Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
    các bác giúp e tý ạ.e vùa nhân sony 21inch màn cong.e ko nhớ modem,khách bảo trước nó bị đen khoảng 3cm bên trái của màn cứ dàn dần nó tăng lên 4cm đến nay nó bị đen cả màn.e đả kt thấy abl 3v ik 1.8v 3 tia thì 0.5v e đả dò đường ik thấy ko có lk nào chết.các bác mách nước dùm!!!!!
    cứ đen thui nó chạy tiếng vẩn ok.ko hiển thị đèn báo ko nháy nhịp nào
    mất chói.............................................. .......
    Điều phụ nử giử được bí mất ........
    Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
      mất chói.............................................. .......
      Nếu đen bên trái xem kỹ AFC,,Bây giờ đen thui ,kiểm tra điện áp sợi đốt -G2-,,,Bạn nói chỉnh G2 không tác dụng thì khả năng cao áp có thể chia tay rồi ,,,À Mình mở máy thấy có tin nhắn của Bạn ,,,gì nhỉ có gì thì điện thoại
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Nếu đen bên trái xem kỹ AFC,,Bây giờ đen thui ,kiểm tra điện áp sợi đốt -G2-,,,Bạn nói chỉnh G2 không tác dụng thì khả năng cao áp có thể chia tay rồi ,,,À Mình mở máy thấy có tin nhắn của Bạn ,,,gì nhỉ có gì thì điện thoại
        rồi bác!nó bị ôxi hóa dây tín hiệu ik và bgk làm e mất sức.còn afc vẩn chửa ra .tụ đả thay có đở hơn tý nhưng vẩn bị.....thằng sony nó làm phức tapk quá làm lòi cả mắt
        Là điều họ ko biết!

Comment

• bạn dò kỷ AFC đi nó còn 1 con zenr gần giải mã đó máy bạn lệch tâm ngang chắc AFC luôn đó đó là pan hiệu thắng sony đó ai làm ven sẽ gặp hoài
          chúc bạn thành công nhe
          CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
          Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
            bạn dò kỷ AFC đi nó còn 1 con zenr gần giải mã đó máy bạn lệch tâm ngang chắc AFC luôn đó đó là pan hiệu thắng sony đó ai làm ven sẽ gặp hoài
            chúc bạn thành công nhe
            chính xác như bác chỉ.nó bị xuyên con diot z mà mình ko đọc đc số điện áp nên minh nhổ ra vứt thấy chạy bt ko biết lâu dài có sao ko biết nửa
            Là điều họ ko biết!

Comment

• Chào các ACE trên diễn đàn,tôi đang sửa cái TV Sony model KV-AR212M50.Máy chạy IC tổng TDA12019H,IC mành STV9302A,IC nguồn STR F6267.Cắm điện bật nguồn đèn xanh sáng sau đó tắt luôn đồng thời đèn đỏ nháy 2 nhịp.Đã kiểm tra các mức áp nguồn đều tốt.ACE nào có sơ đồ của dòng máy này cho tôi xin với hoặc ai đã gặp bệnh này xin tư vấn giúp tôi.Xin cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi Sakurama Xem bài viết
                Chào các ACE trên diễn đàn,tôi đang sửa cái TV Sony model KV-AR212M50.Máy chạy IC tổng TDA12019H,IC mành STV9302A,IC nguồn STR F6267.Cắm điện bật nguồn đèn xanh sáng sau đó tắt luôn đồng thời đèn đỏ nháy 2 nhịp.Đã kiểm tra các mức áp nguồn đều tốt.ACE nào có sơ đồ của dòng máy này cho tôi xin với hoặc ai đã gặp bệnh này xin tư vấn giúp tôi.Xin cảm ơn!
                Thằng SONY của Mình nó lại chạy 12067 Dán vuông to ,,Nó đang bị nháy 4 nháy 1 nhịp ,,Mình đã thay IC 9302 rồi mà vẫn vậy,,

Comment

• Chào Bạn Thuần,bạn có sơ đồ của máy mình ko,cho mình xin với,tìm từ hôm qua đến giờ mà trên 4rum ko có.

Comment

• Trích Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                    và xung FH nữa bạn nhé ! mất xung vetr và FH máy cúp đèn nháy 4 nhịp...
                    Em tìm ra bệnh rồi. Em đã kiểm tra kỹ hai đường xung hồi tiếp như các Bác đã chỉ dẫn và kết quả là Đúng như Bác Toi1975 đã nói máy bị mất xung FH do hỏng tụ trên đường hồi tiếp về VXL...
                    Cảm ơn các Bác nhiều. Chúc các Bác luôn khỏe và thành công trong nghề nghiệp.
                    Luôn nhiệt tình trợ giúp a.e trong diễn đàn.
                    Mình copy trên 4rum đấy,xem có giúp gì được bạn ko.

Comment

• Chào các ACE trên diễn đàn,tôi đang sửa cái TV Sony model KV-AR212M50.Máy chạy IC tổng TDA12019H,IC mành STV9302A,IC nguồn STR F6267.Cắm điện bật nguồn đèn xanh sáng sau đó tắt luôn đồng thời đèn đỏ nháy 2 nhịp.Đã kiểm tra các mức áp nguồn đều tốt.ACE nào có sơ đồ của dòng máy này cho tôi xin với hoặc ai đã gặp bệnh này xin tư vấn giúp tôi.Xin cảm ơn!

Comment

• [QUOTE=Sakurama;683370]Chào các ACE trên diễn đàn,tôi đang sửa cái TV Sony model KV-AR212M50.Máy chạy IC tổng TDA12019H,IC mành STV9302A,IC nguồn STR F6267.Cắm điện bật nguồn đèn xanh sáng sau đó tắt luôn đồng thời đèn đỏ nháy 2 nhịp.Đã kiểm tra các mức áp nguồn đều tốt.ACE nào có sơ đồ của dòng máy này cho tôi xin với hoặc ai đã gặp bệnh này xin tư vấn giúp tôi.Xin cảm ơn![/QUOTE]Cám ơn Bạn Mình mới nhận buổi chiều ,,Tối rồi lên để mai Cày xem sao ,,,Còn về phần máy của Bạn Mình mới có file này ,Bạn nạp xem thế nào ,,Rồi để Mình tìm sơ đồ cho,,Của Mình thì Mình có sơ đồ giấy rồi,,,Vì Mình làm cũng lâu rồi lên ,,
                        Attached Files

Comment

• chào các bác em gặp một con sony j21mf7 nó bị bệnh như sau khi bật lên xem một lúc ko việc gì sau đó 15phut nó bị màn đen che một nưa man hình em thay mấy con tụ phần afc vẫn thế xin các bác chỉ giúp

Comment

Chào các ACE trên diễn đàn,tôi đang sửa cái TV Sony model KV-AR212M50.Máy chạy IC tổng TDA12019H,IC mành STV9302A,IC nguồn STR F6267.Cắm điện bật nguồn đèn xanh sáng sau đó tắt luôn đồng thời đèn đỏ nháy 2 nhịp.Đã kiểm tra các mức áp nguồn đều tốt.ACE nào có sơ đồ của dòng máy này cho tôi xin với hoặc ai đã gặp bệnh này xin tư vấn giúp tôi.Xin cảm ơn!
                            máy sony đèn nháy 2 nhịp là báo lổi quá áp bạn nên K/T lại sò dòng , cao áp ,tụ C sò và nối tắc luôn con R cầu chì 2,2onh đường nguồn B+ xem sao nhé ! cũng có thể bỏ luôn chân protetor xem sao rồi tính tiếp.............
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

máy sony đèn nháy 2 nhịp là báo lổi quá áp, bạn nên K/T lại sò dòng , cao áp ,tụ C sò và nối tắc luôn con R cầu chì 2,2onh đường nguồn B+ xem sao nhé ! cũng có thể bỏ luôn chân protetor xem sao rồi tính tiếp.............
                              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                                máy sony đèn nháy 2 nhịp là báo lổi quá áp, bạn nên K/T lại sò dòng , cao áp ,tụ C sò và nối tắc luôn con R cầu chì 2,2onh đường nguồn B+ xem sao nhé ! cũng có thể bỏ luôn chân protetor xem sao rồi tính tiếp.............
                                Cảm ơn ''Thuancoi1974'' và ''toi1975''
                                Mình cũng muốn bỏ đường protec cho nó chạy lên xem sao nhưng ko có sơ đồ.Sò dòng và tụ nhụt đảm bảo tốt,điện trở B+ mình cũng đã đấu tắt,chỉ còn cao áp chưa có để thử.

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X