Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bạn đã đọc sách nguyen lý và phuong pháp tìm pan ti vi lcd của kỹ sư phạm đình bảo chưa? khối nguồn và cao áp phân tích rất kĩ nhưng các khối khác thì quá sơ sài mà chúng ta cần thì không phân tích cho kĩ.hay kĩ sư này cũng chỉ biết có thế mà thôi?/
    mình chụp lên đây các thông số điện áp của panel sony đời KLV32BX35A mong các bạn tham khảo và cho mình biết ngoài điện áp 12v ra còn các điện áp khác do con ic nào tạo ra mà có Click image for larger version

Name:	100_4969.jpg
Views:	1
Size:	95.5 KB
ID:	1381113Click image for larger version

Name:	100_4970.jpg
Size:	91.0 KB
ID:	1381114Click image for larger version

Name:	100_4971.jpg
Size:	83.8 KB
ID:	1381115
    khi ic to trên panel này chết đèn đỏ nguồn nháy 5 nhịp nhé
    Last edited by thapnguyen; 04-07-2013, 00:19.
    ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• tivi sony XR29M50(hàng thái) cần giúp :
      chẳng là e mới nhận 1 em model XR29M50.mở nguồn có hình hơi tối và màu hơi tím 1 chút.có đường quét ngược.em đo các điện áp như sau : B+ = 150V.cs sắc 200v.9v,15v có đủ cả.điện áp 3 màu ở chân đèn là 200V.ABL được ~4v.Q009 từ ABL về vxl đã bị bỏ.
      các bác giúp e với.liệu có phải B+ cao quá ko.nhưng sao cao thế mà ko cắt nguồn ạh.cách khắc phục như thế nào ạh?

Comment

• Nguyên văn bởi BLH2511 Xem bài viết
        tivi sony XR29M50(hàng thái) cần giúp :
        chẳng là e mới nhận 1 em model XR29M50.mở nguồn có hình hơi tối và màu hơi tím 1 chút.có đường quét ngược.em đo các điện áp như sau : B+ = 150V.cs sắc 200v.9v,15v có đủ cả.điện áp 3 màu ở chân đèn là 200V.ABL được ~4v.Q009 từ ABL về vxl đã bị bỏ.
        các bác giúp e với.liệu có phải B+ cao quá ko.nhưng sao cao thế mà ko cắt nguồn ạh.cách khắc phục như thế nào ạh?
        quả thạt B+ như vậy là cao bạn đo lại chính xác như vậy không.nhưng pan hình tối,tạo tia quét ngược không phải do nguồn gây lên bạn kt 3 tia R,G,B từ ic mã đưa lên vỉ đế đèn xem có đều nhau không.kt 3 k tốt ở vỉ đế đèn xem thế nào,kt đèn hình không khéo đèn bị chập k tốt nào rồi

Comment

• 3 tia R,G,B bằng nhau(hình như được 0,5V e ko nhớ lắm).cắm AV vào vẫn có hình nhưng màn mờ tối và có tia quét ngược.nếu chập katot thì phải hiện 1 màu đó chứ ạh.

Comment

• Nguyên văn bởi BLH2511 Xem bài viết
            tivi sony XR29M50(hàng thái) cần giúp :
            B+ thì nhìn SE là biết, còn hình bị tối trước mình cũng gặp điện áp rgb từ tổng ra thấp IK cũng thấp sau mình kt mạch abl thấy chân ABL FILTE bị sụt áp rất thấp,mình treo trở lên nguồn 9v chạy ok.

Comment

• 3 tia từ ic mã đưa lên đều là 2v.còn nếu thấp như vậy là ma trận chưa mở.kt abl và sung dòng.ktvir đế đèn nếu đi ốt trên đó chập nhẹ IK khóa ma trận.đèn hình kém cũng vậy

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                3 tia từ ic mã đưa lên đều là 2v.còn nếu thấp như vậy là ma trận chưa mở.kt abl và sung dòng.ktvir đế đèn nếu đi ốt trên đó chập nhẹ IK khóa ma trận.đèn hình kém cũng vậy
                e đã kiểm tra kĩ rồi.3 tia từ vxl lên là 0,8VDC.IK=3.4VDC.B+=150VDC.nguồn 200V cho cs sắc ok.ABL khi máy chạy ổn định là 3,6V,thay điện trở treo lên B+ vẫn thế nên em nghĩ ko phải do ABL.ban đầu mở lên đèn nguồn nhấp nháy và nghe có tiếng tạch tạch nhỏ ở đuôi đèn.khi máy sáng ổn định thì ko có tiếng nữa và đèn nguồn sáng bt.Click image for larger version

Name:	IMG00396.jpg
Size:	156.5 KB
ID:	1381123
                hình của e nó đây.vxl la tda12067(dán)

Comment

• ông ngoại cháu có một chiếc tivi hiệu Sony Wega. buổi sáng vẫn xem bình thường nhưng sau khi buổi chiều bật lên thì tivi bị như vậy. cái đèn TV ở màn hình nó nháy đỏ rồi tắt, điều kiển không sử dụng được phải dùng tay bấm ở nút của màn hình thì nó lên nhưng màn hình bật vài giây rồi lại tắt đi. Mà khi bật được màn hình thì hình ảnh nó hiện những dòng kẻ ngang là sao ạ? cháu k am hiểu về đồ điện tử nên muốn nhờ các bác giúp. Cháu cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi ngamup Xem bài viết
                    ông ngoại cháu có một chiếc tivi hiệu Sony Wega. buổi sáng vẫn xem bình thường nhưng sau khi buổi chiều bật lên thì tivi bị như vậy. cái đèn TV ở màn hình nó nháy đỏ rồi tắt, điều kiển không sử dụng được phải dùng tay bấm ở nút của màn hình thì nó lên nhưng màn hình bật vài giây rồi lại tắt đi. Mà khi bật được màn hình thì hình ảnh nó hiện những dòng kẻ ngang là sao ạ? cháu k am hiểu về đồ điện tử nên muốn nhờ các bác giúp. Cháu cảm ơn nhiều.
                    cháu không am hiểu về điện tử thì cháu mang ra cho các bác thợ sửa chữa các bác ấy biết thì các bác ấy sửa cho

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                      chào các a !

e đang làm con sony model HA21P52 tổng TDA8843 ,VXL CXP85224A, 24C08 máy của e màn ảnh tối đen , hiển thị đầy đủ có điều là ko có tiếng sôi và tiếng nói từ đó suy ra là ko bắt được kenh nào các a ạ , chế độ AV cũng vậy , chế độ video out cũng ko có hình ảnh , e đã kt ABL tại cao áp =10v , ABL chân 22 tổng =1v , 9v đủ , 3 tia R,G,B=0,5V , e đã cô lập kênh ra cũng ko có gì khác , các a có kinh nghiệm hd thêm giúp e với ,
                      xin cảm ơn các a trước ạ

a nào có fw nhớ chuẩn của máy này cho e xin nhé , e kt ic nhớ thì thấy bên trong ko có nội dung , nhưng nạp thử 1 fw khác vào thì ko thấy khỏi bệnh
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                        a nào có fw nhớ chuẩn của máy này cho e xin nhé , e kt ic nhớ thì thấy bên trong ko có nội dung , nhưng nạp thử 1 fw khác vào thì ko thấy khỏi bệnh
                        bạn thử xem
                        Attached Files

Comment

• Minh luc truoc cung nhansua tinh trang ko co anh sang a bi noi duong hoi ban kiem tra duong g2 chua nhung so by doi truoc thuong bi hu duong nay lam

Comment

• chào các bác lại làm phiền các bác chút em đang làm con ti vi sony CRT KV-XJ29M60 em nó bị chết sò dòng con D2578 mua ko có thay bằng em J6810A sau khi thay rồi bây giờ bật nguòn thì em nó lên khoảng 2s chua kịp sáng màn đã tắt chờ đồng thời đèn nguồn chớp 2 lần theo chu kỳ! nghi con sò mành hỏng em thay luôn nhưng tình trạng vẫn vậy! mong anh em cho ý kiến

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                              chào các bác lại làm phiền các bác chút em đang làm con ti vi sony CRT KV-XJ29M60 em nó bị chết sò dòng con D2578 mua ko có thay bằng em J6810A sau khi thay rồi bây giờ bật nguòn thì em nó lên khoảng 2s chua kịp sáng màn đã tắt chờ đồng thời đèn nguồn chớp 2 lần theo chu kỳ! nghi con sò mành hỏng em thay luôn nhưng tình trạng vẫn vậy! mong anh em cho ý kiến
                              Nháy 2 nháy 1 nhịp là lỗi nguồn mà ,,,Kiểm tra nguồn thứ kỹ xem ,,,
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• em cách ly tải ra dùng tải bóng đèn nhưng bật lên đèn sáng cái tý là mất luôn và đèn nguồn vẫn chớp chớp hai nhịp thế phải kiểm tra thế nào đây anh

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X