Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 0933337377 Xem bài viết
    Thay con tụ 47m/ 400v
    mạch đứt con trở 2,7M thì có nguyên nhân gì không bác? cần kiểm tra gì thêm nữa không ạ? tụ cũ của nó là 6,8m 400v bác ạ
    Last edited by thanhvlh; 30-12-2014, 23:01.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhvlh Xem bài viết
      nó chạy ic nguồn TFC719 bác ạ. em vừa kiểm tra thấy đứt con trở 2,7M. thay thử con 10k vào cháy bùm con trở cs 10 om. hic ko biết có đi kèm theo em linh kiện nào nữa ko? mai em kiếm 2 em chuẩn về thay thử xem sao bác ạ. tks bác hoangtam741
      Cháy trở 2,7M thì phải thay bằng 2,7M chứ sao lại cho con 10K vào ? Nhiều khả năng là IC nguồn đã ra đi rồi.
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• anh viet tien giúp em với,em có cái bếp từ trung quốc sdhs46vn nó báo lỗi e4 ,cảm biến nhiệt em đã thay rồi mà vẫn còn báo lỗi
        mong anh chỉ giúp.cảm ơn anh nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
          Cháy trở 2,7M thì phải thay bằng 2,7M chứ sao lại cho con 10K vào ? Nhiều khả năng là IC nguồn đã ra đi rồi.
          Thế mới là dở hơi bác ạ. và phải trả giá = tiền mặt

Comment

• Nguyên văn bởi ksoto Xem bài viết
            Bác VT, các Bác giúp em với! Em có con bếp từ Saiko SK2003 bị hỏng, tháo kiểm tra thấy nổ con ic nguồn cấp trước và con đèn khóa ACT30BHT. Con ic bị nổ không còn số. Các Bác chỉ giúp em tên con ic và mua con ACT30BHT ở đâu ạ ( hoặc có thể thay thế con nào tương đương ạ). Em cảm ơn ạ.
            Em tìm mà chưa thấy BA sắt nào cả, Các Bác chỉ giúp em xem nguồn cấp trước con bếp SK2003 có thay ic nguồn 13003 và đèn khóa c945 được không ạ. em không up được hình.

Comment

• Chào các bác, tình hình là e có cái bếp tử Media, giờ cắm điện vào đèn nguồn đỏ. Ấn nút nguồn thì quạt quay, và LED hiển thị nháy 4 vạch ngang + còi kêu. Khoảng 5s sau quạt tắt, máy trở về trạng thái ban đầu như lúc mới cắm điện. E sửa mạch bên điện lạnh nên khoản này e chưa rõ lắm. Các bác cho e lời khuyên được k? E đoán nó đang thiếu 1 tín hiệu gì đấy. Bác nào cho e hiểu sơ qua về nguyên lý hoạt động của nó được không ạ. À, con máy của e khi cắm nguồn phải ấn nút timer rồi mới ấn được các nút khác. Các bác cho e lơi khuyên ạ. Chân thành cảm ơn các bác.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

• Xin các bác giúp ạ, tình hình là em có cái bếp từ Media, mở ra thấy cháy cầu chì, em thay cầu chì khác vào xong, vừa cắm điện vào thì nó lại cháy luôn cái cầu chì, như thế là bị làm sao, mong các bác chỉ giúp

Comment

• chào các bạn tôi có chiếc bếp từ home pro máy bắt xoong nghe tiếng "cách" có xung bắt xoong rồi mất luôn song lại lặp lại thì nó bị làm sao?lỗi phần nào?
                  cảm ơn các bạn!

Comment

• Nguyên văn bởi vytrieu Xem bài viết
                    chào các bạn tôi có chiếc bếp từ home pro máy bắt xoong nghe tiếng "cách" có xung bắt xoong rồi mất luôn song lại lặp lại thì nó bị làm sao?lỗi phần nào?
                    cảm ơn các bạn!
                    Lập lại như thế nào?Phải nói rõ chứ.? nếu là chu kỳ là 3s liên tục thì xem lại MACH IN ,MỐi HÀN... Ở PHẦN CÔNG SUẤT NHÉ

Comment

• Nguyên văn bởi vytrieu Xem bài viết
                      chào các bạn tôi có chiếc bếp từ home pro máy bắt xoong nghe tiếng "cách" có xung bắt xoong rồi mất luôn song lại lặp lại thì nó bị làm sao?lỗi phần nào?
                      cảm ơn các bạn!
                      Lập lại như thế nào?Phải nói rõ chứ.? nếu là chu kỳ là 3s-10S liên tục thì xem lại MACH IN ,MỐi HÀN... Ở PHẦN CÔNG SUẤT NHÉ

Comment

• Nguyên văn bởi buitheanhdb Xem bài viết
                        Xin các bác giúp ạ, tình hình là em có cái bếp từ Media, mở ra thấy cháy cầu chì, em thay cầu chì khác vào xong, vừa cắm điện vào thì nó lại cháy luôn cái cầu chì, như thế là bị làm sao, mong các bác chỉ giúp
                        cHẾT CẤU DIOT VÀ IGBT rồi.Nhớ kt tụ nhé.(2mf.5mf ,0.3mf)nhé

Comment

• cảm ơn bạn mà nó bị như thế có phảo ở mạch hồi tiếp hv không

Comment

• Nguyên văn bởi ksoto Xem bài viết
                            Em tìm mà chưa thấy BA sắt nào cả, Các Bác chỉ giúp em xem nguồn cấp trước con bếp SK2003 có thay ic nguồn 13003 và đèn khóa c945 được không ạ. em không up được hình.
                            Kiếm nguồn laptop 19V cũng được

Hay nguồn modem 12VAC đó
                            ko cần đến 2Amp đâu

Comment

• Gửi các bác nhờ giúp em con bếp này vơi!

Tình hình là em có con bếp midea moderm MISV21DR cứ để vài hôm thì lại chạy , chạy được 1 hôm thì hôm sau lại không chạy . song lại để 1-2 hôm nó lại chạy vậy nó bị bệnh gì. Khi nó không chạy em kiểm tra nguồn 5v cho VXL vẫn có . nhưng tất cả các phím đều liệt power ấn ko lên cho dù đã thay cả phím , màn hình cũng ko sáng đèn cũng không. Khi cắm điện vào nó chỉ kêu tít như bình thường các đèn đều sáng hết rồi tắt . sau đó tắt luôn. Bác chỉ giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi chutuankiet Xem bài viết
                                Gửi các bác nhờ giúp em con bếp này vơi!

Tình hình là em có con bếp midea moderm MISV21DR cứ để vài hôm thì lại chạy , chạy được 1 hôm thì hôm sau lại không chạy . song lại để 1-2 hôm nó lại chạy vậy nó bị bệnh gì. Khi nó không chạy em kiểm tra nguồn 5v cho VXL vẫn có . nhưng tất cả các phím đều liệt power ấn ko lên cho dù đã thay cả phím , màn hình cũng ko sáng đèn cũng không. Khi cắm điện vào nó chỉ kêu tít như bình thường các đèn đều sáng hết rồi tắt . sau đó tắt luôn. Bác chỉ giúp em với
                                Vừa sửa 1 bếp ntn nhưng bệnh khác nên có thể góp ý với bạn vài câu:nếu cắm điện mà có tiếng bíp kêu dài rồi mất,kèm theo tất cả đèn sáng và cũng mất khi hết kêu thìhần main dưới đã ok,bếp khởi động đã xong,đang chờ lệnh phím ON để chạy,nhưng vì lý do nào đó lệnh ON ko xuống tới ic vi xử lý ở main dười đc,nguyên nhân: Phím ON hỏng hoạc 1 phím nào đó chạm nên ấn phím ON mất tác dụng,mạch in trên main phím bị oxy hóa chạm sang nhau nên mất tác dụng,IC dán xử lý lệnh phím + hiển thị hỏng,dây kết nối giữa main dưới và main bàn phím đứt chập chờn.
                                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X