Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khanh091989 Xem bài viết
    giup minh voi.minh moi nhan con panasonic chay ic 49x gio sua nen roi nhung bi benh nuc nao hinh anh phim quay canh toi la man hinh bi toi suong.khi den canh sang no tu tu sang nen.nuc bi kiem tra nguon 180 binh thuong.soi dot bt cac nguon bt nhu nuc khong bi.
    Bạn viết bài nên có dấu, chứ kg đọc được thì làm sao mà giúp.

Comment

• xin chào các bác.
      em vừa nhận sửa con tivi pana TC_21FX71v chạy IC tổng 49x.... hai 2 hàng chân kép .hiện tượng bật lên nhìn thấy muỗi và nghe thấy tiếng rồi ngắt luôn.rồi rút điện cắm lại , nó lại như vậy. Bác nào biết xin giúp e với.
      Đã kiểm tra.lúc mất hình ic 49x.. từ chân ic 49x.. mất nguồn ra cấp cho con ic 5 chân ra điện áp 5v .luc máy chạy thi tất cả ok.nguồn 3.3v nuôi máy ko mất.
      bác nào biết giúp e với .... xin cảm ơn.

Comment

• ko ai giup e ak moi nguoi di dau het roi

Comment

• [QUOTE=le thanh huy;723419]xin chào các bác.
          em vừa nhận sửa con tivi pana TC_21FX71v chạy IC tổng 49x.... hai 2 hàng chân kép .hiện tượng bật lên nhìn thấy muỗi và nghe thấy tiếng rồi ngắt luôn.rồi rút điện cắm lại , nó lại như vậy. Bác nào biết xin giúp e với.
          Đã kiểm tra.lúc mất hình ic 49x.. từ chân ic 49x.. mất nguồn ra cấp cho con ic 5 chân ra điện áp 5v .luc máy chạy thi tất cả ok.nguồn 3.3v nuôi máy ko mất.
          bác nào biết giúp e với .... xin cảm ơn.[/QUOTE

hut trong d511 gan flaybachk.se kg ngat nua,thi se thay benh.neu chay duoc bo luon d511
          ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh huy Xem bài viết
            xin chào các bác.
            bác nào biết giúp e với .... xin cảm ơn.
            Chú ý nguồn 1,8v nữa bác ạk
            email:

Comment

• các bác nào ở SG cho em hỏi ở Sg có chỗ bán thạch anh 20.25AIKA6J không ạ?Bác nào biết chỉ em nhé.

Comment

• chào ae mình có tivi pana TC-21PS76V IC TDA 12166M dán 4 hàng chân.hien tượng tivi xem bình thường.av chỉ có tiếng không hình,vẫn hiển thị av.cả av1 và av2 đều vậy.đã kiểm tra rắc av đi vào chân ic (không có ic đảo mạch av).không có ic tổng nên chưa thay thử.cắm đường av ra cũng chỉ có tín hiệu tivi chứ av kông có ,đã dùng rắc av nối tụ choc thẳng ic nhưng o được,,không có di ot gim ở đường av in .xin các bác cho ý kiến ai có sơ đồ cho mình xin
                Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
                Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
                  chào ae mình có tivi pana TC-21PS76V IC TDA 12166M dán 4 hàng chân.hien tượng tivi xem bình thường.av chỉ có tiếng không hình,vẫn hiển thị av.cả av1 và av2 đều vậy.đã kiểm tra rắc av đi vào chân ic (không có ic đảo mạch av).không có ic tổng nên chưa thay thử.cắm đường av ra cũng chỉ có tín hiệu tivi chứ av kông có ,đã dùng rắc av nối tụ choc thẳng ic nhưng o được,,không có di ot gim ở đường av in .xin các bác cho ý kiến ai có sơ đồ cho mình xin
                  mình làm mấy con pana bị sét đánh nhẹ cũng mất av theo đường TH từ đầu vào .thay tổng đi là được.

ĐT:0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
                    mình làm mấy con pana bị sét đánh nhẹ cũng mất av theo đường TH từ đầu vào .thay tổng đi là được.
                    cảm ơn bạn đẻ mình thử có gì báo lại nhé
                    Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
                    Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
                      Đại ca quá bộ qua giúp em với, em mong tin đấy...
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...33/#post725558
                      Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
                        chào ae mình có tivi pana TC-21PS76V IC TDA 12166M dán 4 hàng chân.hien tượng tivi xem bình thường.av chỉ có tiếng không hình,vẫn hiển thị av.cả av1 và av2 đều vậy.đã kiểm tra rắc av đi vào chân ic (không có ic đảo mạch av).không có ic tổng nên chưa thay thử.cắm đường av ra cũng chỉ có tín hiệu tivi chứ av kông có ,đã dùng rắc av nối tụ choc thẳng ic nhưng o được,,không có di ot gim ở đường av in .xin các bác cho ý kiến ai có sơ đồ cho mình xin
                        chết ic tổng rồi bạn ơi.mua ic rồi thay vào là ok

Comment

• Chào các bác ! Cái nhà em có cái tivi pana 21" TC-21FS24V bị hiện tượng như sau:

em đã kiểm tra phần vertical (AN15525) rồi không thấy hư hỏng gì, phần nguồn +-15 thấy có +- 13 không biết ổn không, nguồn 24 cấp cho IC có đủ, đã thay thử IC mới cũng vậy

Các bác giúp em với, em mới vào nghề

Comment

• Nguyên văn bởi microsun Xem bài viết
                            Chào các bác ! Cái nhà em có cái tivi pana 21" TC-21FS24V bị hiện tượng như sau:

em đã kiểm tra phần vertical (AN15525) rồi không thấy hư hỏng gì, phần nguồn +-15 thấy có +- 13 không biết ổn không, nguồn 24 cấp cho IC có đủ, đã thay thử IC mới cũng vậy

hỏng lái tia rồi bạn ơi ,thay nhanh ...............
                            [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                            daihoan1977@gmail.com.vn
                            sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi microsun Xem bài viết
                              Chào các bác ! Cái nhà em có cái tivi pana 21" TC-21FS24V bị hiện tượng như sau:

Gỡ lái mành ra nối lại bác ơi, iem vẫn làm như vậy mà. OK OK
                              email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                                Gỡ lái mành ra nối lại bác ơi, iem vẫn làm như vậy mà. OK OK
                                đứt lái (mành)là bệnh đặc trưng của dòng tivi này mà.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X