Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nếu vậy Bạn kiểm tra xem có kẹt phím hay không. Kiểm tra trans khiển Trac (nếu Triac còn tốt) có khi lúc trước gặp sự cố nguồn nó muốn ngủm rồi, kiểm tra thêm linh kiện liên quan mạch khiển Bạn nhé. Chúc Bạn thành công !

Comment

• Khi chết Fet công suất thường kéo theo chết Diode cầu và cả cặp Trans lái Fet nữa Bạn ạ. Nếu Bạn đã ktra các R hồi tiếp thì Bạn ktra cặp Trans này và thay tụ 5uf. Tụ này hay bị khô và giảm trị số. Lấy đồng hồ đo tụ thì sẽ thấy (đo nạp xã không chính xác). Vài chia sẻ cùng Bạn. Chúc Bạn thành công!

Comment

• Click image for larger version

Name:	bep nha.jpg
Views:	1
Size:	150.8 KB
ID:	1392839
        Anh Việt Tiến có mặt của bếp từ này ko ạ?
        Bếp Panasonic ạ

Comment

• Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn. Mình khác phục được rồi. Mình thay tụ 0.3 bếp lại hoạt động tốt. Hôm trước chủ quan k thay tụ đó lay hoay cả giờ mà không xong! Chúc bạn luôn thành công.

Comment

• bếp từ midea mi-sv21dk nhà mình lỗi. các chức năg đk nút, hiển thị vẫn bthuog:
            + đun nước chỉ âm ấm
            + thỉnh thoảng chạy sôi nc rồi lại tạch ngắt lại sôi
            + nhiều lúc nó lại chạy nhưg thử vặn nhỏ thì lại thôi ko thấy nc sôi nữa
            + lúc thì ì ì ,lúc chạy dc lại sôi mãnh liệt
            vậy nó hỏng gì vậy
            Last edited by minhvn09; 03-03-2014, 18:51.

Comment

• Nguyên văn bởi minhvn09 Xem bài viết
              bếp từ midea mi-sv21dk nhà mình lỗi. các chức năg đk nút, hiển thị vẫn bthuog:
              + đun nước chỉ âm ấm
              vậy nó hỏng gì vậy
              Chào Bạn! Bạn kiểm tra quạt giải nhiệt có tốt không. Tiếp nữa bạn kiểm tra các tụ 5uf (hay 0.3uf) thường bị khô và giảm trị số, kiểm tra thêm các R hồi tiếp từ FET công suất về. Kiểm tra cảm biến trên tấm nhôm giải nhiệt cho FET nữa ban nhé. Vài chia sẻ cùng Bạn. Chúc Bạn thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi minhvn09 Xem bài viết
                bếp từ midea mi-sv21dk nhà mình lỗi. các chức năg đk nút, hiển thị vẫn bthuog:
                + đun nước chỉ âm ấm
                vậy nó hỏng gì vậy
                Chào Bạn! Bạn kiểm tra quạt giải nhiệt có tốt không. Tiếp nữa bạn kiểm tra các tụ 5uf (hay 0.3uf) thường bị khô và giảm trị số, kiểm tra thêm các R hồi tiếp từ FET công suất về. Kiểm tra cảm biến trên tấm nhôm giải nhiệt cho FET nữa ban nhé. Vài chia sẻ cùng Bạn. Chúc Bạn thành công!

Comment

• Bạn nào có con ic này không: RM 621A
                  Mình đi ra nhật tảo nhưng không có.các bạn giúp mình với

Comment

• Bác Việt Tiến ơi cứu em với
                    Em có con bếp đơn ETD32R ( electrolux) hiện tại cắm điện vào nó kêu tít tít không nhận nồi Em đã kiểm tra
                    Cầu chì, cầu diode, IGPT vẫn tốt
                    Các điện trở công suất không sao
                    sersor trên mâm đo nguội = 100K hơ lửa giá gị có thay đổi về 0, cầu chì nhiệt 135oC vẫn tốt
                    Giá trị các tụ kiểm tra bằng máy đo tụ giá trị vẫn ổn.
                    Đã thay thử LM339 mà nó vẫn báo tít tít không nhận nồi
                    Bác có cao kiến cứu em với. cảm ơn các cao kiến trợ giúp
                    Click image for larger version

Name:	IMG_0016.JPG
Views:	2
Size:	135.6 KB
ID:	1392887Click image for larger version

Name:	IMG_0015.JPG
Views:	1
Size:	151.8 KB
ID:	1392888Click image for larger version

Name:	IMG_0014.JPG
Views:	2
Size:	113.6 KB
ID:	1392889

Comment

• Bác Việt Tiến và các cao thủ ơi cứu em với
                      Em có con bếp đơn OSAKA bàn phím cảm ứng, hiện tại cắm điện vào nó kêu tít, bật nguồn xong và bấm bất kì phím chế độ nào(đun nước, rán, ...) nó đều báo lỗi E3 và bàn phím liệt luôn không nhận phím nào nữa Em đã kiểm tra cầu chì, cầu diode, IGBT vẫn tốt, các điện trở công suất không sao, cảm biến nhiệt trên mâm đo nguội = 110K, điện áp +5V và 18V có đủ, 300V đủ
                      Bác có cao kiến cứu em với, cảm ơn các cao thủ trợ giúp!
                      Last edited by thanhhavdt; 04-03-2014, 23:29.

Comment

• bật bếp mặt kính vỡ vụn như ngô. Thay mặt kính khác bếp không nhận nồi ?

Comment

• Chào mọi người!
                          Em có cái bếp từ international model Xk-1801rl. Cắm điện có nguồn vào bình thường. Khi chọn chế độ nấu thì được 2s là tắt, nhưng bóng nguồn vẫn sáng quạt tản nhiệt vẫn vù vù. Đèn hiển thị bị tắt luôn. Nhờ các cao thủ giúp với ạ!

Comment

• chủ top giúp mình cái chủ top ui.

Cái bếp mình hiệu Gowell, khi cấm điện vào thì nó hoạt động nhưng chã nóng gì hết. được chừng 2 phút sau thì nó báo lỗi E3. và cho mình biết vài điều
                            - 2 cọng dây đỏ nó câu lên mâm có chức năng gì(mình đo thì thấy nó 220v).
                            - con 3 chân có ký hiệu chử G có tảng nhiệt là con gì. chức năng của nó làm gì?
                            - con 8 chân dưới LM358p là con gì. chức năng của nó làm gì?
                            - con 8 chân TRên T68050a là con gì. chức năng của 1.JPGnó làm gì?
                            - làm sao để biết cái mâm nấu bị hư(cái mà nó câu với 2 cọng dây đỏ trên main)

mình up bộ đồ lòng nó lên luôn nè.

http://www.upanh.com/slider/?e=malih...rt=5vt8eibx3bx

Comment

• Xin VT giúp tôi 1 ca bệnh với ! con bếp này là con đầu tiên tôi sửa cho khách . khi cắm bếp vẫn kêu bip , đèn nguồn sáng nhưng nhấn các phím ko tác dụng mặc dù KT các phím vẫn tốt . đo các nguồn vẫn đủ 5v _ 18v _ 310v . Mạch dưới có con IC { lidongla(HY-1) } , con này 18 chân . Mạch trên có 2 con 74hc164n và tổng cộng tới 7 con 9015 .
                              Nhờ VT cùng AE nên tôi cũng đã sửa được 1 số bếp cho nhà và bạn bè , nhưng giờ gặp con này tôi ko hiểu được , mong VT cùng AE bắt bệnh giúp tôi . Tôi xin cảm ơn !!!

Comment

• các bác cho e hỏi

nhà e đang dùng bếp điện từ sanyo, dạo gần đây cứ mỗi khi đun nấu, bếp tự dưng giữa chừng phát tiếng kêu bip bip liên hồi rồi hiên chữ e3 thì phải, e cứ phải tắt đi bật lại. e vào đọc trên topic này nhưng nhiều quá hơn 2k trang mà e đọc vài chục trang đc thôi nhưng chưa thấy cái nào giống tình trạng bếp e. e mạn phép hỏi các bác tình trang bếp e nó bị sao vậy ạ ? e cám ơn nhiều
                                Last edited by jindowing; 07-03-2014, 18:16.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X