Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
    bạn thử lấy 1vi tq khác nắp vào đèn 17 đó xem sao mình cũng thấy lạ đấy
    Chiều hôm qua đi làm về mình đã thử lấy vỉ TQ 21'' thay vào, lần này máy chạy tuy màn hình co dọc bung ngang, nhưng chuyện đó không thành vấn đề.
    Mình rút ra đc kết luận là sò ngang không đủ công suất, sò nguyên thủy của nó là con C5296 có diode đệm, thay con D1651, BU2520 (cũng có diode đệm) vào nó nướng liền, và cả mấy con sò monitor J6810 vào cùng chung số phận. Hiện tại vẫn chưa có con C5296 để đóng vào xem sao,hy vọng là mình đoán đúng.
    Email:
    Tel: 0904.36.10.36

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
      Chiều hôm qua đi làm về mình đã thử lấy vỉ TQ 21'' thay vào, lần này máy chạy tuy màn hình co dọc bung ngang, nhưng chuyện đó không thành vấn đề.
      Mình rút ra đc kết luận là sò ngang không đủ công suất, sò nguyên thủy của nó là con C5296 có diode đệm, thay con D1651, BU2520 (cũng có diode đệm) vào nó nướng liền, và cả mấy con sò monitor J6810 vào cùng chung số phận. Hiện tại vẫn chưa có con C5296 để đóng vào xem sao,hy vọng là mình đoán đúng.
      D2499 Rin Chạy vô tư b ạ,

Comment

không có truyện đó đâu thông thường máy tàu thì d1555 d2499 và 1 số loại khác có di ốt bên trong là nắp được mình không hiểu nổi sao máy bạn lại vô lý như vậy

Comment

• Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
          không có truyện đó đâu thông thường máy tàu thì d1555 d2499 và 1 số loại khác có di ốt bên trong là nắp được mình không hiểu nổi sao máy bạn lại vô lý như vậy
          Mình cũng thấy vô lý quá,vô lý ở chỗ gắn vào đèn 14'' lại chạy đc ngon lành mà 17'' thì chết sò không kịp ngáp, trưa nay mới nướng thêm 1 con D2499 zin nữa,cứ tưởng bở, ai dè...
          Như đã nói hôm trươc lấy vỉ TQ 21'' bỏ vào chạy tốt (như vậy là không phải do đèn), nên mình rã hết mấy con diode đệm cực C sò trên bo SAM, thay vào đó mình thoát mass cực E = R 8,2ohm như vỉ TQ 21'' giờ chạy được với con J6810 rồi (rút ra 1 điều là do vỉ bo SAM)
          Giờ xử lý lên ánh sáng rồi nhưng hình lại bung ngang,chữ VTV2 chỉ còn thấy số 2, chữ HTV7 chỉ còn thấy chữ H, giảm tụ C sò rồi mà không mấy khả quan. Cái yorke monitor này khó can thiệp quá,trị số an toàn cho tụ ở cực C dao động trong khoảng nào? ai có kinh nghiệm cải tạo yorke xin cho vài ý kiến...
          Last edited by ngocbao079; 04-11-2012, 15:20.
          Email:
          Tel: 0904.36.10.36

Comment

• các bác giúp e con tv trung quoc nay nhe? nó co bệnh là đang chạy bình thường(tất cả các mức điện áp đầy đủ,ổn định)nhưng có lúc tắt đi bật lại thì máy không chạy nữa. em kiểm tra thì thấy các mức nguồn ở thứ cấp mất hết ko còn vol nào,nhưng nó không phải lúc nào cũng bị thế mà có lúc tắt/bật cả ngày không sao. Mong các bác làm ơn cứu giúp em với.

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhoai Xem bài viết
              các bác giúp e con tv trung quoc nay nhe? nó co bệnh là đang chạy bình thường(tất cả các mức điện áp đầy đủ,ổn định)nhưng có lúc tắt đi bật lại thì máy không chạy nữa. em kiểm tra thì thấy các mức nguồn ở thứ cấp mất hết ko còn vol nào,nhưng nó không phải lúc nào cũng bị thế mà có lúc tắt/bật cả ngày không sao. Mong các bác làm ơn cứu giúp em với.
              bạn dùng đèn thử xem sao đã, kiểm tra xem khi mất thì thì tụ lọc chính có mất kô thay mà bạn đã làm những gì rùi

Comment

các bác giúp e con tv trung quoc nay nhe? nó co bệnh là đang chạy bình thường(tất cả các mức điện áp đầy đủ,ổn định)nhưng có lúc tắt đi bật lại thì máy không chạy nữa. em kiểm tra thì thấy các mức nguồn ở thứ cấp mất hết ko còn vol nào,nhưng nó không phải lúc nào cũng bị thế mà có lúc tắt/bật cả ngày không sao. Mong các bác làm ơn cứu giúp em với.
                Bạn thay 1815 và 1015 trước và sau opto là ok .

Comment

Mình cũng thấy vô lý quá,vô lý ở chỗ gắn vào đèn 14'' lại chạy đc ngon lành mà 17'' thì chết sò không kịp ngáp, trưa nay mới nướng thêm 1 con D2499 zin nữa,cứ tưởng bở, ai dè...
                  Như đã nói hôm trươc lấy vỉ TQ 21'' bỏ vào chạy tốt (như vậy là không phải do đèn), nên mình rã hết mấy con diode đệm cực C sò trên bo SAM, thay vào đó mình thoát mass cực E = R 8,2ohm như vỉ TQ 21'' giờ chạy được với con J6810 rồi (rút ra 1 điều là do vỉ bo SAM)
                  Giờ xử lý lên ánh sáng rồi nhưng hình lại bung ngang,chữ VTV2 chỉ còn thấy số 2, chữ HTV7 chỉ còn thấy chữ H, giảm tụ C sò rồi mà không mấy khả quan. Cái yorke monitor này khó can thiệp quá,trị số an toàn cho tụ ở cực C dao động trong khoảng nào? ai có kinh nghiệm cải tạo yorke xin cho vài ý kiến...
                  Sò J6810 không có diode đệm thế bạn có gắn đệm cho nó không mà chạy được như vậy? và BU 2520 AF là không có diode đệm chỉ có dòng BU 20xx DF mới có diode đệm thôi Yoke monitor chỉ rắc rối chút thôi , xử lý nó cũng dễ thôi mà, đôi khi phải bỏ bớt 1 tép dây của mỗi một nửa cuộn lái ngang.còn tụ đệm cho sò ngang là từ 5200pF đến 12000pF tùy theo từng cuộn yoke, thay đổi bề rộng bằng cách thay đổi tụ đệm,thay đổi vị trí ở chân FBT (nếu có) càng giảm tụ thì hình càng co, và phải thay đổi cả tụ thoát ngang thì hình mới cân đối được bạn à.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                    Bạn thay 1815 và 1015 trước và sau opto là ok .

chuẩn luôn đấy

Comment

• tv của em chạy vỉ nhỏ 1 ic cac bac ah. em đã thay c1815 va opto rồi.

Comment

• dạ.e chưa thay tụ lọc chính ma chỉ thay những tụ ở phần sơ cấp thôi bác ah

Comment

dạ.e chưa thay tụ lọc chính ma chỉ thay những tụ ở phần sơ cấp thôi bác ah
                          bạn thay thử 4 em đi ốt cùng với tụ pi lọc nguồn chính xem sao cứ thay đi kô pải suy nghĩ đâu

Comment

• vâng e sẽ thay thử. mấy hôm nay nhiều hàng quá e chưa xem lại con ấy được

Comment

• cao nhân cho em hỏi : mạch TQ đời mới chạy IC 8873 bị mất màu - chỉ coi đc trắng đen nhưng menu thì vẫn đủ màu(xanh lá - xanh lục -đỏ),có nền xanh,ko thử đc AV nên ko biết bên AV có bị ko, nhưng em đã chỉnh = menu ,hệ tiếng, hệ màu,mở giải mã lên chỉnh lên max cũng ko có màu khi coi bên tivi.

khách bắt sửa tại nhà,vì tay nghề còn kém nên mong tư vấn hướng giải quyết.mong sơm có câu trả lời.

Comment

• anh ơi am có con sam chạy tổng 8873 bị gom ảnh vào giữa anh gíp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X