Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
    em đang làm con tivi vỉ tq máy hoat động bình thường . nhưng khi bấm remot tắt chờ thì điện thế tăng . nguồn 110v tăng 155v khi mở cho máy chạy thì nguồn 110 bình thường.đã kiểm tra tất cả các linh kiện từ khiển về đến các con q580 q581 đều không phát hiện gì . mong ae chỉ giáo cám ơn
    Bạn k/t kĩ lại phần hồi tiếp xem, từ B+ về biến trở, photo quang...Chúc thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
      Ae cho mình hỏi.mình có tivi trung quốc của khách đem lại khách nói là mất đài.mình mở lên thì tivi tự dò đài.lúc có lúc không.dã rút jack dây phím bấm ra rồi vẫn bị.máy chạy ic xử lí LC863524B ic Giải mã là LA76810A.mình dò đài đo thử chân VT ở tunner có điện áp thay đổi lên xuốn.chân cấp nguồn cho tunner có 5V đầy đủ.thay thử tunner khác vẫn chưa được.anh em nào làm qua Pan này xin chỉ giúp mình với.máy khách đang hối.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!!
      Bạn thay nhớ khác rồi dò đài lại là ok thui!

Comment

Ae cho mình hỏi.mình có tivi trung quốc của khách đem lại khách nói là mất đài.mình mở lên thì tivi tự dò đài.lúc có lúc không.dã rút jack dây phím bấm ra rồi vẫn bị.máy chạy ic xử lí LC863524B ic Giải mã là LA76810A.mình dò đài đo thử chân VT ở tunner có điện áp thay đổi lên xuốn.chân cấp nguồn cho tunner có 5V đầy đủ.thay thử tunner khác vẫn chưa được.anh em nào làm qua Pan này xin chỉ giúp mình với.máy khách đang hối.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!!
        Bạn thay con tụ ở chân BT gần sát hộp kênh đi,vỉ của mình là C106(1mf/50v),lần đó gặp con này mình đã thay hết cả IC(VSL,tổng,nhớ)mà ko dc,sau nhờ bạn thợ mách nc giùm thay con tụ đó ăn liền mà ko hiểu lí do vì sao lại thế,bạn thử xem.....
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

Bạn nạp lại nhớ ok 100%,,,
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• kiem tra duomg abl neu khong du mguon thi che guom vao la ok

Comment

• Nguyên văn bởi tiepqn1984 Xem bài viết
              kiem tra duomg abl neu khong du mguon thi che guom vao la ok
              Nghĩa là sao bạn ơi
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi tiepqn1984 Xem bài viết
                kiem tra duomg abl neu khong du mguon thi che guom vao la ok
                ơ bệnh nài thì liên quan j tới abl hả bác

Comment

• chào mọi người.tôi đang sửa ti vi SAM 21 DAE7S.MÉO GỐI .ĐÃ THAY TIP 122 NHƯNG DIÊU CHỈNH BIỂN TRỞ KHÔNG TÁC DỤNG. AI BIẾT XIN MÁCH GÚP.XIN CÁM ƠN NHIỀU

Comment

• Lỗi tv tq bị chia thành 4 ô- hay sọc chữ thập trên màn hình

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    ko hiểu. Mời bạn gõ có dấu cho dễ hình dung
                    do lỗi ic nhớ rom vd: 24c08- chép lại chương trình firware tốt máy ok,kinh nghiệm sẻ chia:-b

Comment

• Ae trên diễn đàn cho mình xin 2 file nhớ tivi trung quốc 14 máy chạy IC LC863528B LA76810A 24C08 và file nhớ trung quốc 14 chạy IC LC863524B LA76810A 24C08.Xin chân thành cảm ơn ae rất nhiều!!!
                      Email:

Comment

• anh em cho hỏi mình mới nhận cái tivi trung quốc. mở máy chạy layback có điện cấp tim đèn hình. nhưng màng hình tối thui không thấy gì đường 180 vẫn có. đo ba tia RGB thấy trên lệch tia B thì 3.5v RG thì 1.7. còn trên mạch CRT thì tia B 135v con tia RG thì 170v. mình tính thay thử VSL 8873CSCNG6V09 nhưng mua lai không có giông con đó. người ta ban con có đuôi khác với con VSL đó có đuôi là 6RP9 hoặc có đuôi 19 và 22. không biết có thay thế đươc không. và pan trên là do vấn đề gì. mong anh em giúp đở.

Comment

• Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
                          anh em cho hỏi mình mới nhận cái tivi trung quốc. mở máy chạy layback có điện cấp tim đèn hình. nhưng màng hình tối thui không thấy gì đường 180 vẫn có. đo ba tia RGB thấy trên lệch tia B thì 3.5v RG thì 1.7. còn trên mạch CRT thì tia B 135v con tia RG thì 170v. mình tính thay thử VSL 8873CSCNG6V09 nhưng mua lai không có giông con đó. người ta ban con có đuôi khác với con VSL đó có đuôi là 6RP9 hoặc có đuôi 19 và 22. không biết có thay thế đươc không. và pan trên là do vấn đề gì. mong anh em giúp đở.
                          Bạn vặn G2 lên xem có nổi đường hồi không nếu có tivi bạn bị mất chói nếu không bạn kiểm tra điện áp G2...

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                            Bạn vặn G2 lên xem có nổi đường hồi không nếu có tivi bạn bị mất chói nếu không bạn kiểm tra điện áp G2...
                            cảm ơn bạn. mình vặn G2 lên rồi không có đương hồi. không biết có hư payback không nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
                              cảm ơn bạn. mình vặn G2 lên rồi không có đương hồi. không biết có hư payback không nữa.
                              Vậy là có thể hư FBT rồi, Bạn đo thử G2 có được 270 -300v không, nó hay bị hư biến trở G2(mòn hoặc chai chổi quét bên trong) nếu tim đèn đỏ là FBT có chạy, có thể phải kiểm tra cả áp Focus(tháo ra để gần mass sẽ phóng điện) Focus hư (không có áp ) đèn không thể sáng mờ được dù G2 có áp.

Comment

• Em có cái tivi 15'' màn vi tính. Dùng vỉ trung quốc.
                                Mấy hôm trước nò bị rò cao áp nên nghe xè xè. Một ngày đẹp trời em mở lên nó chớp 1 cái. Em vội tắt ngay. Tháo ra kiểm tra không phát hiện hư hỏng gì.
                                Em đã dán keo cho cao áp và đã hết rò. Nhưng mở lên nó bị hiện tượng như hình sau:

[/url]

Xin anh em chỉ giúp em với ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X