Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dạ cũng thi thoảng mới thấy chú ấy thôi ạ...

Comment

• Haiza, cảm ơn bạn mèo nhé. Mình muốn mua IGBT loại tốt, không rõ bác ý có bán linh kiện không???

Comment

• Nguyên văn bởi HTLANGTU Xem bài viết
        Haiza, cảm ơn bạn mèo nhé. Mình muốn mua IGBT loại tốt, không rõ bác ý có bán linh kiện không???
        Giờ mấy ae ngày xưa hay thảo luận sửa chữa trên dd bỏ đi hết rồi,họ thảo luận trên các nhóm FB nhiều hơn.Bạn có thể mua igbt loại tốt(bóc máy) ở web này.https://phukienngocanh.com/danh-muc/linh-kien-dien-tu/
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Còn bạn nào muốn tham khảo 1 cái bếp từ thông dụng nó chạy như nào thì ở đây:https://www.youtube.com/watch?v=Nyel5Zm5i6A&t=1554s

Comment

• Báo lỗi là báo như thế nào . E0.hay E3 .E4 bạn phải nói rõ thì ae mới jup được chứ
            Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

• em chào các bác. em có cái bếp từ đôi hiệu UNOLD hôm trước nó bị chập em thay fet 3 chân và diot rồi nhưng cắm điện vào màn hình nó bị lỗi như này . bây giờ thì nó lên đèn đỏ thôi chứ ko hiện số nữa, bác nào biết nó bị gì ko chỉ em với. xin cảm ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bếp đơn Elec nhìu loại lắm bác ạ, bác cho vài tấm Hình nhé ,.
                Model ETD 29KC bác ạ.

Comment

• Chào anh Việt Tiến!!
                  Em có bếp hiệu Media Model MI-SV21DN, bếp đang bị vấn đề sau:
                  1/ Các chức năng điều khiển trên bàn phím bình thường như: chọn chức năng, tăng giảm nhiệt độ..
                  2/ Hiện tại bếp không nóng và chức năng phát hiện nồi ko có tác dụng ( khi ko đặt nồi máy vẫn ko báo lỗi )
                  Mong bác Việt Tiến tư vấn và hướng dẫn biện pháp kiểm tra và khắc phục dùm em. Cám ơn bác.

Comment

• viettien123 Xem bài viết : chào bác em có cái bếp từ mitsubishi cs-g36cds hiện tại đang mất nguồn bật không lên em đã kiểm tra và thấy có 2 con tụ cạnh con str g6653 có 5v nhưng chỉ lên kim rồi tụt dần về 3v bác giúp em ca này với ạ

Comment

• Xin nhờ các bác, anh em trợ giúp trường hợp sau:
                      Bếp từ-hồng ngoại Whirlpool ACH7327/BLV. Thương hiệu Whirlpool của Mỹ, sản xuất tại Trung Quốc. Bao gồm một một bếp từ, một bếp hồng ngoại:
                      https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/w...ol-ach7327-blv
                      Phần bếp từ OK. Phần bếp hồng ngoại(kết cấu riêng rẽ, tách biệt mạch điện với bếp từ) chập chờn, không theo quy luật.
                      Khi đã bật ON được thì đun nấu, tắt đi bình thường. Nhưng khi bật được, khi không.
                      Tấm phím bấm có 4 phím cảm ứng(Hẹn giờ, tăng, giảm, ON/OFF) và IC SH79F1622M (linh kiện xung quang chỉ có tụ 33n) kết nối bằng I2C bus sang tấm mạch công suất.
                      Tấm mạch công suất dùng IC là CKM005ND16J loại DIP 16 chân
                      Đã đo kiểm thấy như sau:
                      -VCC 5V đo được 4,96V
                      -Trên I2C bus có DAT 3,1V; CLK 3,78V (đường này hơi cao?)
                      -Chân 7 của CKM005ND16J đo được 1,9V (dò mạch thấy có thể là đường ACDET, có lắp zener 5,1V)
                      -Chân 8 của CKM005ND16J đo được 2,98V (có thể là AC range)
                      -Hai cảm biến nhiệt tốt, đi vào chân 12 đo được 4,5V, chân 13 có 0V.

Đã làm như sau:
                      So sánh với các chân tương tự của IC CKM005ND20J trên phần bếp từ thấy rằng:
                      Chân 11(có thể là AC range) thì có điện áp 3,1V.

Vì thế, đã thử xử lý pan theo các hướng sau nhưng không được(sau khi đã kiểm tra điện trở, zener,..):
                      1/Thay đổi điện trở(gốc là 680K) để điện áp chân 8 của CKM005ND16J trong khoảng 1,8-3,2V
                      2/Thay đổi để điện áp vào chân 7 của CKM005ND16J tăng dần từ 1,9V lên 2,7V

Hiện chưa giải quyết được. Xin mọi người giúp đỡ!

Comment

• Nếu bác nào có tài liệu về CKM005ND16J, làm ơn cho xin với nhé!
                        Hoặc bác nào đã xử lý, đo giá trị điện áp các chân giúp cho với!
                        Cám ơn mọi người đã đọc!

Comment

• Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
                          Nếu bác nào có tài liệu về CKM005ND16J, làm ơn cho xin với nhé!
                          Hoặc bác nào đã xử lý, đo giá trị điện áp các chân giúp cho với!
                          Cám ơn mọi người đã đọc!
                          Khi bật đc khi ko thì bạn chi sửa xoay vỉ mặt thôi bạn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
                            Xin nhờ các bác, anh em trợ giúp trường hợp sau:
                            Bếp từ-hồng ngoại Whirlpool ACH7327/BLV. Thương hiệu Whirlpool của Mỹ, sản xuất tại Trung Quốc. Bao gồm một một bếp từ, một bếp hồng ngoại:
                            https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/w...ol-ach7327-blv
                            Phần bếp từ OK. Phần bếp hồng ngoại(kết cấu riêng rẽ, tách biệt mạch điện với bếp từ) chập chờn, không theo quy luật.
                            Khi đã bật ON được thì đun nấu, tắt đi bình thường. Nhưng khi bật được, khi không.
                            Tấm phím bấm có 4 phím cảm ứng(Hẹn giờ, tăng, giảm, ON/OFF) và IC SH79F1622M (linh kiện xung quang chỉ có tụ 33n) kết nối bằng I2C bus sang tấm mạch công suất.
                            Tấm mạch công suất dùng IC là CKM005ND16J loại DIP 16 chân
                            Đã đo kiểm thấy như sau:
                            -VCC 5V đo được 4,96V
                            -Trên I2C bus có DAT 3,1V; CLK 3,78V (đường này hơi cao?)
                            -Chân 7 của CKM005ND16J đo được 1,9V (dò mạch thấy có thể là đường ACDET, có lắp zener 5,1V)
                            -Chân 8 của CKM005ND16J đo được 2,98V (có thể là AC range)
                            -Hai cảm biến nhiệt tốt, đi vào chân 12 đo được 4,5V, chân 13 có 0V.

Đã làm như sau:
                            So sánh với các chân tương tự của IC CKM005ND20J trên phần bếp từ thấy rằng:
                            Chân 11(có thể là AC range) thì có điện áp 3,1V.

Vì thế, đã thử xử lý pan theo các hướng sau nhưng không được(sau khi đã kiểm tra điện trở, zener,..):
                            1/Thay đổi điện trở(gốc là 680K) để điện áp chân 8 của CKM005ND16J trong khoảng 1,8-3,2V
                            2/Thay đổi để điện áp vào chân 7 của CKM005ND16J tăng dần từ 1,9V lên 2,7V

Hiện chưa giải quyết được. Xin mọi người giúp đỡ!
                            Bạn thử ktra lại hướng này xem:
                            1. Nếu vỉ mặt bẩn thì vệ vệ sinh lại.
                            2. Tháo phím cảm ứng ra và bấm trực tiếp( test phím cảm ứng).
                            3. Ktra công tắc nguồn cơ bị chập chờn( thay mới), mình đã xử lý 01 con bị chập chờn bệnh cũng như vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi panhorizon Xem bài viết

Bạn thử ktra lại hướng này xem:
                              1. Nếu vỉ mặt bẩn thì vệ vệ sinh lại.
                              2. Tháo phím cảm ứng ra và bấm trực tiếp( test phím cảm ứng).
                              3. Ktra công tắc nguồn cơ bị chập chờn( thay mới), mình đã xử lý 01 con bị chập chờn bệnh cũng như vậy.
                              Cám ơn mọi người đã quan tâm!
                              1. Vỉ mặt đã vệ sinh, kiểm tra rồi, nó có rất ít linh kiện mà.
                              2. Phím cảm ứng chỉ test được khi nối VXL thôi (không có máy hiện sóng)
                              3.Loại này không có công tắc cơ, đều dùng phím cảm ứng hết mà.

Xin nhờ mọi người giúp tiếp!

Comment

• .cáp kết nối là cáp FCC thì kiểm tra cáp( vìcaps cũng hay bị oxi hoá).
                                .thay thử thạch anh VXL.
                                . Nếu dùng liên tục không bị nhưng để lâu dùng bị : tụ lọc nào đấy bị khô
                                ​​​​​​ Bếp như vậy thì:
                                công suất tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X