Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=thanh_dn;541085]
    Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
    XIN GIÚP VÀO SERVERCE CON TCL 2180 ARS
    anh em nào đã mở mã thành công con TCL 2180 ,xin được giúp đỡ ,em đã thử nhiều cách nhưng k0 dc,còn một cách đấu thêm D1848 vào D4 trên remot em chưa thử ,vì chả biết đấu như thế nào,chẳng thấy D4 nó chốn ở góc nào.ae em nào đã làm quqa thì xin tận tình giúp đỡ,các bác đã giúp thì giúp cho chót.cho em xin cái hình minh họa cách đấu diode
    trên remot.em xin cảm ơn trước.

ae bớt chút thời gian giúp em tay ,em đang rất cần.xin cảm ơn và hậu tạ
    remot vào menu , tương phản bấm số 9735 thấy có cái chử p màu đỏ ở góc trái hay phải gì đó không nhớ nửa.đả vào được SERVERCE đén đây bác tự làm nhe.chúc thành công!

Comment

• bác ạ đời này là đời 2180 bác ạ,bqc1 nghiên cứu dùm nhé
      Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
        bác ạ đời này là đời 2180 bác ạ,bqc1 nghiên cứu dùm nhé
        bác có remot zin không?đời này hình như chỉ có remot zin mới mở được.trong remot đó nó có cái lổ để chọt vào là mở ra được.

Comment

• cảm ơn bác để em thử xem sao.chúc bác ngày khai mạc EURO vui vẻ và may mắn
          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• xin lổi các bác đả chen ngang.nhưng e đang vội lắm ah.tivi của em khi mở lên thì màn hình co 2/3 màn.đc 5s thi từ từ giản ra hết nhưng hinh ảnh lại cu rung rinh lên rồi xuông.e hoa mắt rồi mong các bác bốc thuốc hộ em

Comment

• Nguyên văn bởi the.nhan.87 Xem bài viết
              xin lổi các bác đả chen ngang.nhưng e đang vội lắm ah.tivi của em khi mở lên thì màn hình co 2/3 màn.đc 5s thi từ từ giản ra hết nhưng hinh ảnh lại cu rung rinh lên rồi xuông.e hoa mắt rồi mong các bác bốc thuốc hộ em
              Không biết máy gì ? đời gì? chạy con gì? Bạn đã kiểm tra nhưng gì?
              Bạn xem kỹ lại khối mành nhé
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• xl bác.em vội quá.tcl21h286 chay ic 8823 ah.em đào bới phần manh rùi mà chẳng ra(nick kia của e die mất rùi.e đổi nick mới này ạ)

Comment

• có bác nào giup e với.chiều nay mà ko có trả cho khách xộp thì e thành khói mất

Comment

• Click image for larger version

Name:	SAM_3914.jpg
Views:	1
Size:	53.0 KB
ID:	1362640chờ ngơ ngác chơi chim tý đả

Comment

• Nguyên văn bởi the.nhan.87 Xem bài viết
                      xin lổi các bác đả chen ngang.nhưng e đang vội lắm ah.tivi của em khi mở lên thì màn hình co 2/3 màn.đc 5s thi từ từ giản ra hết nhưng hinh ảnh lại cu rung rinh lên rồi xuông.e hoa mắt rồi mong các bác bốc thuốc hộ em
                      bác nói rỏ hơn được không? màn hình co 2/3 màn là sao ? co theo chiều dọc hay ngang ?nếu dọc thì cứ cấm thẳng vào dọc mà làm ,thay thử mấy con tụ cấp áp cho nó xem sao.

Comment

• Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                        xl bác.em vội quá.tcl21h286 chay ic 8823 ah.em đào bới phần manh rùi mà chẳng ra(nick kia của e die mất rùi.e đổi nick mới này ạ)
                        Thay tụ lọc nguồn cấp cho manh đi.
                        email:

Comment

Name:	SAM_4086 (FILEminimizer).JPG
Size:	156.7 KB
ID:	1362641 đây các bác.e thay tụ loc nguồn rồi mà vủ như cẩn.

Comment

• Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                            [ATTACH=CONFIG]46473[/ATTACH] đây các bác.e thay tụ loc nguồn rồi mà vủ như cẩn.
                            bác kiểm tra kỷ phần mành lại nhe! thay thử từng con r,c,ic,lái dọc. chúc may mắn!

Comment

Name:	SAM_4088 (FILEminimizer).JPG
Size:	121.2 KB
ID:	1362642Click image for larger version

Name:	SAM_4089 (FILEminimizer).JPG
Size:	153.6 KB
ID:	1362643Click image for larger version

Name:	SAM_4090 (FILEminimizer).JPG
Size:	148.5 KB
ID:	1362644 Đúng là e ngu quá.cám ơn bác "lính mới"thì ra là nó bị tụ lọc noi biến áp nguồn.e thay tụ loc nguồn sau ổn áp nên kko thay đổi.ai zè tụ lọc bị thối chân như trên nhìn ko hề biết chỉ tháo ra mới biết"thành thật cám ơn các bác

Comment

• Chào ae hiện nay mình có con TCL 21M62 bị hỏng đường méo gối, cụ thể là đèn DD2603, mình thay bằng đèn D2012 của vỉ máy trung quốc vào máy chạy bình thường đươc khoảng 15 đến 20phút tự tắt về nguồn chờ ấn lại nút power chạy tiếp cứ theo chu kỳ như vậy lại tắt ae nào biết pan này giúp mình với, cảm ơn ae nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X