Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL 21HT99. Bạn cho mình xin số liệu service chuẩn của đời dùng 11135 được không? Con TCL của mình rò kênh bt nhưng khi xem thì bị sôi tiếng và màu kém hơn so với lúc dò. Phải Fine tune tăng lên một chút thi ok! Vi nó bi chet nhớ mà!
    Thank ace!
    Last edited by hau_a33; 06-03-2012, 14:53.

Comment

• Nguyên văn bởi hau_a33 Xem bài viết
      tcl 21ht99. Bạn cho mình xin số liệu service chuẩn của đời dùng 11135 được không? Con tcl của mình rò kênh bt nhưng khi xem thì bị sôi tiếng và màu kém hơn so với lúc dò. Phải fine tune tăng lên một chút thi ok! Vi nó bi chet nhớ mà!
      Thank ace!
      anh nạp lại fw chuẩn xem sao nhé!
      Attached Files
      NO NO
      NO NO

Comment

• Ok, đã đâu vào đấy rồi! Cảm ơn nhiều nhé!

Comment

• cac ae tren dien dan cho em hoi.em dang lam tivi tcl 21F1X may mo len duoc mot luc thi cup,den bao thi chop lien tuc, va co khi ca ngay k bi gi het,vay ae nao co y hay xin chi dum minh cam on?

Comment

• Nguyên văn bởi vanvu Xem bài viết
            cac ae tren dien dan cho em hoi.em dang lam tivi tcl 21f1x may mo len duoc mot luc thi cup,den bao thi chop lien tuc, va co khi ca ngay k bi gi het,vay ae nao co y hay xin chi dum minh cam on?
            anh hàn lại ic vert và soket dọc là ok!
            NO NO
            NO NO

Comment

• cam on ban nha ,de minh thu xem sao?

Comment

• Mình có con TCL model : DT-2180ARB IC tổng 8823 IC mành STV 9302A Máy bị co mành như hình dưới .Đã thay ICmành rồi vẫn vậy .Xin các bạn ai đã làm qua chỉ dùm .Xin cảm ơn !
                Attached Files

Comment

• Bac nao co biet mở mã tivi TCL 25inch Trung Quốc dùng ic TDA9383 ko, em sử dụng các phương pháp thông thường ko mở được. Nó hiện tại ko co menu dò kênh. Nên ko dò được kênh.

Comment

• mình là thành viên mới.xin chào các ae,trên DD.Mình mới nhận của khách hàng 2cai1 TCL21FX1 bệnh giống của bạn vanvu vậy.máy chạy có lúc suốt ngày chẳng có ji cả.Nhưng có lúc mở len dc vài tiếng là bị cup,đèn đỏ chớp nhá liên tục.Mong các cao thu chỉ giúp e.Thakn

Comment

• Nguyên văn bởi tuongvynet Xem bài viết
                      mình là thành viên mới.xin chào các ae,trên dd.mình mới nhận của khách hàng 2cai1 tcl21fx1 bệnh giống của bạn vanvu vậy.máy chạy có lúc suốt ngày chẳng có ji cả.nhưng có lúc mở len dc vài tiếng là bị cup,đèn đỏ chớp nhá liên tục.mong các cao thu chỉ giúp e.thakn
                      thì làm giống như anh đó đi!hàn lại ic mành và socket cắm cuộn dòng là xong!
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• ae tren đ cho minh hoi?tivi tcl 21F5ues gi do may co tieng ma hinh bi lang mat roi tivi chay ic tong 11135 ae nao biet xin giup do?thank
                        -

Comment

• Nguyên văn bởi vanvu Xem bài viết
                          ae tren đ cho minh hoi?tivi tcl 21F5ues gi do may co tieng ma hinh bi lang mat roi tivi chay ic tong 11135 ae nao biet xin giup do?thank
                          -
                          Hiểu chết liền
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Xin chào các AE, mình là dân ngoại đạo.Minh có một vần đề rất mong AE giúp đỡ: cái TCL Flation 21inch (CRT) của mình khi bật Pởe lên mà hình hiển thị hình tốt, tuy nhiên phần âm thanh thì bị nhỏ dần rồi trở về 0 tịt tiếng luôn. Dùng Romete hay dùng nút điều chỉnh âm lượng trên máy để chỉnh âm lượng tăng lên xong khi dừng lại thì âm lượng cũng bị giảm dần và mât tiếng luôn. Trên màn hình luôn luôn hiển thị biểu tượng chỉnh audio ở dưới góc trái (bình htường thì sau khi chỉnh xong thi phần biểu tươung này sẽ biến mất ngay). AE nào biết cách trị bệnh này giúp mình với. Xin chân thành cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Lam_H Xem bài viết
                              Xin chào các AE, mình là dân ngoại đạo.Minh có một vần đề rất mong AE giúp đỡ: cái TCL Flation 21inch (CRT) của mình khi bật Pởe lên mà hình hiển thị hình tốt, tuy nhiên phần âm thanh thì bị nhỏ dần rồi trở về 0 tịt tiếng luôn. Dùng Romete hay dùng nút điều chỉnh âm lượng trên máy để chỉnh âm lượng tăng lên xong khi dừng lại thì âm lượng cũng bị giảm dần và mât tiếng luôn. Trên màn hình luôn luôn hiển thị biểu tượng chỉnh audio ở dưới góc trái (bình htường thì sau khi chỉnh xong thi phần biểu tươung này sẽ biến mất ngay). AE nào biết cách trị bệnh này giúp mình với. Xin chân thành cám ơn
                              máy của bạn bị hư mấy nút nhấn trên máy rồi đó,thay hết đi là được.

Comment

• em co 1 con LCD TCL (model 22E9B) bi hien tuong nhu sau :
                                am thanh van binh thuong nhung hinh anh thi lai rat rat mo ( nhin sat man hinh moi co the thay duoc )
                                khi mo nguon co tieng rit o nguon ( khi co tai thi rit nhiu hon )
                                em da thay thu boar cao ap nhung van ko co gi thay doi ( boar sai loai 4 đèn ver 1.0)
                                vi kinh nghiem lcd it oi nen em cung danh po tay . neu ai co kinh nghiem hoac da tung sua pan nay xin giup em ! em rat cam kich

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X