Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào chủ thớt!mình có con bếp midea nó chạy một lúc rồi mặt kính rạn nứt như tổ ong, vụi như khi đập kính ô tô,thay kính lại vậy, nhìn thấy ghê may mà có cao su dán phía dưới không nồi nước nóng phía trên nó đổ thì teo.Bác nói nó bệnh gì?

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
      Chào chủ thớt!mình có con bếp midea nó chạy một lúc rồi mặt kính rạn nứt như tổ ong, vụi như khi đập kính ô tô,thay kính lại vậy, nhìn thấy ghê may mà có cao su dán phía dưới không nồi nước nóng phía trên nó đổ thì teo.Bác nói nó bệnh gì?
      đấy là bác mua bếp lởm rồi bếp xịn nó thường làm mặt compoxit rất cứng chịu lưc và chịu nhiệt nên không bao jio vỡ . nếu bếp còn tốt thì bác chịu khó lượm ve chai kiếm cái măt khác có cùng kích thước về chế vào là được
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        đấy là bác mua bếp lởm rồi bếp xịn nó thường làm mặt compoxit rất cứng chịu lưc và chịu nhiệt nên không bao jio vỡ . nếu bếp còn tốt thì bác chịu khó lượm ve chai kiếm cái măt khác có cùng kích thước về chế vào là được
        Mình cũng tưởng như bạn nên mình cũng đã thay thế mặt kính rồi, lúc đầu thay mặt kính đen sau đó sứ trắng nhưng vẫn.....toooạaaach nứt.Bây giờ đang cho viên gạch nát nền lên...hì hì, sài vô tư. liệu có phải là bếp đó quá khỏe, mình thấy nó nóng nhanh lắm....

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
          Mình cũng tưởng như bạn nên mình cũng đã thay thế mặt kính rồi, lúc đầu thay mặt kính đen sau đó sứ trắng nhưng vẫn.....toooạaaach nứt.Bây giờ đang cho viên gạch nát nền lên...hì hì, sài vô tư. liệu có phải là bếp đó quá khỏe, mình thấy nó nóng nhanh lắm....
          Viên gạch nát nền mà cũng chạy được hả bác, hồi giờ chưa thử nên không biết, khi nào có bếp bể mặt thử phát xem sao...
          à mà bác kiểm tra xem mấy thanh ferit bên dưới mâm từ xem có bị nứt không, hoặc cắt bớt chân kê mâm từ đi xem sao....

Comment

• em có cái bếp Media EF197 lúc bật lên đặt nồi vào thì nó chạy kêu "tạch tạch". Được một lúc thì nó tắt hẳn chỉ còn đèn báo nguồn. Trước đó nó đã có hiện tượng không chạy, em đã kiểm tra thấy chết một con Zener 9.1V trên đường vào chân 13 hay 14 của LM339 đã thay, con IGBT tốt, tụ không bị dò. Vậy sửa nó như thế nào hả các bác. Nó đã nhận nồi rồi. Còn lúc em nhấc nồi lên thì nó nháy đèn liên tục trên đèn báo nhiệt độ nhưng không bị tắt. Vậy sửa nó thế nào hả các bác.
            Last edited by namld275; 18-04-2012, 19:59.
            |

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Viên gạch nát nền mà cũng chạy được hả bác, hồi giờ chưa thử nên không biết, khi nào có bếp bể mặt thử phát xem sao...
              à mà bác kiểm tra xem mấy thanh ferit bên dưới mâm từ xem có bị nứt không, hoặc cắt bớt chân kê mâm từ đi xem sao....
              đang định thiết kế cái kiềng đỡ phải mặt bếp làm gì

Comment

• Bác cho e hỏi con điện trở để đo nhiệt độ. nếu thay thì mua con nào để thay thế ?
                Last edited by vip12602000; 20-04-2012, 14:44.

Comment

• chào hai bác viettien123 và pvc28 em rất thích học hỏi về điện tử và nghịch nhiều về bếp từ,,,em đang có 2 bếp ( media vẫn chạy bình thường nhưng không nóng, lg cảm ứng báo E5 ) nhưng mà làm hoài mà không được xin 2 bác giúp đỡ,, em cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                    chào hai bác viettien123 và pvc28 em rất thích học hỏi về điện tử và nghịch nhiều về bếp từ,,,em đang có 2 bếp ( media vẫn chạy bình thường nhưng không nóng, lg cảm ứng báo E5 ) nhưng mà làm hoài mà không được xin 2 bác giúp đỡ,, em cám ơn nhiều
                    Đối với bếp media: bác để nồi trực tiếp lên mâm từ xem khi nấu nó có sôi không, nhiều bếp tôi thường làm như vậy, nếu sôi thì kê cái mâm từ cao lên,
                    nếu vẫn không được thì bác kiểm tra kỹ lại các R lấy mẫu xung từ C sò về, thay thử lm339, s8050,8550,...
                    Bếp LG: Bác thay tụ 5mf,0.3mf, IGBT, tụ kẹo 2a10xxj

Comment

• Nguyên văn bởi vip12602000 Xem bài viết
                      Bác cho e hỏi con điện trở để đo nhiệt độ. nếu thay thì mua con nào để thay thế ?
                      ý bác có phải con cảm biến nhiệt trên mâm từ không... con này có bán nhiều mà khoảng 6k/1em

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                        ý bác có phải con cảm biến nhiệt trên mâm từ không... con này có bán nhiều mà khoảng 6k/1em
                        cách đây 3 hôm em cũng đã ra nhật tảo mua về 2 con ở 2 cửa hàng khác nhau. 1 con = 7k, 1con = 5k. về nhà xách đồng hồ ra đo một con thi 100k còn 1 con thi kim đồng hồ lên mút chỉ luôn. các bác mua coi chừng bị nhầm giống em nhá, nếu mua trúng con kia thì bếp từ không sôi được đâu

Comment

• chào bác, em gởi hai con s 8050 , s 8550 quên để ý con nào nằm trên nằm dưới, xin bác giúp em với...em đo 2 con sensor cảm biến 50k/1c vậy là có bị hư vậy bác cám ơn bác nhiều...

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                            chào bác, em gởi hai con s 8050 , s 8550 quên để ý con nào nằm trên nằm dưới, xin bác giúp em với...em đo 2 con sensor cảm biến 50k/1c vậy là có bị hư vậy bác cám ơn bác nhiều...
                            8050 thì chân C nối với R 10 ôm vào 18v,chân E nối với chân G igbt,8550 thì chân E nối với G igbt,chân C nối mass
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• xin cho hỏi có bác nào biết bếp từ ELECTROMAGNETTIC STOVE,MODEL: HLL20 không?
                              chả là em có nhận về 3 con bếp trong đó 1 cái hiển thị E4, 1 cái hiển thị E0. cái E0 khi đặt nồi lên thì nó cứ rắc..rắc liên tục và không nóng. em đã kiểm tra tất cả điện trở, thay hết mấy con trans, và 3 con tụ lớn nhưng vẫn không được.
                              có điều lạ là rắc cắm bàn phím thì 4 dây còn phía bản mạch bên kia thì có tới 10 chân cắm.
                              có khi nào ai chơi ác đổi bo mạch không vậy các bác ( 3 cái bếp đều y chang như vậy, chẳng lẻ cả 3 cái đều bị đổi luôn á)

Comment

• nhà sx thiết kế main cho nhiều model bếp khác nhau nên cái main thừa chân cắm đó thôi,model của bạn ko dùng những chân đó,còn bếp kêu rắc...rắc là bếp phát xung nhưng phát hiện lỗi nên ngắt,nếu bếp có VR chỉnh bạn thử ktra thay thử xem sao.
                                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X