Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi trung quôc cần giúp

em có 1 con tivi trung quôc lắp đèn máy tính ảnh hơi tối mà ở giữa màn hình thì bị mờ như là chỉnh sai focus vậy nhưng chỉnh focus thì ko hết mờ . các bác giúp em với

màm vi tính vậy đó. thay máy con tụ kẹo méo gối, để lửa cao lên đèn sáng hơn rõ hơn

Comment

• màm vi tính vậy đó. thay máy con tụ kẹo méo gối, để lửa cao lên đèn sáng hơn rõ hơn

Comment

• các anh ai gặp trường hợp này thì giúp em với
        tình hình là khách mang 1 chiếc LG vỉ tàu tới sửa.bệnh đầu tiên của em nó là : khi bật nguồn lên màn hình trắng xóa nghe khách nói là khoảng chừng 30 phút thì lên hình.em chuẩn đoán là bị ẩm đế và thay đế.kết quả là bật đã lên màn nhưng được khoảng 5 giây thì máy tự ngắt và về đèn chờ.nghi ngờ máy bị rạn mạch nên em hàn lại mạch -> xì khói con LA78040 .tiếp tục thay LA78040 mới vào thì chết em C3807.em nản luôn nên lắp bộ nguồn 5 dây TQ vào thì máy đã chạy nhưng có một vấn đề mới lại xảy ra là bây giờ máy chỉ có 1 màu xanh lá.
        bác nào đã làm trường hợp như vậy thì giúp em với.thật sự là em chưa gặp con tivi TQ nào khó sửa như con này

Comment

• ai có file sanaky 21inch đèn led model vh-2130hy chạy tổng 8873 cho mình xin

Comment

• Nguyên văn bởi gacontaplam Xem bài viết
            các anh ai gặp trường hợp này thì giúp em với
            tình hình là khách mang 1 chiếc LG vỉ tàu tới sửa.bệnh đầu tiên của em nó là : khi bật nguồn lên màn hình trắng xóa nghe khách nói là khoảng chừng 30 phút thì lên hình.em chuẩn đoán là bị ẩm đế và thay đế.kết quả là bật đã lên màn nhưng được khoảng 5 giây thì máy tự ngắt và về đèn chờ.nghi ngờ máy bị rạn mạch nên em hàn lại mạch -> xì khói con LA78040 .tiếp tục thay LA78040 mới vào thì chết em C3807.em nản luôn nên lắp bộ nguồn 5 dây TQ vào thì máy đã chạy nhưng có một vấn đề mới lại xảy ra là bây giờ máy chỉ có 1 màu xanh lá.
            bác nào đã làm trường hợp như vậy thì giúp em với.thật sự là em chưa gặp con tivi TQ nào khó sửa như con này
            Sao mà lạ lùng thế!bệnh này chưa xong lại tới bệnh khác nữa thì làm sao mà giải quyết được, TV LG vỉ tàu nhưng nó là xài đèn hình gì,Vi tính hay đèn tivi,mà hàn mạch sao lại hư LA 78040! Nếu đã hư nguồn thì phải cố gắng sửa phần nguồn cho nó chạy tiếp rồi mới làm phần hư trước đó.chứ dùng nguồn rời 5 dây chưa phải là cách hay cho trường hợp này.nhiều khi ráp nguồn ngoài vào bắt nó chạy nhưng thực tế là máy vẫn chưa chạy,ngõ ra RGB chưa được phân cực cho công suất sắc, vì vi xử lí chưa cho chạy thì màn hình xanh lè thôi!(bật lên 5 giây thì máy tự ngắt, đó là VXL đang bị bệnh)) hãy bình tĩnh tìm bệnh , đừng quá sốt ruột mà lại làm khó mình hơn, có những ca máy hư hỏng không nghiêm trọng nhưng mình quá vội vàng nên càng bị rối ,không tìm ra bệnh, chán vứt đó ngày hôm sau lại thấy chỗ hư mà trước đó không ngờ tới! tự máy nó hư thì dễ tìm , chứ mình làm hư là hơi mệt đó!

Comment

• con này dùng đèn tivi anh ạ.số là mạch của con này nó bỏ mất mấy cái đèn< thay vì đó nó hàn nối tiếp mà không qua dây nối> thế nên khi hàn lại em tưởng hàn bị chập nên bỏ nhả hàn ra.khi cắm điện vào thì... con LA 78040 nó bốc khói như hút thuốc vậy.đầu tiên là nó vẫn lên nguồn mà.em khắc phục bằng cách thay nguồn 5 dây và đã lên hình.nhưng bây giờ hình chỉ có màu xanh lá thôi.liệu có liên quan gì tới con LA78040 không anh ?

Comment

• Nguyên văn bởi gacontaplam Xem bài viết
                con này dùng đèn tivi anh ạ.số là mạch của con này nó bỏ mất mấy cái đèn< thay vì đó nó hàn nối tiếp mà không qua dây nối> thế nên khi hàn lại em tưởng hàn bị chập nên bỏ nhả hàn ra.khi cắm điện vào thì... con LA 78040 nó bốc khói như hút thuốc vậy.đầu tiên là nó vẫn lên nguồn mà.em khắc phục bằng cách thay nguồn 5 dây và đã lên hình.nhưng bây giờ hình chỉ có màu xanh lá thôi.liệu có liên quan gì tới con LA78040 không anh ?
                Việc chỉ có lên hình màu xanh lá , là máy có chạy rồi , vậy kiểm tra luôn áp RGB ở chân đèn hình xem tia xanh lá có bị chạm nhẹ không (dưới 80v),áp R và B thế nào? coi lại hai transistor sắc R và B còn tốt không , áp ở chân B có hay không,nấu chân Bkhông có áp thì quay trở lại IC tổng để kiểm tra ,còn LA 78040 thì không ảnh hưởng gì đến phần mầu đâu, nhưng có một vài kiểu mạch con này chết (không chạy) màn sáng vẫn có nhưng không có nhiễu và hình!Theo mô tả là đã có hình nhưng hình màu xanh vậy là 2 đường màu kia bị hư ,có thể là hư IC giải mã màu rồi(IC tổng),

Comment

• bạn nào có file nhớ của vỉ tàu chạy ic tổng la76810 . VXL 863524 cho mình xin với. mày có mục chỉnh SETUP trong service.
                  Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                  YM:

Comment

• xin cách ép soc panel

ae nào biết cách ép sóc panel xin chỉ dúp tôi vừa mua về một dụng cụ ép mà ko biết cách dùng xin ae hướng dẫn dùm
                    Attached Files

Comment

• em đang tập sửa con tivi trung quốc mạch nguồn trans rời bây giờ mạch đã chạy rồi nhưng có tiếng xì lớn ở biến thế nguồn, B+ đo vẫn đủ 113V đã cách ly phần công suất ngang thử với bóng đèn. các bác hướng dẫn em trị bệnh này với. cám ơn các bác nhiều

Comment

• bác có biết cách ép sọc panel ko hướng dẫn dùm em với

Comment

• ep sọc pa nel

ae ai biết cách ép sọc pa nel hướng dẫn dùm với

Comment

• tinh hình em có con tq 14in nguồn b+ là 50v em đã làm sạch phần nguồn rồi ạ khi tháo diod zen gim chân e v553 là đủ von ạ cần giúp đở
                            khi định bỏ cuộc.
                            hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                            .0975006559

Comment

• Máy tivi sony 21 vĩ tq 76810. Máy bị hiện tượng bắt đài thì ánh sáng bình thường còn bắy av thì hình thị tối em thay con 4053 vẫn vậy vặn screen thì sáng lên nhưng có lộ hồi. Xin giúp đở. Thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                                Máy tivi sony 21 vĩ tq 76810. Máy bị hiện tượng bắt đài thì ánh sáng bình thường còn bắy av thì hình thị tối em thay con 4053 vẫn vậy vặn screen thì sáng lên nhưng có lộ hồi. Xin giúp đở. Thanks nhiều
                                Thay 76810 đi bạn .

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X