Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Huanaka007
    replied
    Hi, bác cho em hỏi em đang xài bếp từ media T2114 Dc bị lỗi loạn cảm ứng nhảy loạn xạ.
    em tháo bớt vài cái lò xo cảm ứng thì đỡ dc vài hôm rồi giờ nó lan ra chỗ cảm ứng khác.
    nếu tháo mặt kính ra chưa lắp vào thì tất cả Ok. (E lấy bút thử chạm vào thi ok hết nhưng cứ lắp mặt kính bếp vào là lại bị).
    Bác cho e ít cao kiến với.
    Thanks

Leave a comment:

• tan1982
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

khả năng chập VXL hoặc IC mặt nó mới vậy bác ạ,
    Dạ. Để e ktra vxl. Còn IC mặt lúc đo e tháo giắc bàn phím rồi. Cám ơn bác đã hồi âm !

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi Dailylovely Xem bài viết
    Các anh giúp em với. Em có con bếp từ Midea. Cấp nguồn còi chip kêu, tất cảc các đèn đều nháy sáng lên, đồng thời quạt chạy luôn. Sau đó em ấn On/off ko lên, các phím khác cũng k dc. Trong khi quạt vẫn chạy.

Em đã kiểm tra phím và thay thử thạch anh nhưng vẫn ko được.
    kiểm tra các phím bấm , IC mặt , cảm biến, không được thì thay VXL F923

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi tan1982 Xem bài viết
    E có con MDA. Kiểm tra có nguồn vào 7805 là 9v nhưng đo chân out lại ko có nguồn.e đã thay mấy con 7805 rồi. Tháo cả tụ lọc nguồn 5v ra ktra nhưng vẫn ko thấy ng 5v. E tháo cả 7805 và tụ lọc 5v ra khỏi mạch. Đo nguội trên main thấy các chân của 7805 thông nhau. ( như vậy có phải bị chạm ko nhỉ ) e để ý thấy mạch phía sau nguồn 5v chỉ có con tụ lọc 5v và 1 con tụ dán. Tháo cả 2 con này ra đo thì 7805 vẫn chạm. Xin nhờ các bác trên Dđ giúp xem lỗi này là do đâu ạ. Thanks !
    khả năng chập VXL hoặc IC mặt nó mới vậy bác ạ,

Leave a comment:

• Dailylovely
    replied
    Các anh giúp em với. Em có con bếp từ Midea. Cấp nguồn còi chip kêu, tất cảc các đèn đều nháy sáng lên, đồng thời quạt chạy luôn. Sau đó em ấn On/off ko lên, các phím khác cũng k dc. Trong khi quạt vẫn chạy.

Em đã kiểm tra phím và thay thử thạch anh nhưng vẫn ko được.

Leave a comment:

• tan1982
    replied
    E có con MDA. Kiểm tra có nguồn vào 7805 là 9v nhưng đo chân out lại ko có nguồn.e đã thay mấy con 7805 rồi. Tháo cả tụ lọc nguồn 5v ra ktra nhưng vẫn ko thấy ng 5v. E tháo cả 7805 và tụ lọc 5v ra khỏi mạch. Đo nguội trên main thấy các chân của 7805 thông nhau. ( như vậy có phải bị chạm ko nhỉ ) e để ý thấy mạch phía sau nguồn 5v chỉ có con tụ lọc 5v và 1 con tụ dán. Tháo cả 2 con này ra đo thì 7805 vẫn chạm. Xin nhờ các bác trên Dđ giúp xem lỗi này là do đâu ạ. Thanks !

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi Locc124 Xem bài viết
    Mình mới tham gia diển đàn mong đươc các ban giúp đở.
    Bếp từ Supor của mình bị cháy, sau khi thay cầu chì, IGBT, cầu diod và con zenner dưới miếng giải nhiệt thì bếp hoat động trở lại, tuy nhiên sử dụng được một lúc báo lổi E2, kiểm tra thấy quat không quay, đo thử 2 dây quạt không lên, đo điện thế chổ cắm dây quạt khi mở nguồn cũng không có, không biết cách sửa, nhờ các bạn chỉ dùm, cám ơn
    quạt tốt thì kiểm tra transitor đóng mở quạt , lệnh mở quạt từ VXL bác ạ,

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi ailatoi147 Xem bài viết
    Chào bác ,
    Em có ột ca khó cần các bác giúp. Đó là em có con bếp từ tây ban nha chỉ hoạt động tốtở đi áp 200-220VAC nếu vượt qua gưởng này khi bếp chạy có tiếng rít rất khó chịu, nhiều lúc ngắt luôn không bắt từ giờ có cách nào để ổn định điện áp đầu vào chỉ giữ ở mức 220VAC mà không cần dung biến áp không ạ.
    hãng ji model và cấu hình mạch như nào bạn chụp xong gửi qua zalo mình xem mới biết ạ ,

Leave a comment:

• ailatoi147
    replied
    Chào bác ,
    Em có ột ca khó cần các bác giúp. Đó là em có con bếp từ tây ban nha chỉ hoạt động tốtở đi áp 200-220VAC nếu vượt qua gưởng này khi bếp chạy có tiếng rít rất khó chịu, nhiều lúc ngắt luôn không bắt từ giờ có cách nào để ổn định điện áp đầu vào chỉ giữ ở mức 220VAC mà không cần dung biến áp không ạ.

Leave a comment:

• Locc124
    replied
    Hic, VT ơi, mọi người ơi, sao không có ai giúp minh hết dzây?

Leave a comment:

• Locc124
    replied
    Nhưng khi ghim dây quạt vào thì sụt áp còn 1v, quạt đo điện trở ko lê

Leave a comment:

• Locc124
    replied
    Bếp từ Supor quat ko quay, hôm qua đo ko kỷ, hôm nay đo lại điên thế chổ ghim dây quạt có 4v

Leave a comment:

• Locc124
    replied
    Mình mới tham gia diển đàn mong đươc các ban giúp đở.
    Bếp từ Supor của mình bị cháy, sau khi thay cầu chì, IGBT, cầu diod và con zenner dưới miếng giải nhiệt thì bếp hoat động trở lại, tuy nhiên sử dụng được một lúc báo lổi E2, kiểm tra thấy quat không quay, đo thử 2 dây quạt không lên, đo điện thế chổ cắm dây quạt khi mở nguồn cũng không có, không biết cách sửa, nhờ các bạn chỉ dùm, cám ơn

Leave a comment:

• trungdtck
    replied
    mấy bác có sơ đồ bếp từ SUPOR sdhs31-190 chạy con IC DCL6907 chia sẽ với .cám ơn các bác nhiều

Leave a comment:

• qpdt03
    replied
    Bạn cần kiểm tra lại 3 con trasitor 8500 và 8550 nữa nhé, nếu đèn chết cũng gây chêt IGBT. sau khi kiểm tra xong và thay IGBT rồi cắm điện thử nhưng nhớ đừng lắp mâm từ vội mà phải thử tải bằng bóng đèn 200W. Nếu bòng đèn không sáng là OK, bóng đèn sáng nếu lắp mâm từ là ăn sò nướng ngay. chúc thành công

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X