Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
    AI CÓ SƠ ĐỒ ĐỜI MÁY 29M50A CHO mình xin nha
    !
    Sơ đồ này trùng không nha!
    Attached Files
    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
    Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
      máy của mình cao áp dánh lửa thay rồi nhưng sáng trắng rồi ngắt
      Ktra đường 180v chưa . đánh lửa bay R 180v rồi

Comment

• cảm ơn bác em kiểm tra rồi dầy đủ cả

Comment

• 180v vẫn đủ

Comment

• chào anh em , em mới nhận con Sony 1484mt không điều khiển được , đã thay phím và hàn lại chân PCA84c640p , thay thạch anh , nhưng vẫn ko được , hướng tiếp theo anh em chỉ dùm với , chân thành cảm ơn

Comment

• Chào cả nhà! hôm nay em lai đem lên đây một kon bệnh nhờ anh em giúp đỡ! Sony model TG21M80. nguồn chạy: F6707A, mành: AN522, tổng TDA8844.
              tình trạng: khi bật nguồn dao đông- ngắt . lặp lại. em đã tách cao áp, sò dòng, cắm nguồn thì B+ =135v khi chưa gắn tải giả. khi gắn bóng đèn vào thì nguồn sụt còn 23v và chập chờ kèm tiếng rít.
              Do kon ti vi này đời cũ nên em không có cái xác nào để tháo linh kiện gắn thử. nên em đem lên đây nhờ anh em tư vấn và định hướng giúp em với! anh em nào có sơ đồ con này cho em xin luôn( em tìm bên chuyên mục sơ đồ không có)! em xin chân thành cám ơn! chúc anh em một tối thật an lành! !! phắn song sin! hiiiiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
              DD:0982 470 874
              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                Chào cả nhà! hôm nay em lai đem lên đây một kon bệnh nhờ anh em giúp đỡ! Sony model TG21M80. nguồn chạy: F6707A, mành: AN522, tổng TDA8844.
                tình trạng: khi bật nguồn dao đông- ngắt . lặp lại. em đã tách cao áp, sò dòng, cắm nguồn thì B+ =135v khi chưa gắn tải giả. khi gắn bóng đèn vào thì nguồn sụt còn 23v và chập chờ kèm tiếng rít.
                Do kon ti vi này đời cũ nên em không có cái xác nào để tháo linh kiện gắn thử. nên em đem lên đây nhờ anh em tư vấn và định hướng giúp em với! anh em nào có sơ đồ con này cho em xin luôn( em tìm bên chuyên mục sơ đồ không có)! em xin chân thành cám ơn! chúc anh em một tối thật an lành! !! phắn song sin! hiiiiiiiiiiiii
                tìm sơ đồ vào đầu trang [mục chú ý sony] bấm vào hình cái kẹp giấy. có sơ đồ nầy gần cuối muc lục. từ từ kiểm tra từng linh kiện .

Comment

Chào cả nhà! hôm nay em lai đem lên đây một kon bệnh nhờ anh em giúp đỡ! Sony model TG21M80. nguồn chạy: F6707A, mành: AN522, tổng TDA8844.
                  xem có tụ 47mf(33mf)/50V cạnh 6707?!
                  Last edited by thanhtam6875; 07-07-2014, 10:21.
                  Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                  Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                    xem có tụ 47mf(33mf)/50V cạnh 6707?!
                    không có anh ơi! chi có kon 220mF /25v thôi anh ạ!

Comment

• chào các bác em gặp con sony 21 phẳng loại thái nhập khẩu chạy tổng dán to em ko rõ tên loại phím bấm trên nóc máy nó bị chết cao áp sau đó em thay cao áp khác thì lên nhưng nó ra bệnh sau ảnh chỗ co chỗ nở vd vt3 thì nó co bé xíu hay hanoi thì chữ h nở ra em kiểm tra sò méo gối ko chết nó chạy con bóng trường 740 và ic dán 4558 đã thay thử ko được chỉnh sẻvic ko đc chỉ chỉnh mành là được xin các bác chỉ giúp

Comment

không có anh ơi! chi có kon 220mF /25v thôi anh ạ!
                        dã tra máy về cố chủ ! vì khong mua dược ic nguồn!

Comment

• các bạn cho mình hỏi ? sony 29m83 chớp 2 nhịp một lần là hư phần nào vậy? thank

Comment

• kiểm tra diện trở 150k nối từ b+ cấp qua abl bị đứt bạn à

Comment

• sony 21 cua e mo may khien binh thuong mang hinh trong khong hinh anh chi co 7sac mau mat hien thi. Lam on tro giup chi pan dum. xin CAM ON
                              DAN PC

Comment

• Sony 21 mang hinh trong dieu khien duoc nhung khong hinh khong hien thi xin hoi no bi hu o dau lam on chi dum .xin cam on
                                DAN PC

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X