Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm Ơn Bạn Hoangtam741,Xin Bạn chụp và chỉ giúp mình ,mạch nhỏ quá mắt kém,khó chuẩn,mông để tâm giúp đỡ .
    phuvtv Xin chào Bạn !

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      Chào cả nhà !!! dạo này sắp tết mình sửa bếp từ nhiều quá,có 1 vấn đề là con 25N120 mua ở chợ trời lởm quá(20k/con),những bếp có cs 1800W trở lên thay con này vào là ko ổn,nó sinh nhiệt nhiều quá,mình chỉnh dòng còn có 7A (Dòng Max 1 số bếp 9,5A) mà nó vẫn nóng bỏng tay,trong khi con H15R1203 theo bếp chạy 7,5A vẫn mát.Vậy ae nào ở Hà nội biết chỗ nào bán IGBT bếp từ chất lượng thì chỉ mình với? ko thì dùng con ở chợ trời này ko ổn,khách toàn kêu sửa về bếp nấu yếu hơn,ko để yếu thì nó sẽ nổ!!!
      Bác mua ở đâu em mua ở chợ trời 25n120 thay cho bếp từ rất tốt dòng 7.5A vô tư thậm trí thay cho nồi IH của Nhât nội địa dòng chạy 12A cũng OK.
      |

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
        Bác mua ở đâu em mua ở chợ trời 25n120 thay cho bếp từ rất tốt dòng 7.5A vô tư thậm trí thay cho nồi IH của Nhât nội địa dòng chạy 12A cũng OK.
        Bác mua ở cửa hàng nào thế, gần têt đi qua em lấy 1 bịch về cho nó bụp thoải mái tý, mà giá bao nhiều vậy bác
        Đời bể khổ :

Comment

• Cảm Ơn Bạn Hoangtam741,Xin Bạn chụp và chỉ giúp mình ,mạch nhỏ quá mắt kém,khó chuẩn , Mong Bạn để tâm giúp đỡ .
          phuvtv Xin chào Bạn !
          phuthai48@gmail.com Đt 0460279242 - 01295271678.

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
            Bác mua ở cửa hàng nào thế, gần têt đi qua em lấy 1 bịch về cho nó bụp thoải mái tý, mà giá bao nhiều vậy bác
            Mua ở cửa hàng cùng dãy với đồn công an cách đồn 3 nhà. Giá 20k thôi mà.
            |

Comment

• Nguyên văn bởi tanyenbai Xem bài viết
              Mua ở cửa hàng cùng dãy với đồn công an cách đồn 3 nhà. Giá 20k thôi mà.
              đó chính là ch mình mua (20k/con) nhà Tư Loan - 25 ngõ trần cao vân-HN,ngày xưa họ bán con 25n120 23k/con,loại mà trên thân có cái vết làm nhám nhăn nhăn ko phải loại trơn rõ nét chữ như bây giờ,loại ngày trước dùng khá tốt,giờ hỏi nó chỉ có loại đó thôi,tuần trước mua 10 con giờ mới dùng 1 con,lởm quá ko dám dùng.
              Attached Files
              Last edited by kehuydiet092; 21-01-2014, 09:12. Lý do: Thêm ảnh
              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Hnay lại nhân thêm 5 cái nữa,kiểm tra 3 cái chết IGBT,đang bí con này quá,ae nào ở HN biết chỗ nào bán igbt loại tốt thì mách mình với??? thank.

Comment

Hnay lại nhân thêm 5 cái nữa,kiểm tra 3 cái chết IGBT,đang bí con này quá,ae nào ở HN biết chỗ nào bán igbt loại tốt thì mách mình với??? thank.
                  Ban KehuyD92 ra ngay thị Xã Phúc Yên ,Đến cửa hàng ĐT yên hà có Mosfet FGA25N220 Thay Chuẩn Luôn

phuvtv Đt 0460279242.

Comment

• Nguyên văn bởi phuvtv Xem bài viết
                    Ban KehuyD92 ra ngay thị Xã Phúc Yên ,Đến cửa hàng ĐT yên hà có Mosfet FGA25N220 Thay Chuẩn Luôn

phuvtv Đt 0460279242.
                    bác phuvtv ơi!!! cửa hàng đó thỉnh thoảng em cũng mua lk ở đó,vì nhà em cách đó 11km,để em ra đó mua thử vài con,nếu ok mà giá tốt em làm chục con luôn,chỉ sợ vẫn giống con FGA25N120 em mua ở chợ trời nhà Tư Loan thôi!!!

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                      Bạn lần ngược từ cực G về là 2 chân E của BJT dán, trong đó con nào C lên +18V là ngược, còn C xuống G là thuận, con còn lại là ngược (Mai rảnh mình chụp ảnh cho dễ hiểu).
                      Bác hoangtam741 nói chuẩn này,em cũng đang có main con midea trên bàn, Q3 là 8550(thuận) Q1 là 8050(ngược)

Comment

Chào cả nhà !!! dạo này sắp tết mình sửa bếp từ nhiều quá,có 1 vấn đề là con 25N120 mua ở chợ trời lởm quá(20k/con),những bếp có cs 1800W trở lên thay con này vào là ko ổn,nó sinh nhiệt nhiều quá,mình chỉnh dòng còn có 7A (Dòng Max 1 số bếp 9,5A) mà nó vẫn nóng bỏng tay,trong khi con H15R1203 theo bếp chạy 7,5A vẫn mát.Vậy ae nào ở Hà nội biết chỗ nào bán IGBT bếp từ chất lượng thì chỉ mình với? ko thì dùng con ở chợ trời này ko ổn,khách toàn kêu sửa về bếp nấu yếu hơn,ko để yếu thì nó sẽ nổ!!!
                        bác không để ý rồi cho chạy yếu hơn bình thường phần mềm nó nhận diện sai dẫn tới đưa xung ra sai nó sẽ gây nóng
                        nhiều khi nổ tan xác , chứ bình thường nó phải chạy 9-12A .
                        tuy nhiên mua linh kiện rẻ + rởm nhiều khi cũng chết oan đấy
                        cứ làm cẩn thận đắt hơn nhưng đắt sắt ra miếng còn hơn là mua việc
                        theo em thì con FGA25N120ANTD mà xịn là rất hay con này nhiều ưu điểm
                        những con bếp tây xịn nó không dùng sò quá lớn và điện áp không cao nhưng mấy thằng nhật toshiba ,mitsubishi, national , panasonic, hitachi, sanyo,vv bọn này dùng sò rất lớn dòng cao , công xuất nóng dùng qoạt giải nhiệt inver to như quạt thông gió mà vẫn chết đấy thôi , trong khi tây nó lại mát và hiếm khi chết

VT
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                          bác không để ý rồi cho chạy yếu hơn bình thường phần mềm nó nhận diện sai dẫn tới đưa xung ra sai nó sẽ gây nóng
                          nhiều khi nổ tan xác , chứ bình thường nó phải chạy 9-12A .
                          tuy nhiên mua linh kiện rẻ + rởm nhiều khi cũng chết oan đấy
                          cứ làm cẩn thận đắt hơn nhưng đắt sắt ra miếng còn hơn là mua việc
                          theo em thì con FGA25N120ANTD mà xịn là rất hay con này nhiều ưu điểm
                          những con bếp tây xịn nó không dùng sò quá lớn và điện áp không cao nhưng mấy thằng nhật toshiba ,mitsubishi, national , panasonic, hitachi, sanyo,vv bọn này dùng sò rất lớn dòng cao , công xuất nóng dùng qoạt giải nhiệt inver to như quạt thông gió mà vẫn chết đấy thôi , trong khi tây nó lại mát và hiếm khi chết

VT
                          phần màu đỏ em đọc ko hiểu nhờ anh giải thích thêm.Mình khẳng định là FGA25N120 mình mua là lởm(sinh nhiệt lớn),bác nói là em chỉnh yếu nên nó sinh nhiệt,vậy tại sao con theo máy H20R1202 em cũng chỉnh yếu nó cũng ko sinh nhiệt? những con bếp midea bị chết nguồn,phần cs ok,khi sửa xong nguồn,máy chạy em đo khi cs thấp nhất mà nó chạy là gần 6A,khi cs lớn nhất là trên 9A,kiểm tra nhôm tản nhiệt rất mát,mát hơn cả quận dây,em tháo con H20R1202 ra và thay vào con FGA25N120,sau đó bật bếp và ấn nút - thật nhanh để giảm cs xuống 1600W,lúc này dòng là 7,2A (nếu để cs lớn hơn là nguy cơ nổ rất cao) cho chạy tầm 3 phút em tắt bếp kiểm tra,miếng nhôm nóng bỏng tay,nóng hơn nhiều quận dây.Vậy là em ko hề điều chỉnh chiết áp cs gì nhé,chỉ cho bếp chạy ở cs cài đặt là 1600w thôi !!! hay em ấn phím + để tăng cs lên 2100w và dòng lên trên 9,5A thì con FGA25N120 mới ko sinh nhiệt? (ko giám thử vì biết chắc là sẽ nổ.)

Comment

• Chào các Bạn . Mình mua S007 đâu có Nhỉ , Ai biết chỉ giúp Mình Xin cảm Ơn ...!
                            phuvtv ĐT 0460279242.

Comment

• con bếp từ của minh mất nguồn...kiểm tra thì thấy bị nổ trở công suất 510 ohm..dẫn đến biến áp xung ..vẫn có điện ra cầu đi ốt..cầu trì k đứt...bâyh phải làm thế nào các bác

Comment

• Nguyên văn bởi tung.hubt Xem bài viết
                                con bếp từ của minh mất nguồn...kiểm tra thì thấy bị nổ trở công suất 510 ohm..dẫn đến biến áp xung ..vẫn có điện ra cầu đi ốt..cầu trì k đứt...bâyh phải làm thế nào các bác
                                Có thể chập IC nguồn rồi mới đứt con trở đó , nó là 51 ôm chứ
                                Không phải 510 ôm bác ạ
                                VT
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X