Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
    em đang gặp máy tàu tổng 76818a vi tính 863328c máy bị hiện tượng chạy nguồn ổn định nhưng hình thì cứ nháy nháy . vỉ có mạch méo gối, nháy dòng thôi các bác ah, các bác phán giúp em với,
    em đã làm đc bị thặng bạn đánh pan thay trở nối mass của tụ c sò bằng con diot to đùng,

Comment

• máy chạy bình thường nhưng chỉnh g2 lên thì hình bung bị bung bự lắm mất cả phông đài bạn ạ cây dot ghim kiểm tra rồi và mình đã kiểm tra đường abl tới ic 8377 mọi linh kiện đều bình thường sao mình nghi là con ic 8377 hư đường abl bạn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi thai cưong Xem bài viết
        máy chạy bình thường nhưng chỉnh g2 lên thì hình bung bị bung bự lắm mất cả phông đài bạn ạ cây dot ghim kiểm tra rồi và mình đã kiểm tra đường abl tới ic 8377 mọi linh kiện đều bình thường sao mình nghi là con ic 8377 hư đường abl bạn ạ
        nếu hình ảnh sắc nét bình thường chỉ khi vặn G2 lên cao bị bung khung hình thì ko phải bị ABL đâu và càng ko phải bị IC 8377 đâu bạn ạ...bạn K/T nguồn B+ cao áp và tụ C sò tụ yok ...K/T B+ xem lúc bình thường và lúc vặn G2 lên có thay đổi ko nhé ! nếu máy bung hình chiều dọc {chiều đứng} thì bị nguồn rồi đó bạn.
        ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• nguồn ổ định bạn ạ nó bung bốn sung quanh luôn nếu mình chỉnh g2 thấp thì máy coi vô tư luôn nhưng hình bị bay màu sấu lắm

Comment

nguồn ổ định bạn ạ nó bung bốn sung quanh luôn nếu mình chỉnh G2 thấp thì máy coi vô tư luôn nhưng hình bị bay màu sấu lắm
            G2 chỉ có thể chỉnh đến một giá trị nào đó mà thôi. Khi tiếp tục chỉnh G2 lên nữa sẽ làm tăng dòng tia của cathode đèn hình. Điều này sẽ làm HV sụt xuống gây nên hiện tượng nở hình. Chính vì vậy, ở các máy đời sau, khi bạn chỉnh sai G2 thì máy sẽ cúp hình luôn.
            Để khắc phục hiện tượng bay màu, bạn nên giảm bớt Sub contract, Sub bright cũng như Drive của tia màu bị bay. Sau đó cân bằng trắng lại.
            Còn muốn chỉnh G2 lên cao, để giảm bớt hiện tượng nở hình, bạn thử giảm bớt tri số của tụ damper.

Comment

nguồn ổ định bạn ạ nó bung bốn sung quanh luôn nếu mình chỉnh g2 thấp thì máy coi vô tư luôn nhưng hình bị bay màu sấu lắm
              nếu nguồn ổn định thì bạn K/T lại cao áp - tụ C sò và tụ yok xem sao,pan này là do dòng áp C/S ngang ko ổn định khi độ sáng thay đổi. bạn xem lại coi có điện trở thoát mass ở chân E sò ngang ko,nếu máy có điện trở này thì khã năng nó bị tăng trị số rồi đó.
              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

nguồn ổ định bạn ạ nó bung bốn sung quanh luôn nếu mình chỉnh g2 thấp thì máy coi vô tư luôn nhưng hình bị bay màu sấu lắm
                Trước đây em có gặp phải bệnh này, bác kiểm tra đường 180v xem. Đường 180v mà yếu khi bác tăng G2 lên la nó bị vây, nguyên nhân là do cao áp bác ah, các đường nguồn khác vẫn đủ .( Đó la ca bệnh em gặp phải ) . chúc bác sớm làm xong bệnh cho nó
                Email :

Comment

• Nguyên văn bởi luyenphuc Xem bài viết
                  Trước đây em có gặp phải bệnh này, bác kiểm tra đường 180v xem. Đường 180v mà yếu khi bác tăng G2 lên la nó bị vây, nguyên nhân là do cao áp bác ah, các đường nguồn khác vẫn đủ .( Đó la ca bệnh em gặp phải ) . chúc bác sớm làm xong bệnh cho nó
                  Áp 180V bị thiếu là hình đã bị trắng bệch ra rồi, (có khi còn nổi đường hồi nữa) thì tăng G2 lên làm gì? Lưu ý là khi áp 180V bị thiếu/ yếu thì hình không bao giờ đẹp được. Pan này cũng làm HV sụt xuống vì vậy gây nở hình.

Comment

• ai có sơ đồ vỉ tàu chayl tổng la76818 vi tính 863328c cho em với (loại có méo gối các bác nhé) thank các bác nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                      nếu đã biết vào mã chình thì mình chỉ cho cách này!hình bị ở giữa dản nhiều hơn trên dưới thì vào mục v.sc chình hết về 0,nếu chĩnh v.size được ko dư hình thì tốt còn chỉnh v.size về 0 rồi mà vẫn còn dãn nhiều thì lúc này mới can thiệp đấu cuôn dọc lại hoặc thay đỗi điện trở thát mát{thay đổi con r1 om hoặc 1,5 om mắc từ đầu - tụ 1000/25v].
                      Em cảm ơn bác đã quan tâm em chỉnh v.size về 0 rồi mà vẫn ko được
                      bác nói rõ hơn cách đấu R được ko ạ

Comment

• [QUOTE=tuanlamha88;483388]Em cảm ơn bác đã quan tâm em chỉnh v.size về 0 rồi mà vẫn ko được
                        bác nói rõ hơn cách đấu R được ko ạ[/QUO
                        VĨ SAM CŨNG CÓ NHIỀU LOẠI,NHƯNG ANH TÌM VÀO CHÂN SỐ 3 IC VERT LÀ ĐƯỜNG XUẤT DỌC MỘT ĐƯỜNG NÓ ĐI RA THẲNG SOCKET,MỘT ĐƯỜNG NÓ TẺ RA QUA CON R411=180 OM ĐẾN ĐẦU + TỤ C402=1000MF/25V VÀ ĐẦU - TỤ NÀY SẼ MẮC CON R409 THOÁT MÁT,THƯỜNG THÌ CON R409 NÀY NÓ THAY ĐỔI TỪ 1 OM ĐẾN 1,5 OM HOẶC HƠN KÉM TÙY THEO TRỞ KHÁNG CUỘN DỌC,Ở ĐÂY ANH CHÚ Ý THAY ĐỔ TRỊ SỐ CON R409 NÀY TĂNG HOẶC GIẢM SẼ THAY ĐỒI ĐƯỢC KÍCH THƯỚC DỌC NHƯNG CHỈ THAY CHÚT ÍT[TỪ 1 OM TRỞ LẠI THÔI].KO BIẾT MÁY ANH CHẠY LOẠI VĨ NHƯ THẾ NÀO GIỜ CHỈ BIẾT HƯỚNG DẪN VẬY THÔI!CHÚC ANH THÀNH CÔNG!
                        NO NO
                        NO NO

Comment

• [QUOTE=vanlai1984;483403]
                          Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
                          Em cảm ơn bác đã quan tâm em chỉnh v.size về 0 rồi mà vẫn ko được
                          bác nói rõ hơn cách đấu R được ko ạ[/QUO
                          VĨ SAM CŨNG CÓ NHIỀU LOẠI,NHƯNG ANH TÌM VÀO CHÂN SỐ 3 IC VERT LÀ ĐƯỜNG XUẤT DỌC MỘT ĐƯỜNG NÓ ĐI RA THẲNG SOCKET,MỘT ĐƯỜNG NÓ TẺ RA QUA CON R411=180 OM ĐẾN ĐẦU + TỤ C402=1000MF/25V VÀ ĐẦU - TỤ NÀY SẼ MẮC CON R409 THOÁT MÁT,THƯỜNG THÌ CON R409 NÀY NÓ THAY ĐỔI TỪ 1 OM ĐẾN 1,5 OM HOẶC HƠN KÉM TÙY THEO TRỞ KHÁNG CUỘN DỌC,Ở ĐÂY ANH CHÚ Ý THAY ĐỔ TRỊ SỐ CON R409 NÀY TĂNG HOẶC GIẢM SẼ THAY ĐỒI ĐƯỢC KÍCH THƯỚC DỌC NHƯNG CHỈ THAY CHÚT ÍT[TỪ 1 OM TRỞ LẠI THÔI].KO BIẾT MÁY ANH CHẠY LOẠI VĨ NHƯ THẾ NÀO GIỜ CHỈ BIẾT HƯỚNG DẪN VẬY THÔI!CHÚC ANH THÀNH CÔNG!
                          em cảm ơn anh rất nhiều để em sẽ thử
                          vỉ SAM của em chạy IC tổng TDA 12135PS/N3/3
                          Anh giúp em pan nữa là cũng Vỉ SAM khi mở tivi lên chạy bt nhưng ở trên 2 góc chữ VTV bị co xuống và hình ảnh bị thay đổi

Comment

• [QUOTE=tuanlamha88;483420]
                            Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                            em cảm ơn anh rất nhiều để em sẽ thử
                            vỉ SAM của em chạy IC tổng TDA 12135PS/N3/3
                            Anh giúp em pan nữa là cũng Vỉ SAM khi mở tivi lên chạy bt nhưng ở trên 2 góc chữ VTV bị co xuống và hình ảnh bị thay đổi
                            TDA 11135PS/N3/3 HAY TDA 12135PS/N3/3????????????????????????
                            NO NO
                            NO NO

Comment

• cảm ơn các anh em để mình kiểm tra những ý kiến đã giúp đỡ mình nếu làm được mình sẽ cho anh em hay xin cảm ơn

Comment

• [QUOTE=vanlai1984;483429]
                                Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
                                TDA 11135PS/N3/3 HAY TDA 12135PS/N3/3????????????????????????
                                TDA 12135PS/N3/3
                                em đã làm được rồi trở 1.5 ôm em thay bằng 2.5 ôm mới co được hình lại

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X