Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Kiểu này chả khác gì như người không có máu! Cái quan trọng nhất thì để tồn tại thì bị mất! Nếu muốn có máu các pác gọi điện với số điện thoại trên nha. Giá cũng tương đối! dễ thở!

Comment

mạch nập nhớ TV nảy minh cho các anh em diển đàn co tính khoản nào dâu mà anh em noi mình bán mình thấy anh em dien dan hay hoi về phần này mình mới gởi lên ..bay giờ thì làm ơn mắt quán vay thi thôi co gì hay mình củng chả gởi lên chi cho khổ . làm công việc cưa mình sướng hơn
      Last edited by nguyendinhvan; 07-10-2009, 17:51.

Email :

Comment

Thế sao pác chỉ gửi cho sch thôi mà không cho code lên! Đối với mạch dùng vi điều khiển thfi cái quan trọng của nó là code. Cái đầu óc nhất thì lại bị mất!
        Như thế thì pác hãy gửi code cho anh em tham khao!

Comment

mình cho sơ đồ và phần mềm máy nạp nhớ ...còn CODE nhớ TV mình đã gởi đầy bền này rồi còn nói gì nửa chứ do không chiệu tìm .của cho mà còn muốn dân tới miệng nửa hay sao

http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=24549
          Last edited by quocdung.nt; 14-08-2009, 11:08.

Email :

Comment

Nguyên văn bởi doanthehung Xem bài viết
            Bác có mạch nạp nhớ cho Monitor không Thanks
            mạch này nạp cả nhớ Monitor luôn bạn

Email :

Comment

bạn qua đây láy về rồi bạn tự mở code ra chinh lai là OK chứ gì

Email :

Comment

bạn hướng dẫn cách dùng phần mềm và một ít kinh nghiệm (nếu có) cho các bạn trên diễn đàn nhé .cám ơn bạn nhiều

Comment

tặng cho anh em sài mà kô cảm ơn mà còn nói này nói nọ nữa

Email :

Comment

Gớm, cái này là mạch nạp và phần mềm nạp cho PIC cũng như chip nhớ dòng 24Cxx đấy mà. Lên mạng search đầy !

Comment

• Bó tay các bác, dung.nt đã có ý tốt muốn góp lên diễn đàn mà còn này nọ. Phần mềm thì có rồi, còn ROM trên diễn đàn thì đầy còn j nữa Bác sodo kiếm được đầy sao không post lên cho anh em

Comment

• Này 2 cái ông '' biendt '' '' lehung883 '' các ông đả đóng góp được gì cho diển đàn mà các ông nói lời cay đắng thế , cái này chính tôi đả điện thoại xin anh Dũng nếu yahoo của tôi không bị trục trặc nhận file không được thì các bác chưa chắc gì thấy được mặt nó đâu người ta đả có công vẽ lại gửi cho các ông + cả file ROM các ông còn đòi gì nửa ,các ông có giỏi thì lên các web bán mạch nạp EP-ROM cự nó í , nó bán 950.000 luôn đấy , dân thợ diên tử dân dụng như tui mình chỉ cần 2 mạch nạp nhớ TV & DVD-MP4 là tạm đủ rồi ( cả 2 cái này anh Dũng điều có gửi lên kể cả file ROM đủ hết rồi còn gì ) thế các ông thử tìm trên các diển đàn khác xem được bao nhiêu người như anh Dũng , tiện đây tôi xin có lời cám ơn chân thành gửi đến anh Dũng , anh cũng không nên đôi co với những người không biết quí công sức người khác làm gì , ( Cứ cái ngữ này thì mai mốt lên diển dàn có mà ngó thôi ai dám post gì lên nửa chứi )

Comment

• có 1 câu của tuấn mình rất vui ,tuấn cần gì thi qua y cho yahoo mình gởi qua cho chứ đưa lên dien dan cho anh em sài lai mắt tợi đúng ra mình củng chả vẻ lại làm chi mà tuấn điện cho mình, mình bỏ công mới vẽ lại gởi cho anh em sài mà còn này nọ thì cái công của mình vô nghĩa quá chẳng hạng nhu nhửng anh em diển dàn như mình vạy thì anh em co tức ko

mình :quốc dũng cảm ơn tuấn nhiều nha

Email :

Comment

• Nguyên văn bởi quocdung.nt Xem bài viết
                            mình cho sơ đồ và phần mềm máy nạp nhớ ...còn CODE nhớ TV mình đã gởi đầy bền này rồi còn nói gì nửa chứ do không chiệu tìm .của cho mà còn muốn dân tới miệng nửa hay sao

http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=24549

Chào bạn

Ban cho mình hỏi chút nhé. về phần sơ đồ thì chưa làm thử chưa biết. Nhưng trong mạch mình nhìn thấy một con chip Master PIC16x84. Vậy câu hỏi đặt ra để mạch nạp có thể nạp thì khi làm xong mạch này vẫn cần file .hex của chip Master ( Pic16X84 ) và phải dùng một mạch nạp khác để nạp(file .hex đang thiếu) cho con Master ???????.

Cảm ơn bạn.
                            Email:
                            đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                            Kakao talk: sinotruk

Comment

• mình chỉ tốm tắt thôi để nạp nhớ TV thôi 24C hoặc 12c còn những con 14 chân hoặc 16 chân 28 và 40 chân thì mình bỏ qua còn nếu bạn muốn thì chỉ cần nới thêm chân là được chứ ko cần nới thêm linh kiện nào nửa

Email :

Comment

• to DUNG32:
                                ko có file chuẩn eeprom đâu,mỗi khi thay nhớ or crt thì phải chỉnh lại hết,có 2 thông số cần chỉnh :
                                -chỉnh W/B(white blance)
                                -chỉnh tuyến tính:gồm ngang và dọc(bởi mỗi CRT đều ko giống nhau)
                                cho nên các file được share trên diễn đàn muốn ok thì phải chỉnh lại (100%),đẹp xấu tùy thâm niên từng người

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X