Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào mọi người, Làm ơn giúp em, em có 1 bếp từ của nhật, khi bật Bếp của em nóng rất chậm , em dùng đúng loại nồi cho bếp từ, và em đã thử đặt nồi đó lên bếp khác , thấy nóng rất nhanh, nên ko phải tại nồi, mong các bác chỉ giúp em nguyên nhân tại sao. em cảm ơn

Comment

• em mới tìm hiểu bếp từ,bác nào chỉ em cách đo cầu nắn điện của bếp từ với?em cám ơn các bác nhiều.

Comment

• ae cho mình hỏi..ở Nhật tảo cửa hàng nào có bán con IC ACT30 trong bếp từ Trung Quốc chỉ cho mình với...xin cám ơn rất nhiều...

0934 109289
        TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi onlinetoday2 Xem bài viết
          Chào mọi người, Làm ơn giúp em, em có 1 bếp từ của nhật, khi bật Bếp của em nóng rất chậm , em dùng đúng loại nồi cho bếp từ, và em đã thử đặt nồi đó lên bếp khác , thấy nóng rất nhanh, nên ko phải tại nồi, mong các bác chỉ giúp em nguyên nhân tại sao. em cảm ơn
          bạn k/t tụ 5mf/270v.thay thử tụ mới.

Comment

• Chào bác vietien! Bác cho em hỏi em ở Hải Phòng muốn đặt mua chút ít linh kiện bếp từ thì bác cung cấp được không,cung cấp bằng cách nào? Cảm ơn những chia sẻ bổ ích của bác về bếp từ. Nhân dịp năm mới chúc bác mạnh khỏe phát tài! Chúc diễn đàn lớn mạnh! Bác nhắn cho em theo đ/c này «detud246@gmail.com»
            Last edited by detud; 08-01-2014, 22:09.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
              bạn k/t tụ 5mf/270v.thay thử tụ mới.
              Cảm ơn bạn, mình đã kiểm tra thấy tụ 5 mf vẫn tốt, ko biết có phải do biến áp ko

Comment

• Nguyên văn bởi onlinetoday2 Xem bài viết
                Cảm ơn bạn, mình đã kiểm tra thấy tụ 5 mf vẫn tốt, ko biết có phải do biến áp ko
                ý bạn nói biến áp là biến áp nguồn cấp cho mạch điều khiển?không ảnh hưởng gì đến thời sự quốc tế.bạn kiếm một cái tụ mới lắp vô thử,rồi tính tiếp.

Comment

• Click image for larger version

Name:	vuong_beptu.JPG
Views:	1
Size:	84.3 KB
ID:	1391279 các bác pro cho em hỏi con diode zener trong mạch bếp từ này là loại nào ( con này nó bị mất hết chữ r ) . mình dùng con nào thay thế được ko ạ . số đt của em là 01243314279 cảm ơn các bác trước

Comment

• Con do la zener 18v :c18 ban ah

Comment

• chào các cao thủ,hiện nay em có bếp từ "sunhouse" không lên điện.Tháo ra nhìn bằng mắt phát hiện con điện trở nối trực tiếp vào chân G của con công suất bị cháy đen, em không biết con này có trị số là bao nhiêu nhưng thay con điện trở tầm 350 k đều bị cháy đen ah.bác nào gặp trường hợp này chỉ em với ah.cám ơn các bác.email.saothangmuoi.198@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                        ý bạn nói biến áp là biến áp nguồn cấp cho mạch điều khiển?không ảnh hưởng gì đến thời sự quốc tế.bạn kiếm một cái tụ mới lắp vô thử,rồi tính tiếp.
                        ok, để mai mình đi mua thay thử xem, nhưng tại sao mình đo dòng sau cầu nắn chỉ có 225v thôi nhỉ, bt nó phải từ 300 -310

Comment

• các bác cho em hỏi? vừa rồi vô tình tháo con sensor lúc lắp tản nhiệt vô tình chập nỏ mất con ic lm358n em đã thay nhưng cắm lai mất tín hiệu bàn phím.cắm điện vào quạt có nhích ty ah,em thay igbt roi, các bác tư vấn em với ah

Comment

• Nguyên văn bởi daomai
                            ào tất cả các pro, e mới gia nhập diễn đàn, e có 1 pan này mong tất cả các pro nhiệt tình giúp đỡ e với ạ

chả là thế này, e có 1 con media khách mang tới sửa, khi cắm điện vào và bật bếp lên nấu thì hiên tượng say ra là : bếp chỉ phóng từ theo từng hồi liên tiếp (khoảng 1 đến 2 gây rồi ngắt rồi lại tiếp tuc) bếp không thông báo lỗi gì cả, e đã kiển tra và thay thử 2 senso nhiệt trên IGBT và mặt bếp, kiểm tra các R hồi tiếp thấy bình thường, thay thử tụ 5m, thay diotzen 18v vào chân IGBT nhưng vẫn không cải thiện được tình hình, pro nào giải quyết được !
                            Bạn có thể giải thích ,phân tích tại sao không?...
                            [MENTION=127664]daomai[/MENTION] sao bạn hỏi mãi một pan vậy ? Một hiện tượng có nhiều nguyên nhân
                            Còn nguyên nhân phải loại trừ mới biết ,chứ đừng chờ ăn may hay một quy luật nào
                            Nhìu khi vớ vẩn nhất là do điện trở sai số và đứt , cái này chỉ cần vài phút sau khi tháo máy ra là biết ngay
                            Mình thay ra khá nhiều MCU bị lỗi này , cũng như hiện lỗi E,H > thay MCU mới chạy ngay .

Mấy bệnh này chỉ gặp ở mấy loại bếp rẻ rách của VIỆT NAM với "Trung Cẩu" chứ hàng xịn hiếm gặp

VT
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• bác viettien oi em dang lam 1 con bep tu trung quoc máy bam khoi doi cứ báo lỗi e2 EM KHONG BIET BỊ LÀM SAO MONG BÁ GIÚP DỠ
                              ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
                              DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                                [MENTION=127664]daomai[/MENTION] sao bạn hỏi mãi một pan vậy ? Một hiện tượng có nhiều nguyên nhân
                                Còn nguyên nhân phải loại trừ mới biết ,chứ đừng chờ ăn may hay một quy luật nào
                                Nhìu khi vớ vẩn nhất là do điện trở sai số và đứt , cái này chỉ cần vài phút sau khi tháo máy ra là biết ngay
                                Mình thay ra khá nhiều MCU bị lỗi này , cũng như hiện lỗi E,H > thay MCU mới chạy ngay .

Mấy bệnh này chỉ gặp ở mấy loại bếp rẻ rách của VIỆT NAM với "Trung Cẩu" chứ hàng xịn hiếm gặp

VT
                                Cảm ơn Bác VT ĐÃ HỒI ÂM.,mong Bác thông cảm mình là người mới N/c vế điện tử,còn ABC LẮM .
                                Pan này mính đã hỏi nhiều người vẫn bó tay,.Rất mong BÁC CHỈ GIÁO THÊM.(BẾP LOẠI MEDIA SW 19 EB HIỆN VẪN CHƯA SỬA ĐƯỢC)
                                Chúc Bác năm mới đạt mọi nguyện vọng
                                Last edited by daomai; 12-01-2014, 16:18.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X