Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
    Bạn xem lại Backlight khả năng 01 đến 02 bóng bị hỏng!
    gọi cho cậu mà ko dc chói cxa2159 chân bảo vệ là chân 20 nhé ( mình nhầm với 2139 ) chân này phải có 3,5v nếu mất điện áp này tìm con đèn q503 hút bỏ chân C ra thử xem hoặc kiểm tra phần bieensthees kích có con điot có bị rò ko nhé hoặc biến thế này cũng hay đứt cuộn lắm///thân

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
      Chào A,E trên diễn đàn, mình không rành LCD. Hôm nay cho mạo muội hỏi một Pan Sony nha!:
      Sony LED 40EX52 hàng Malaysia, tiếng bình thường, hình bị bóng từ trên xuống (4 đến 5 bóng), khi như vậy thì màu lem lem không ra màu gì hết! Nhưng khi đem về tiệm để nguội chạy đẹp bình thường nhưng ở cảnh tối nhìn thật kỹ thấy nửa trên sáng hơn nửa dưới, thấy vậy trả lại cho khách chạy được mấy ngày thì bị lại bệnh như cũ! Nhờ A,E thường làm LCD tư vấn cho mình với!
      thử kiểm tra típ xem có thể bị move

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        thử kiểm tra típ xem có thể bị move
        Cám ơn Bác Anhnamdinh1 & HoangLong! để mình thử xem sao rồi báo cáo lại!
        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
        Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
          Cám ơn Bác Anhnamdinh1 & HoangLong! để mình thử xem sao rồi báo cáo lại!
          mình nhầm với lcd EX mà thông cảm nhé

Comment

• Chào các bác !
            em đang cần nhớ của sony XA25M80 ai có giúp em với em xin chân thành cảm ơn !
            Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
            Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
              Chào các bác !
              Mình đã gởi bên luồn CODE/ROM TIVI rồi đó bạn! Chào!
              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
              Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
                Chào các bác !
                thử các fw này nhé
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  thử các fw này nhé
                  Vâng cảm ơn bác nhiều . mấy hôm em bận quá mai em mới làm đến !
                  Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                  Call : 0989 30 30 36

Comment

• cac bac co so do tivi sony trinitron KVSW 253M50 cho minh xin , xin thanh that cam on cac bac.
                    Last edited by minhgia; 05-06-2014, 20:19.

Comment

• Nguyên văn bởi minhgia Xem bài viết
                      cac bac co so do tivi sony trinitron KVSW 253M50 cho minh xin , xin thanh that cam on cac bac.
                      xin sơ đồ nhớ thông tin chi tiết nhé thì mới giúp dc chử thử xem có đúng ko nhé
                      Attached Files

Comment

• Chào anh, em ,chú ,bác !
                        em cần bo sử lý của con sony 32v550a , ai có chia giúp dùm e. sms 0908101117 em gọi lai.
                        Cảm ơn toàn thể mọi người.

Comment

• Xin ae giúp đỡ tìm con cao áp sony 21p50 của mình với, có sơ đồ thì càng tốt... e đang làm con này mà cao áp chẳng có số mã gì hết...12 chân.. trên main cũng chẳng ghi cái gì cả.. thank trước
                          Last edited by vanhuuweb; 09-06-2014, 12:31.
                          Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
                          Mail:
                          Tel: 0946640229

Comment

• chân thành cám ơn ANHNAMDINH 1 đả gởi cho 1 bộ sơ đồ sony , mình nhận sửa dùm tv sony trinitron KW SW253M50 , âm thanh bình thường , màn hình chỉ còn 1 sọc đứng giống như hiện tượng hỏng tụ cực C của H.out đã thay tụ vẩn chưa khắc phục được , có 1 điện trở nằm ngay chân của đường H+ lên yoke bi cháy không đọc được trị số` của đỉện trở này ( sò H out là TT 2142) , điện trở này nhìn xác mà doán khoảng 2w , theo sơ đồ mà mình nhận được R510 có trị số la 47 ohm 2w nhưng thay vào cháy ngay , xin các bác chỉ giáo giúp , chân thành cám ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi minhgia Xem bài viết
                              chân thành cám ơn ANHNAMDINH 1 đả gởi cho 1 bộ sơ đồ sony , mình nhận sửa dùm tv sony trinitron KW SW253M50 , âm thanh bình thường , màn hình chỉ còn 1 sọc đứng giống như hiện tượng hỏng tụ cực C của H.out đã thay tụ vẩn chưa khắc phục được , có 1 điện trở nằm ngay chân của đường H+ lên yoke bi cháy không đọc được trị số` của đỉện trở này ( sò H out là TT 2142) , điện trở này nhìn xác mà doán khoảng 2w , theo sơ đồ mà mình nhận được R510 có trị số la 47 ohm 2w nhưng thay vào cháy ngay , xin các bác chỉ giáo giúp , chân thành cám ơn các bác.
                              thay con tụ nối tiếp với con R này đi nhé =4,7mf/160v mạch sửa biên của lái ngang

Comment

• Nguyên văn bởi vanhuuweb Xem bài viết
                                Xin ae giúp đỡ tìm con cao áp sony 21p50 của mình với, có sơ đồ thì càng tốt... e đang làm con này mà cao áp chẳng có số mã gì hết...12 chân.. trên main cũng chẳng ghi cái gì cả.. thank trước
                                thong tin ít quá
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X