Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nếu phải sấy nóng mới chạy thì thông thường chỉ là do tụ hoá kém, nhìn xem chiếc nào phù đầu hoặc rỉ chân thì thay đi. Nhưng bếp từ là để nấu đồ ăn, nên quá trình đun nấu bị nhiễm hơi mắm muối, mạch điện của bếp sẽ bị nhiễm ẩm. Bạn dùng nước lã và xà phòng rửa sạch và sấy khô (phơi nắng là tốt nhất)

phone: 0962.04.8638
    email:
    Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      bác thay mới tụ lọc nguồn và làm cho nguồn 5V đủ và ổn định lúc đó bàn phím mới bấm được và khi bàn phím bấm được mới tính đến sửa bệnh khác
      cám ơn bác ,để em thay thử có gì e sẽ thông báo.....

Comment

• Nhờ viettien cùng AE sử giùm BT Saiko-2115;ban đầu bếp báo lỗi E4,mình KT thấy hỏng diot nhiệt gần sò(5k) mình thay con mới ở bếp kc sang(100k) chạy ngon dc 2-3 lần ,xong lại báo lỗi E4 nữa,nhưng lần này kt thấy diot nhiệt vẫn bt,cả diot ở mâm từ cũng bt,xin dc trợ giúp của AE.Thank...
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          bác thay mới tụ lọc nguồn và làm cho nguồn 5V đủ và ổn định lúc đó bàn phím mới bấm được và khi bàn phím bấm được mới tính đến sửa bệnh khác
          bác viettien cho em hỏi ,em đã thay hết tụ hóa rồi nhưng vẫn không được chỉ còn mấy con 104 va 222j là chưa thay thôi , mấy con trans s8050 va c945 gần cục nguồn em thay luôn nhưng chạy tầm 3ph nóng bỏng tay cả 1 con điện trở 40ohm 1w cũng rất nóng. em bỏ ra đo thấy lên 50 ohm

Comment

• Các bác cho em hỏi nàh em đang dùgn bếp TỪ Bếp từ Toshiba UHP-300J cũng dc mấy năm rồi. gần đây đang nấu thì báo lỗi TẤT CẢ CÁC ĐÈN BÁO VẠCH NHÁY NHÁY TRÊN MẶT BẾP nếu tắt bếp ngắt cầu giao đi, khởi đọng lại thì có khi lại đun dc, nếu k may mắn thì lại không đựoc. Vậy là lỗi gì hả các Bro!? Cách sửa thế noà các bác chỉ giáo em với!
            Em có kèm link hình bếp nhà em các bác xem và chỉ giúp: http://www.beptu.org/bep-tu-toshiba-uhp-300j
            Thank you!
            Last edited by giahuy89; 26-11-2012, 15:40.

Comment

• Xin hỏi Bác Viet tien IC nguồn Viper12A chức năng tác dụng của nó như thế nào, Hiện tôi có cái bếp MEDIA chập nguồn cấp cho điền khiển, cứ thay R và cầu chì là bị nổ, Nguồn cho cầu nắn đủ 310 vôn
              liệu có phải chết VIPER Ko? mong Bác chỉ giup1 Cảm ơn Bác trước!
              TuanHung 0915535072

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
                Xin hỏi Bác Viet tien IC nguồn Viper12A chức năng tác dụng của nó như thế nào, Hiện tôi có cái bếp MEDIA chập nguồn cấp cho điền khiển, cứ thay R và cầu chì là bị nổ, Nguồn cho cầu nắn đủ 310 vôn
                Như vậy dễ chêt VIPer 12A lắm bác nên thay thử để loại trừ nó là IC công xuất nguồn bác ah .
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

Xin hỏi Bác Viet tien IC nguồn Viper12A chức năng tác dụng của nó như thế nào, Hiện tôi có cái bếp MEDIA chập nguồn cấp cho điền khiển, cứ thay R và cầu chì là bị nổ, Nguồn cho cầu nắn đủ 310 vôn
                  Nó kết hợp với biến áp xung để chuyển từ 300VDC thành +5VDC cấp cho VSL và +18V (hoặc +12V) nuôi mạch và quạt gió. Nếu bị nổ trở hạn dòng 22 Ohm thì thường chết Viper12 (thay bằng Viper22 khỏe hơn). Nếu đứt cầu chì thì thường chết chập IGBT (có thể chết cả cầu nắn).
                  Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                  Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

• Chào bác AN,tôi là thành viên mới toe,thấy bác lớn tuổi mà ham học nên cũng thấy mến.Tôi ở HN ,nếu ko phiền cho xin số DT và địa chỉ hôm nào rỗi mình giao luu,xin thứ lỗi vì sự đường đột.

Comment

• Nguyên văn bởi Ha Tien An Xem bài viết
                      Cảm ơn mọi người nhé, nói thật nhiều khi tôi cũng qua mặt anh em chỉ người này, chỉ người kia khi thấy người ta hỏi, chứ thực tình với mình chủ yếu là kinh nghiệm do tìm tòi tòi tọc mạch thôi, chứ kiến thức điện tử thì a bờ cờ rồi. Thấy người ta bí thì giúp vậy chứ không thì thành hội thành thuyền làm gì phải không các bác ?
                      Chào bác AN,tôi thấy bác lớn tuổi mà vẫn ham học hỏi rất lấy làm cảm phục,tôi ở HANOI ,nếu không phiền bác cho xin số DT và địa chỉ để anh em mình có thể giao lưu.Xin lỗi về sự đường đột.

Comment

• Cảm ơn Bác Viettien và Bác HoangTam! có một ý như thế nay nữa. Tháo BAX ra thì Ko bị nhưng cứ lắp BAX là bị. mới đầu E tưởng BAX. À mà các bác cho E hỏi Các bác có biết R sơ cấp BAX vào khoảng ??? Ohm ko? . E tháo BAX khỏi mạch đo thấy R thấp nên nghi chập BAX nhưng Ko phải vì em nối sơ cấp của BA sắt từ vẫn chập nên em nghi ngờ VIPER nhưng do chưa có kinh nghiệm và va chạm pan này nên chưa dám KLuận chính xác. Một lần nữa cảm ơn các Bác chỉ giúp
                        TuanHung 0915535072

Comment

• Cảm ơn các Bác VT và HT vì là dân nghiệp dư (yêu thích ĐT) nên về trình độ có hạn nếu có gì chưa biết hoặc hỏi chưa đúng chuyên môn mong các Bác nhiệt tình giúp! tôi Ko làm nghề ĐT để kiếm sống mà chỉ để phục vụ cho cuộc sống gia đình, hơn nữa hàng xóm có nhờ thì giúp nhằm rút kinh nghiệm thôi, ko tính toán công Rất mong được học hỏi từ các Bác!
                          TuanHung 0915535072

Comment

! tôi Ko làm nghề ĐT để kiếm sống mà chỉ để phục vụ cho cuộc sống gia đình, hơn nữa hàng xóm có nhờ thì giúp nhằm rút kinh nghiệm thôi, ko tính toán công Rất mong được học hỏi từ các Bác!
                            Thất là quý ! nhưng khó cho bác là chưa có trình độ , dù ít nên bác sẽ vất vả với cái bếp đó đó bác à! thôi thế này nhé, bác tách nó ra thành 2 phần , phần nguồn cấp trước, gồm có IC -V.12 và cái biến áp xung nhỏ xíu nằm sát nó đấy , ( vì sợ bác chưa nắm rõ nên mình diễn giải hơi nhiều, mong các bác đừng lấy làm phiền nhé) và phần công suất là cầu diode nắn , là cái con khối chữ nhật to 4 chân với con sò IGBT 3 chân , nằm trên tấm nhôm đó , bác gỡ con sò ra , để phần này nghỉ, nó hư hay chưa thì chưa đề cập đến, bây giờ chỉ lo phần nguồn cấp trước cái đã bác nhé, cái biến áp đó đo sơ cấp số ohm nhỏ thôi chứ không cao đâu bác ơi, bác để nguyên con IC v12 bác đo giữa nguồn âm và dương của tụ nguồn xem có bị chạm hay không(ohm nhỏ) nấu chạm thì bác tháo IC v12 ra , rồi đo lại nếu hất thì khả năng là v12 đã hư, bác nên mua đúng số của IC rồi kiểm tra kỹ có con trở nàon nằm gần đó hư không , xong rồi mới gắn IC vào để cho chạy thử, trước khi thay IC bác thay luôn con tụ vài uF / 400v ở gần con IC luôn đi bác, đỡ phải bận tâm đến nó , nếu may mắn thì nguồn 12(18v) sẽ có và đèn đồng hồ sẽ sáng và còi sẽ kêu ! nếu không thì lại tính tiếp bác ạ! khi bác tháo BAX ra thì không có chập chạm nữa là vì IC bị hư nhưng hở mạch rồi nên chẳng có gì đó bác ơi!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              Thất là quý ! nhưng khó cho bác là chưa có trình độ , dù ít nên bác sẽ vất vả với cái bếp đó đó bác à! thôi thế này nhé, bác tách nó ra thành 2 phần , phần nguồn cấp trước, gồm có IC -V.12 và cái biến áp xung nhỏ xíu nằm sát nó đấy , ( vì sợ bác chưa nắm rõ nên mình diễn giải hơi nhiều, mong các bác đừng lấy làm phiền nhé) và phần công suất là cầu diode nắn , là cái con khối chữ nhật to 4 chân với con sò IGBT 3 chân , nằm trên tấm nhôm đó , bác gỡ con sò ra , để phần này nghỉ, nó hư hay chưa thì chưa đề cập đến, bây giờ chỉ lo phần nguồn cấp trước cái đã bác nhé, cái biến áp đó đo sơ cấp số ohm nhỏ thôi chứ không cao đâu bác ơi, bác để nguyên con IC v12 bác đo giữa nguồn âm và dương của tụ nguồn xem có bị chạm hay không(ohm nhỏ) nấu chạm thì bác tháo IC v12 ra , rồi đo lại nếu hất thì khả năng là v12 đã hư, bác nên mua đúng số của IC rồi kiểm tra kỹ có con trở nàon nằm gần đó hư không , xong rồi mới gắn IC vào để cho chạy thử, trước khi thay IC bác thay luôn con tụ vài uF / 400v ở gần con IC luôn đi bác, đỡ phải bận tâm đến nó , nếu may mắn thì nguồn 12(18v) sẽ có và đèn đồng hồ sẽ sáng và còi sẽ kêu ! nếu không thì lại tính tiếp bác ạ! khi bác tháo BAX ra thì không có chập chạm nữa là vì IC bị hư nhưng hở mạch rồi nên chẳng có gì đó bác ơi!
                              Tôi cũng là dân nghiệp dư chính hiệu,thấy anh QUÔCTHÁI nhiệt tình quá ,thật đáng trân trong một tấm lòng !

Comment

• Nguyên văn bởi c.hien Xem bài viết
                                Tôi cũng là dân nghiệp dư chính hiệu,thấy anh QUÔCTHÁI nhiệt tình quá ,thật đáng trân trong một tấm lòng !
                                Cảm ơn Bác nhiều! vậy là Bác cũng có trình độ rồi, thì không còn phải lo nữa, nói thật mình cũng chẳng giỏi gì biết vài món "ăn chơi" điện tử nên cũng võ vẽ chút đỉnh thôi bác ạ! chúc Bác thành công .

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X