Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai có shematic ic 863532c _la76810a cho mình xin với cảm ơn nhiều ạ
    khi định bỏ cuộc.
    hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
    .0975006559

Comment

• Nguyên văn bởi vnonlinegl Xem bài viết
      ai có shematic ic 863532c _la76810a cho mình xin với cảm ơn nhiều ạ
      ban xem co phai khong
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
        ban xem co phai khong
        cam ơn bạn rât nhiều ạ
        khi định bỏ cuộc.
        .0975006559

Comment

• ti vi 21 vỉ trung quốc màn hình chỉ một màu tím sử dụng LA76818,LC863328.xem được khoảng 30' bị mất sóng ko xem được mong được giúp đỡ

Comment

• ti vi 21 vỉ trung quốc màn hình chỉ một màu tím sử dụng LA76818,LC863328.xem được khoảng 30' bị mất sóng ko xem được mong được giúp đỡ
            bạn kiểm tra 3 chân RGB chưa? dao động của 3 tia này có đủ không? nếu thiếu thì nhiều khả năng bạn nên thay 76818 đi.
            Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
            YM:

Comment

• bạn xem lại các tia g hay b gi đó
              khi định bỏ cuộc.
              .0975006559

Comment

• sao diễn đàn im lặng thế nhỉ
                khi định bỏ cuộc.
                .0975006559

Comment

• TV TQ đèn vi tính 17'' của khách không mở nguồn đc, kiểm tra sò ngang chập> thay sò ngang rút núm HV bật nguồn lên đầy đủ có khè lửa HV,gắn núm HV vào mở nguồn chết sò ngang ngay lập tức,kiểm tra damper và cao áp (flyback ) k có vấn đề, tưởng yorke chạm > thay yorke khác vào để thử lại chết sò ngang 1 lần nữa, tức quá lấy vỉ bo và cả yorke cũ của đèn 17'' đem qua đèn 14'', máy chạy tốt => đèn 17'' chạm?
                  Lấy 1 con đèn khác cùng loại (17'' moitor vi tính) bỏ vào hiện tượng vẫn như cũ ( rút núm HV ra thì máy chạy,nguồn ra đầy đủ nhưng gắn núm HV vào lại chết sò ngang ngay lập tức). Đo các chân KR,KG,KB,Heater,G2 không thấy rò rỉ?
                  Vậy nguyên nhân là do đâu? cao thủ nào đã gặp Pan này xin cho vài ý kiến ! Thông tin mainboard chạy tổng TOSHIBA-HAY-22 8873 (nhưng mình đã loại trừ do main vì đã cho chạy đèn 14'' vẫn bình thường).
                  Email:
                  Tel: 0904.36.10.36

Comment

• đèn mới chạm yorke!!! hiiii

Comment

• Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
                      đèn mới chạm yorke!!! hiiii
                      Đã nói là lấy yorke cũ bỏ qua đèn 14'' vẫn chạy tốt, trong khi yorke của đèn cũ bỏ qua đèn 17'' khác vẫn bị chết sò ngang , bạn có ý nào khác kg?
                      Email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
                        Đã nói là lấy yorke cũ bỏ qua đèn 14'' vẫn chạy tốt, trong khi yorke của đèn cũ bỏ qua đèn 17'' khác vẫn bị chết sò ngang , bạn có ý nào khác kg?
                        chuyện này đơn giản vậy mà bạn cũng làm bạn đau đầu nhỉ chỉ cẩn tiển em về nơi bắt đầu và tìm một em khác thế là xong chuyện
                        Yahoo: vedau556
                        Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
                          chuyện này đơn giản vậy mà bạn cũng làm bạn đau đầu nhỉ chỉ cẩn tiển em về nơi bắt đầu và tìm một em khác thế là xong chuyện
                          Máy của khách mà bạn ! họ không chịu bỏ thì mình bỏ làm sao đc. Vả lại cái pan này mình thấy nó điên điên khùng khùng sao ấy, bỏ cũng không cam tâm.
                          Email:

Comment

• vậy thì tìm một cái đèn 17 đang chạy gắn board vào xem có chết sò nữa không thế thôi rồi tìm đèn mới thay vào cứ làm thế xem thử
                            Yahoo: vedau556
                            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
                              vậy thì tìm một cái đèn 17 đang chạy gắn board vào xem có chết sò nữa không thế thôi rồi tìm đèn mới thay vào cứ làm thế xem thử
                              Trong tay mình đang có 2 cái đèn 17'' như nhau,gắn vỉ đuôi vào đều chạy tốt (nguồn đầy đủ,tim đèn đỏ ửng),chỉ là gắn núm HV vào thì chết sò ngang liền, không lẽ cả 2 đèn này đều bị như nhau? tất nhiên nói như vậy bạn sẽ cho rằng không có điều gì là không thể...và nếu đèn chạm thật, thì nó chạm cái gì, ở chỗ nào mới được? đó là điều mình đang thắc mắc ? có ai giải thích giùm mình chỗ này được kg?
                              Email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
                                TV TQ đèn vi tính 17'' của khách không mở nguồn đc, kiểm tra sò ngang chập> thay sò ngang rút núm HV bật nguồn lên đầy đủ có khè lửa HV,gắn núm HV vào mở nguồn chết sò ngang ngay lập tức,kiểm tra damper và cao áp (flyback ) k có vấn đề, tưởng yorke chạm > thay yorke khác vào để thử lại chết sò ngang 1 lần nữa, tức quá lấy vỉ bo và cả yorke cũ của đèn 17'' đem qua đèn 14'', máy chạy tốt => đèn 17'' chạm?
                                Lấy 1 con đèn khác cùng loại (17'' moitor vi tính) bỏ vào hiện tượng vẫn như cũ ( rút núm HV ra thì máy chạy,nguồn ra đầy đủ nhưng gắn núm HV vào lại chết sò ngang ngay lập tức). Đo các chân KR,KG,KB,Heater,G2 không thấy rò rỉ?
                                Vậy nguyên nhân là do đâu? cao thủ nào đã gặp Pan này xin cho vài ý kiến ! Thông tin mainboard chạy tổng TOSHIBA-HAY-22 8873 (nhưng mình đã loại trừ do main vì đã cho chạy đèn 14'' vẫn bình thường).
                                bạn thử lấy 1vi tq khác nắp vào đèn 17 đó xem sao mình cũng thấy lạ đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X