Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
    Tôi đang sửa con LCD SONY 32IN bị bệnh 1/3 màn hình phía dưới bị chồng ảnh.
    [ATTACH=CONFIG]68272[/ATTACH]
    Các bác xem giúp. Tôi đã vệ sinh sạch sẽ các chân connect từ bo chủ sang mạch điều khiển đường ngang và đường dọc màn hình mà không được.
    con này của bạn lỗi panel rồi

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
      chào các a !

e đang làm con sony model HA21P52 tổng TDA8843 ,VXL CXP85224A, 24C08 máy của e màn ảnh tối đen , hiển thị đầy đủ có điều là ko có tiếng sôi và tiếng nói từ đó suy ra là ko bắt được kenh nào các a ạ , chế độ AV cũng vậy , chế độ video out cũng ko có hình ảnh , e đã kt ABL tại cao áp =10v , ABL chân 22 tổng =1v , 9v đủ , 3 tia R,G,B=0,5V , e đã cô lập kênh ra cũng ko có gì khác , các a có kinh nghiệm hd thêm giúp e với ,
      xin cảm ơn các a trước ạ

e đã thay tổng mới mà máy vẫn chưa khỏi bệnh , nhưng lần này thì đường video out sang màn khác đã có hình ảnh , a nào giàu kinh nghiệm xin được giúp đỡ , xin cảm ơn thật nhiều
      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi kimtoantn Xem bài viết
        tivi Sony KV-G21KD7..... làm phiền cac bác giúp đỡ em.... ,máy chạy khoảng 5 phút là chết sò ngang liền ,em đã kiểm tra,nguồn cấp sò ngang không có vấn đề gì,cuộn lái,<yoke> ngang ko chạm,và tải ngõ ra bên thứ cấp,FBT,không biết tần số giao động ngang có chính xác không,em không có máy đo tần số,làm từ trưa tới giờ không ra pan ,,mong đc sự giúp đỡ của các bác hưỡng dẫn sủa pan này ,thank ! ah" sò ngang em đã thay thử: D2499" có diode" C5244" không diode" BU2520DF và BU2508AX"không có diode" giờ em thử gắn con C5250"có diode" và rút lái tia ra thì sò máy chạy bình thường sò không nóng>OK" em không có thạch anh 504 thay thử.... em đang nghi ngờ mạch méo gối nhưng không có sơ đồ con này nên khó làm quá các bác à ! mong được sự giúp đỡ của các bác ! thank !
        Thay biến thế Driver đi bạn.Sony hay bị bệnh này.

Comment

• chào các bác!
          Bác nào có pm tivi Sony SW29M50 cho em xin với ......
          Em trân thành cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
            Tôi đang sửa con LCD SONY 32IN bị bệnh 1/3 màn hình phía dưới bị chồng ảnh.
            [ATTACH=CONFIG]68272[/ATTACH]
            Các bác xem giúp. Tôi đã vệ sinh sạch sẽ các chân connect từ bo chủ sang mạch điều khiển đường ngang và đường dọc màn hình mà không được.
            modell máy là igif.bệnh trên nếu đúng dòng bx hoặc ex của sony đèn thường chưa full hd thì không sử lý được đâu bác ơi.nếu đèn full thì hết 1t2 bác nhé
            cung cấp linh kiện lcd chuyên nghiệp.
            .
            atm:1300206186031.ngân hàng nông nghiệp chi nhanh thăng long

Comment

• chào các các nhà e có con tivi SONY 21inh kv-t21mf Click image for larger version

Name:	437D98A3-8AC8-E984-DED1-F59BF89BC583.jpg
Views:	1
Size:	234.4 KB
ID:	1380929

Click image for larger version

Name:	5032459C-0CFA-32B5-B6D4-79F5AE3E80D6.jpg
Size:	249.7 KB
ID:	1380930

Click image for larger version

Name:	5032459C-0CFA-32B5-B6D4-79F5AE3E80D6.jpg
Size:	249.7 KB
ID:	1380930

Bị hiện tượng có tiếng nhưng ko có hình, hiển thị kênh và Volume vẫn hiển thị bình thường, chỉ có điều là có tiếng thôi, hình k có.

Đây là video về e nó

Các bác vào tư vấn e xem nó bị sao với ạ
              |

Comment

chào các a !

e đang làm con sony model HA21P52 tổng TDA8843 ,VXL CXP85224A, 24C08 máy của e màn ảnh tối đen , hiển thị đầy đủ có điều là ko có tiếng sôi và tiếng nói từ đó suy ra là ko bắt được kenh nào các a ạ , chế độ AV cũng vậy , chế độ video out cũng ko có hình ảnh , e đã kt ABL tại cao áp =10v , ABL chân 22 tổng =1v , 9v đủ , 3 tia R,G,B=0,5V , e đã cô lập kênh ra cũng ko có gì khác , các a có kinh nghiệm hd thêm giúp e với ,
                xin cảm ơn các a trước ạ
                mong ác a tư vấn dùm máy này e thay tổng rồi mà vẫn vậy , giúp e tý khàng giục ghê quá tuần nay mà vẫn chưa làm được
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• cái này bác vệ sinh mên xong kty kỷ có hở mạck hay ko đến kiểm tra r c điốt nới đường abl ..........
                  chúc bác sớm thịt đc nó.hihi
                  Điều phụ nử giử được bí mất ........
                  Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi binhlcd Xem bài viết
                    modell máy là igif.bệnh trên nếu đúng dòng bx hoặc ex của sony đèn thường chưa full hd thì không sử lý được đâu bác ơi.nếu đèn full thì hết 1t2 bác nhé
                    Cảm ơn các bác. Tìm ko ra bệnh nên ngậm ngùi trả lại họ rồi. Thế là lại thêm một con phải bó tay

Comment

mong ác a tư vấn dùm máy này e thay tổng rồi mà vẫn vậy , giúp e tý khàng giục ghê quá tuần nay mà vẫn chưa làm được
                      Tuấn kiểm tra các mức áp cấp cho tổng xem, nếu video out cũng không có thì quan tâm tra ABL làm gì.
                      email:

Comment

thay.... cái ruột lun cho nhanh, 120k.
                        Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• hic, k bác nào giúp e ah?
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi samuenvn85 Xem bài viết
                            chào các bạn đồng nghiệp mình đang sửa tivi sony J21MF7.
                            Máy có hiện tượng chập chân 1-3 IC nguồn sau khi thay IC mới chay được 1 thời gian ngắn lại chết và chập tiếp chân 1-3 IC nguồn mới thay

nhờ các bạn đồng nghiệp giúp đỡ mình cách khắc phục pan!
                            cảm ơn các bạn!
                            trước tiên bạn hãy rửa sạch phần nguồn bằng xăng(cả trên và dưới)và thay con tụ 16v220uf bên phần sơ cấp của nguồn,và kiểm tra r33ohm như bác Tuanhonglac nói,là chạy như gái 17 thôi mà
                            chúc bạn thành công

Comment

• chào các a ?

nay ông hàng xóm ôm sang con LCD SONY 40EX520 có biểu hiện chết đèn , mở power lên màn ảnh sáng rồi loang đen dần dần nửa màn ảnh , cảnh tượng diễn ra như những đám mây đen kéo đến che mất nửa màn ảnh , đk chuyển kênh được nhìn nhanh lúc đó có thấy màn ảnh kẻ sọc ngang, sọc dọc ...khách hàng muốn biết thay đèn giá cả bao nhiêu , hoặc phục hồi được càng tốt , a nào biết giá của nó cho e xin ý kiến

hình ảnh dươch kèm theo
                              Attached Files
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

chào các a ?

nay ông hàng xóm ôm sang con LCD SONY 40EX520 có biểu hiện chết đèn , mở power lên màn ảnh sáng rồi loang đen dần dần nửa màn ảnh , cảnh tượng diễn ra như những đám mây đen kéo đến che mất nửa màn ảnh , đk chuyển kênh được nhìn nhanh lúc đó có thấy màn ảnh kẻ sọc ngang, sọc dọc ...khách hàng muốn biết thay đèn giá cả bao nhiêu , hoặc phục hồi được càng tốt , a nào biết giá của nó cho e xin ý kiến

hình ảnh dươch kèm theo
                                đời này hay chết đèn thật,mình cũng gặp 2 em ruồi giọt mưa,có hai hình tren,dưới như sai đồng bộ mành
                                cũng là pan do panel bó tay càng làm càng càng hỏng nặng thêm chỉ có duy nhất 1 em bị chập tụ thì ok
                                thay màn 3t không nên thay mang tiếng chết.
                                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X