Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• pan mành có khi cũng hóc búa lắm chứ chả chơi. nếu đã thay thử diod, tụ 100/35... mà vẫn ko hết bệnh thì đành phải làm có từng con chứ biết làm sao
    Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
    SĐT: 0542234068

Comment

• Em dính con LG mã CT 25Q25RE chassis MC 049A chết cao áp,đã thay cao áp,sò dọc,B+ bình thường
      Hiện trạng sau khi lắp sò dọc chạy 2 phút là chết sò
      Đã đốt 3 sò mà em chưa tìm ra lỗi nên ko mò thêm
      các cao nhân nào gặp lỗi này rùi chỉ em với

Comment

• Nguyên văn bởi hoainamsapa Xem bài viết
        Em dính con LG mã CT 25Q25RE chassis MC 049A chết cao áp,đã thay cao áp,sò dọc,B+ bình thường
        Hiện trạng sau khi lắp sò dọc chạy 2 phút là chết sò
        Đã đốt 3 sò mà em chưa tìm ra lỗi nên ko mò thêm
        các cao nhân nào gặp lỗi này rùi chỉ em với
        trong tivi làm gì có sò dọc #hainamsapa mã CT 25Q25RE là mã gì ở đâu vậy?

Comment

• Các bác cho em hỏi , em có cái tv LG 19 inch màn hình phẳng bị pan bật nguồn đỏ đèn nguồn chừng 5s tắt, nghe tiếng bax rít nhẹ, sau đó tắt thì im luôn, nó dùng str w6754 kéo bax nguồn, em không phải thợ sửa tv nên không rành các bác cho hỏi pan này là do mạch nguồn hay do chạm tải ở chổ khác, em đo áp ở mấy tụ lọc lúc mới bật thấy lên sau đó giảm dần.
          Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

• Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
            Các bác cho em hỏi , em có cái tv LG 19 inch màn hình phẳng bị pan bật nguồn đỏ đèn nguồn chừng 5s tắt, nghe tiếng bax rít nhẹ, sau đó tắt thì im luôn, nó dùng str w6754 kéo bax nguồn, em không phải thợ sửa tv nên không rành các bác cho hỏi pan này là do mạch nguồn hay do chạm tải ở chổ khác, em đo áp ở mấy tụ lọc lúc mới bật thấy lên sau đó giảm dần.
            thường là do hư thứ cấp nên nguồn chạy chút rồi tắt , có thể là hư Flyback , khi nguồn bắt đầu chạy thì có đủ áp , sau đó phần ngang chạy thì bị quá tải , mạch bảo vệ trong IC nguồn sẽ tắt nguồn ,

Comment

• Các Bác cứu với, em có con LG 21FS6RG chạy tổng LV76213 có hiện tượng bật máy chết sò dòng ngay, em đã thay thử cao áp, lái tia mà vẫn vậy nó làm em tiêu mấy con sò rồi các bác ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                Các Bác cứu với, em có con LG 21FS6RG chạy tổng LV76213 có hiện tượng bật máy chết sò dòng ngay, em đã thay thử cao áp, lái tia mà vẫn vậy nó làm em tiêu mấy con sò rồi các bác ạ.
                thay tụ C sò xuống mass đi ạ ( tụ nhụt nhé)

Comment

• Anh em cho em hỏi Em có tivi mode LG 21FS4RG tổng lv76213-c3 nguồn STR W6554A manh la78141 va ka393 nó bị tắt chờ, em hút chân số 3 của LA78141 thì lên nguồn không còn tắt chờ nữa nhưng bị có lằng trắng ngan. em đa thay la78141 và kiểm tra các linh kiện xung quanh nhung hết. mong các bác giúp. Em cam ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi Transistor2S Xem bài viết
                    Anh em cho em hỏi Em có tivi mode LG 21FS4RG tổng lv76213-c3 nguồn STR W6554A manh la78141 va ka393 nó bị tắt chờ, em hút chân số 3 của LA78141 thì lên nguồn không còn tắt chờ nữa nhưng bị có lằng trắng ngan. em đa thay la78141 và kiểm tra các linh kiện xung quanh nhung hết. mong các bác giúp. Em cam ơn nhiều
                    kiếm trên bo có con q16 hut bỏ ra ngoài sem sao

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                      Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                      em hút roi máy chạy không bị tắt chờ nhung vẫn có lằng trắng. tiếp theo e phai làm sao đay ạ. em mò đã 2 ngày roi nhung chua có kết quả gì mong moi người giúp em với

Comment

• giup em voi moi người oi.......

Comment

• thay thử diod nắn nguồn cấp vert chưa?
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

em hút roi máy chạy không bị tắt chờ nhung vẫn có lằng trắng. tiếp theo e phai làm sao đay ạ. em mò đã 2 ngày roi nhung chua có kết quả gì mong moi người giúp em với
                            CÓ LẰN trắng giữ màn hình đúng ko. như vậy máy bị lỗi bên phần mành nên bị gắt dao động.
                            bác khiểm tra điều kiện khối mành hoạt động
                            nguồn cấp ic mành, tụ thoát, lái mành đức ko,
                            nguồn 8v và 5v cấp sau cho ic tổng để tạo dao động hay bị chết con ổn áp 78r09.

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                              CÓ LẰN trắng giữ màn hình đúng ko. như vậy máy bị lỗi bên phần mành nên bị gắt dao động.
                              bác khiểm tra điều kiện khối mành hoạt động
                              nguồn cấp ic mành, tụ thoát, lái mành đức ko,
                              nguồn 8v và 5v cấp sau cho ic tổng để tạo dao động hay bị chết con ổn áp 78r09.
                              em đã thay la78141 roi nhưng vẩn vậy điện áp cho ic tổng vẩn còn đủ 3.3v 5v 8v
                              còn ic la78141 em đo chân số 5 là 23v còn chân 2 la 24v chân 1=1v chân 7= 0.8v chân số thì có 0.3v nhung khi máy cúp nguồn thì lên 6v rồi hạ xuống từ từ. em đã thay các linh kiện xung quanh la78141rồi nhung không dc mong mọi người giúp em với

Comment

Anh em cho em hỏi Em có tivi mode LG 21FS4RG tổng lv76213-c3 nguồn STR W6554A manh la78141 va ka393 nó bị tắt chờ, em hút chân số 3 của LA78141 thì lên nguồn không còn tắt chờ nữa nhưng bị có lằng trắng ngan. em đa thay la78141 và kiểm tra các linh kiện xung quanh nhung hết. mong các bác giúp. Em cam ơn nhiều
                                Coi chừng đứt Yore rồi. Thay thử D301 và D404, R456 tăng trị số. mới làm được 1 cái hồi chiều. cũng nhờ bác hai lúa trên diễn đàn đấy. bạn kiểm tra thử xem. Mình mò cả tuần mà kg ra, may mà đọc được của bác ấy, làm phát chạy luôn.
                                Điện

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X