phí cho bác hử ?
            có phải bác chả hiểu gì về phần cứng phần mềm bác mới phát biểu chủ quan như vậy không ?
            Tôi sẵn sàng chi tiền mua giải pháp của bác với bất kỳ giá nào nhé làm được không ?

Comment

• bác viettien123 ơi ! Giúp e với ?
              Thằng bạn có cho e một cái bếp từ hiệu fujiyama mà e nghĩ chắc là hàng nhái thôi ! tình hình là như thế này : mới bật lên thì mọi thứ vẫn bình thường nhưng nấu dc khoảng 15 s là báo E8 rồi khoảng 2s sau là bình thường rồi báo E8 tiếp cứ như vậy hoài ah , dc khoảng 1 phút là off , nước vẫn nóng nhưng không sôi đc thôi anh ! E có tháo ra kiểm tra đo thử 2 con cảm biến nhiệt thì khoảng 80k lấy khò khò cho nóng thì điện trở cũng giảm xuống gần 30k nên e nghĩ là ko phai hư con cảm biến nhiệt .Đường nguồn dc sau diot cầu là 330v , e cũng có thay thử con tu 0.3uf 1200v rồi nhưng cũng ko đc ! sau đó e có đo chân 3 ic lm339 có 18v nhưng sao chân con 7805 thì chân vào là 7v chân ra là 4v e ko biết có phải do 4v này mà ra không nữa ? A cho e hỏi lun con THX201 là con gì thế a ? e thấy chân 7 nó kích vào chân B con e1003 , ko biết có phải hư con ic thx201 đó ko a ? e kiếm hoài mà ko có con này thay ! a cho hỏi lun là mình có cách nào kiểm tra con nay còn sống hay ko ? Mong a giúp đỡ !

Comment

• Nguyên văn bởi huudat2301 Xem bài viết
                các bác cho e hỏi bếp của e midea model MI-SV21DG cắp điện thì n nhận nồi xong nhả liên tục. e mở ra thì thấy quạt n cũng dừng theo nhịp luôn. e đã thử thay mới con 5u nhưng k thấy khỏi mong các bác chỉ giúp ạ
                KT lại mạch in có chỗ có vấn đề đấy..

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  @............... lập một cái níck dấu mặt để nói mấy câu như vậy có hay không ?
                  bác cứ nghĩ là với trò trẻ trâu như vậy mà người ta lại dạy khôn miễn phí cho bác hử ?
                  có phải bác chả hiểu gì về phần cứng phần mềm bác mới phát biểu chủ quan như vậy không ?
                  Tôi sẵn sàng chi tiền mua giải pháp của bác với bất kỳ giá nào nhé làm được không ?
                  Bác VT có mở lớp dậy k?Em xin theo học.Em tự học vất vả WWW.Mong Bác hồi âm .

Comment

• Nguyên văn bởi coclysang Xem bài viết
                    bác viettien123 ơi ! Giúp e với ?
                    Thằng bạn có cho e một cái bếp từ hiệu fujiyama mà e nghĩ chắc là hàng nhái thôi ! tình hình là như thế này : mới bật lên thì mọi thứ vẫn bình thường nhưng nấu dc khoảng 15 s là báo E8 rồi khoảng 2s sau là bình thường rồi báo E8 tiếp cứ như vậy hoài ah , dc khoảng 1 phút là off , nước vẫn nóng nhưng không sôi đc thôi anh ! E có tháo ra kiểm tra đo thử 2 con cảm biến nhiệt thì khoảng 80k lấy khò khò cho nóng thì điện trở cũng giảm xuống gần 30k nên e nghĩ là ko phai hư con cảm biến nhiệt .Đường nguồn dc sau diot cầu là 330v , e cũng có thay thử con tu 0.3uf 1200v rồi nhưng cũng ko đc ! sau đó e có đo chân 3 ic lm339 có 18v nhưng sao chân con 7805 thì chân vào là 7v chân ra là 4v e ko biết có phải do 4v này mà ra không nữa ? A cho e hỏi lun con THX201 là con gì thế a ? e thấy chân 7 nó kích vào chân B con e1003 , ko biết có phải hư con ic thx201 đó ko a ? e kiếm hoài mà ko có con này thay ! a cho hỏi lun là mình có cách nào kiểm tra con nay còn sống hay ko ? Mong a giúp đỡ !
                    Bạn thay 7805 đi,nếu thay mà đầu ra của nó đủ 5v bếp sẽ chạy bt,THX201 là ic nguồn,nó kèm E13003 để tăng dòng cho biến áp nguồn,để tạo ra nguồn 7v(thường bếp tàu nguồn này là 12v mới đúng,vì quạt chạy 12v) và 18v ko bị sụt khi bếp chạy (có tải)
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                      KT lại mạch in có chỗ có vấn đề đấy..
                      mạch của e toàn con dán . mấy con k dán e ktra hết rồi k có vấn đề gì e cũng đã thử thay luôn
                      mong bác chỉ dạy thêm

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        Bạn thay 7805 đi,nếu thay mà đầu ra của nó đủ 5v bếp sẽ chạy bt,THX201 là ic nguồn,nó kèm E13003 để tăng dòng cho biến áp nguồn,để tạo ra nguồn 7v(thường bếp tàu nguồn này là 12v mới đúng,vì quạt chạy 12v) và 18v ko bị sụt khi bếp chạy (có tải)
                        7805 mình thay rồi nhưng vẫn ko đc ! nguồn quạt là 18v mình đo lun rồi ! nhưng đầu ra của con diot cầu lúc đặt nồi lên thì thấy giảm còn 190v thì nghe tiếng bip báo lỗi e8 rồi có lại lên 330v rồi tụt xuống tiếp !

Comment

• Nguyên văn bởi coclysang Xem bài viết
                          7805 mình thay rồi nhưng vẫn ko đc ! nguồn quạt là 18v mình đo lun rồi ! nhưng đầu ra của con diot cầu lúc đặt nồi lên thì thấy giảm còn 190v thì nghe tiếng bip báo lỗi e8 rồi có lại lên 330v rồi tụt xuống tiếp !
                          Bạn thay tụ 5mf chưa? sụt như vậy thì kiểm tra dây nguồn của bếp (đồ tàu có khi là dây nhôm đã bị mục nát),dây điện trong nhà có đủ lớn ko? điện áp đầu vào có yếu ko? vì khi bếp sinh từ sẽ ăn dòng rất lớn,áp bị tụt sẽ báo lỗi,khi báo lỗi sẽ mất từ,bếp ko ăn dòng nữa,áp lại có đủ,bếp lại khởi động sinh từ,vài lần như vậy nó sẽ ngắt ko cho chạy nữa.
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Anh việt tiên 123 Ơi anh nạp giúp tôi con pic16f72-i/sp được không nó ở máy làm sữa đậu nành hàn quốc cám ơn anh nhiều
                            Last edited by bye6006; 16-01-2015, 14:27.

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                              Bạn thay tụ 5mf chưa? sụt như vậy thì kiểm tra dây nguồn của bếp (đồ tàu có khi là dây nhôm đã bị mục nát),dây điện trong nhà có đủ lớn ko? điện áp đầu vào có yếu ko? vì khi bếp sinh từ sẽ ăn dòng rất lớn,áp bị tụt sẽ báo lỗi,khi báo lỗi sẽ mất từ,bếp ko ăn dòng nữa,áp lại có đủ,bếp lại khởi động sinh từ,vài lần như vậy nó sẽ ngắt ko cho chạy nữa.
                              mình đã thay con tu 5mf rồi nhưng vẫn vậy ah bạn ! áp 220v thì mình đo vẫn đủ nên mình nghĩ ko phải do áp vào yếu !

Comment

• các bác cho e hỏi luôn con diot zener ngay chay e con S8050 là bao nhiêu vôn vậy ? e cám ơn !

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X