Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em cho mình hỏi, mình mới nhận cái tivi sam 21 in bị tự động dò đài và bị khiển volume - về không. máy chạy ic tổng 8873CSCNG6PR6, ic nhớ 24C08, lock đài thường. vậy ai biết bệnh máy trên xin chỉ giáo cho mình. mình cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
      anh em cho mình hỏi, mình mới nhận cái tivi sam 21 in bị tự động dò đài và bị khiển volume - về không. máy chạy ic tổng 8873CSCNG6PR6, ic nhớ 24C08, lock đài thường. vậy ai biết bệnh máy trên xin chỉ giáo cho mình. mình cảm ơn.
      bệnh này thì thay phím bấm đi là ok
      Yahoo: vedau556
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
        bệnh này thì thay phím bấm đi là ok
        mình đã gỡ phím ra khổi bo rồi mà vẫn bị.

Comment

• Nguyên văn bởi gago1234 Xem bài viết
          em có 1 con tivi trung quôc lắp đèn máy tính ảnh hơi tối mà ở giữa màn hình thì bị mờ như là chỉnh sai focus vậy nhưng chỉnh focus thì ko hết mờ . các bác giúp em với
          tess đuôi đèn nếu không được thay đèn 100% ok
          ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
          TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
          THỊ XÃ NINH HÒA
          Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi gago1234
            em có 1 con tivi trung quôc lắp đèn máy tính ảnh hơi tối mà ở giữa màn hình thì bị mờ như là chỉnh sai focus vậy nhưng chỉnh focus thì ko hết mờ . các bác giúp em với
            gắn thêm một cái focus vào cục nữa là ok
            Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
            YM:

Comment

nạp lại rom THỬ anh ơi

MỸ THO - TIỀN GIANG
              "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

vậy thì thay ic khiển là được rồi hình như mình làm bệnh này rồi nhưng không nhớ rỏ là ic nhớ hay khiển
                Yahoo: vedau556
                Gmail:

Comment

• chào các bác ! em mới nhận một con tivi trung quốc máy chạy tổng LA76810A_ VXL: LC863528B lúc đầu bị yếu đường B+(85v), sau đó em thay tụ lọc nguồn 110v thì máy chạy bình thường, định lắp máy vào thì nó lại chết,em kiểm tra lại thì bị chập đường 12v và thế là em bỏ con c1815 trên đường này đi, sau đó thay VXL thì máy chạy, nhưng một lúc sau thì lại không chạy nữa, bật máy lên tim đèn có khoảng 2s là tắt( B+ vẫn bình thường). em rút lái tia ra và cho máy chạy thì chỉ co điểm sáng giữa màn hình nhưng nó cứ giật giật, bác nào xem có cao kiến gì giúp em với! em xin cảm ơn mọi ý kiến đóng gop của mọi người

Comment

• Nguyên văn bởi tiepqn1984 Xem bài viết
                    chào các bác ! em mới nhận một con tivi trung quốc máy chạy tổng LA76810A_ VXL: LC863528B lúc đầu bị yếu đường B+(85v), sau đó em thay tụ lọc nguồn 110v thì máy chạy bình thường, định lắp máy vào thì nó lại chết,em kiểm tra lại thì bị chập đường 12v và thế là em bỏ con c1815 trên đường này đi, sau đó thay VXL thì máy chạy, nhưng một lúc sau thì lại không chạy nữa, bật máy lên tim đèn có khoảng 2s là tắt( B+ vẫn bình thường). em rút lái tia ra và cho máy chạy thì chỉ co điểm sáng giữa màn hình nhưng nó cứ giật giật, bác nào xem có cao kiến gì giúp em với! em xin cảm ơn mọi ý kiến đóng gop của mọi người
                    bạn thay cao thế chưa,thay thử đi............vài lời góp ý

Comment

chào các bác ! em mới nhận một con tivi trung quốc máy chạy tổng LA76810A_ VXL: LC863528B lúc đầu bị yếu đường B+(85v), sau đó em thay tụ lọc nguồn 110v thì máy chạy bình thường, định lắp máy vào thì nó lại chết,em kiểm tra lại thì bị chập đường 12v và thế là em bỏ con c1815 trên đường này đi, sau đó thay VXL thì máy chạy, nhưng một lúc sau thì lại không chạy nữa, bật máy lên tim đèn có khoảng 2s là tắt( B+ vẫn bình thường). em rút lái tia ra và cho máy chạy thì chỉ co điểm sáng giữa màn hình nhưng nó cứ giật giật, bác nào xem có cao kiến gì giúp em với! em xin cảm ơn mọi ý kiến đóng gop của mọi người
                      bỏ c1815 là con nào nếu chập d 12v thì sửa trở về nguyên bản mạch. kt u ra của78m12 và cac mức u khác -chú ý hàn lai các vị trí mạch nứt.làm lai rồi tính tiếp...
                      ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
                      ĐT-0917.050.886

Comment

• cho mình xin rom tv pananext j-2138 tổng tda11105ps/v3/3 cần gấp, cám ơn các bác
                        ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• bác rut biến áp nguồn ra và kiểm tra lại đi.tôi đã làm tv TQ nguồn chập chờn luc chạy ,luc ko.tôi rut b/ap nguồn ra ,hàn lại các chân.rồi đóng vào vỉ ,máy chạy ok.bác thử xem ?
                          Người ta ko mắc sai lầm vì dốt . Mà vì tưởng là mình giỏi !!!

Comment

bác trả lại nguyên y củ ,bác xem lại đương rest chân số 13 của vi sử lí ,xem lai transitor a1015 ,xem lai zonner 4.2v .minh cũng mới lam xong bệnh cũng tương tự vậy .....................

Comment

• các bác cho em hỏi (em mới vào nghề,học tay ngang nên gà - mong chỉ giúp)
                              em mới nhận máy khách,bị hiện tượng mới mở lên coi bình thường, chừng 5 - 10 phút bị mất đài (còn muỗi)khi khách mang ra em chỉ chấm lại mạch,rồi chạy thử 2 tiếng liền ko sao - lúc khách mang ra em cũng thử chạy đc 1 phút thì mất đài. thấy yên tâm em giao cho khách,nhưng khách mang về đc 1 ngày mang ra lại.
                              nay em mong sự giúp đỡ của các bác,vì em học tay ngang ko qua trường lớp,mới bước vào nghề gặp ông thầy tối ngày ăn nhậu nên ko học đc j,mong các bác chỉ em nên bắt đầu sửa chữa lại thế nào đây ạ.
                              ti vi chạy con tổng Toshiba 8893CRCNG7D65
                              em xin cám ơn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết
                                các bác cho em hỏi (em mới vào nghề,học tay ngang nên gà - mong chỉ giúp)
                                em mới nhận máy khách,bị hiện tượng mới mở lên coi bình thường, chừng 5 - 10 phút bị mất đài (còn muỗi)khi khách mang ra em chỉ chấm lại mạch,rồi chạy thử 2 tiếng liền ko sao - lúc khách mang ra em cũng thử chạy đc 1 phút thì mất đài. thấy yên tâm em giao cho khách,nhưng khách mang về đc 1 ngày mang ra lại.
                                nay em mong sự giúp đỡ của các bác,vì em học tay ngang ko qua trường lớp,mới bước vào nghề gặp ông thầy tối ngày ăn nhậu nên ko học đc j,mong các bác chỉ em nên bắt đầu sửa chữa lại thế nào đây ạ.
                                ti vi chạy con tổng Toshiba 8893CRCNG7D65
                                em xin cám ơn ạ
                                Kiểm tra các nguồn trên clock đài, thay thử clock xem sao nhé bạn (hộp kênh)

DĐ: 0939809349

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X