Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các Bác cho em hỏi bếp từ nhà em để lâu ko dùng . Hôm nay lấy ra ăn lẩu thì bị xì khói con tụ 2 mf 275v . Em thay con khác rồi cắm nguồn vào. Chưa bật điện , được 1 Tý lại bị xì khói con tụ đó. Cầu chì, điện trở nguồn , igbt vẫn OK ! Các Bác giúp em với!

Comment

• hình ảnh cua em nó đây ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi giangdan82 Xem bài viết
        Các Bác cho em hỏi bếp từ nhà em để lâu ko dùng . Hôm nay lấy ra ăn lẩu thì bị xì khói con tụ 2 mf 275v . Em thay con khác rồi cắm nguồn vào. Chưa bật điện , được 1 Tý lại bị xì khói con tụ đó. Cầu chì, điện trở nguồn , igbt vẫn OK ! Các Bác giúp em với!
        Tụ đó hạ áp cấp nguồn cho cụm nguồn switching ra +5 và +18V, bạn dò tiếp xem có chạm chập đâu đó không. Kiếm cài đồng hồ đo tụ kiểm tra thêm 0,3 và 5uF
        Dien tu la cuoc song

Comment

Các Bác cho em hỏi bếp từ nhà em để lâu ko dùng . Hôm nay lấy ra ăn lẩu thì bị xì khói con tụ 2 mf 275v . Em thay con khác rồi cắm nguồn vào. Chưa bật điện , được 1 Tý lại bị xì khói con tụ đó. Cầu chì, điện trở nguồn , igbt vẫn OK ! Các Bác giúp em với!
          bạn mua phải tụ lởm hoạc điện nhà bạn khỏe quá,bỏ nó đi bếp vẫn chạy bình thường nhé,nó chỉ là lọc áp AC đầu vào,nếu điện tốt,phích tiếp xúc tốt ko move thì ko cần lắp nó.
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi Kevin Titan Xem bài viết
            Tụ đó hạ áp cấp nguồn cho cụm nguồn switching ra +5 và +18V, bạn dò tiếp xem có chạm chập đâu đó không. Kiếm cài đồng hồ đo tụ kiểm tra thêm 0,3 và 5uF
            Mình chưa gặp cái bếp từ nào thiết kế như bạn nói,có lẽ bạn nhầm với mấy cái nguồn hạ áp trực tiếp ở quạt thì phải

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              Mình chưa gặp cái bếp từ nào thiết kế như bạn nói,có lẽ bạn nhầm với mấy cái nguồn hạ áp trực tiếp ở quạt thì phải
              Mình dùng lộn từ thôi, tụ 2UF là tụ lọc áp nguồn, bảo vệ trước nhánh switch và cầu didode cấp qua khối công suất IGBT. Còn hạ áp bằng RC dĩ nhiên là mình biết chứ.
              Dien tu la cuoc song

Comment

bạn mua phải tụ lởm hoạc điện nhà bạn khỏe quá,bỏ nó đi bếp vẫn chạy bình thường nhé,nó chỉ là lọc áp AC đầu vào,nếu điện tốt,phích tiếp xúc tốt ko move thì ko cần lắp nó.
                em thao nó ra thì không thấy hiển thị đèn báo nguồn. còn lắp tụ vào thì đèn nguồn lên nhưng lại bị nổ tụ!

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  em lạy thánh ! thánh ra chợ mua con gà hay con ngan về chuẩn bị nồi lẩu sau đó thánh rẽ qua văn phòng em bán cho thánh cái main về cắm vào vừa ăn lẩu vừa theo dõi nếu chưa yên tâm thì theo dõi vài nồi là chuẩn đấy !
                  e dân ngoại đạo không biết mới hỏi thôi, chứ còn nếu nói như bác có khi e đi mua luôn cái bếp khác là khỏi phải theo dõi

Comment

em thao nó ra thì không thấy hiển thị đèn báo nguồn. còn lắp tụ vào thì đèn nguồn lên nhưng lại bị nổ tụ!
                    Bạn chụp cho cái ảnh mặt trước,mặt sau đê?

Comment

• Nguyên văn bởi ht1611 Xem bài viết
                      e dân ngoại đạo không biết mới hỏi thôi, chứ còn nếu nói như bác có khi e đi mua luôn cái bếp khác là khỏi phải theo dõi
                      chết dở ! tôi có ý tốt bán rẻ hoặc tặng bác cái main mới mang về cắm vào chạy luôn , bác làm tôi cụt cả hứng rồi !
                      http://baohanhbeptu.vn
                      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                      ĐT: 0967 403 123

Comment

đây là nguồn hạ áp trực tiếp loại này rất phổ biến mà !
                        nếu đo ở đầu tụ tròn ( 4,7-10uF-400v ) có 300V "DC" thì xem hỏng xung quanh IC nguồn
                        Nếu không có hoặc không đủ 300V ở tụ thì xem lại cầu điôt các điện trở từ chân tụ tròn (4,7uf-400V)
                        nhiều cái nhấc cầu điôt ra cũng mất nguồn này đấy !

Comment

Bạn chụp cho cái ảnh mặt trước,mặt sau đê?
                          đây là loại nguồn hạ áp trực tiếp rất phổ biến và rất ít linh kiện ngoài , hãng ST rất giỏi nguồn này Viper12A đó

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

nó là 100 ôm 0,25w thôi nhé
                            khi con này cháy xem lại Q1 S8050 và Q3 S8550 và con DW1 xem có chạm không nhé
                            nếu không tìm ra chỗ chạm có mà thay đến tết tây không hết cháy
                            em đã thay Q1, Q3, kiểm tra DW1 không vấn đề gì nhưng thay trở vẫn cháy khét, mong bác giúp đỡ.
                            viettien123 e cứ nghĩ mạch nó đắt bằng cái bếp mới, chứ ko có ý làm bác buồn thế, e cũng ở gần chỗ bác, nếu được thì e xin được giao lưu học hỏi ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ht1611 Xem bài viết
                              em đã thay Q1, Q3, kiểm tra DW1 không vấn đề gì nhưng thay trở vẫn cháy khét, mong bác giúp đỡ.
                              viettien123 e cứ nghĩ mạch nó đắt bằng cái bếp mới, chứ ko có ý làm bác buồn thế, e cũng ở gần chỗ bác, nếu được thì e xin được giao lưu học hỏi ạ
                              ok chiều thứ 4 qua đổi free cho cậu cái main chạy luôn

Comment

• Tôi có cái Bếp từ Midea- HEGON Model: MI-SV21DK/ 2100W. Hiện nay biến trở POWER LEVEL không có tác dụng nên khi mở nấu lẩu ( HOT POT )bếp mặc định luôn ở mức 200 độ/1600W. Vặn núm xoay power level không tăng được nhiệt. Nếu nhấn FRY hoặc BOIL thì lại đạt mức nhiệt và công suất cao nhất 240 độ/ 2100W.Vậy có phải biến trở hỏng không hay Bếp bị lỗi gì, mong các Bác chỉ giúp. Nếu phải thay VR thì trị số của nó là bao nhiêu ? Mong các Bác cũng chỉ giúp cho. Xin cảm ơn trước mọi sự giúp đỡ của các Bác.
                                Hình ảnh của bếp

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X