Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=hoanghuynh25;656249]Nhờ anh em giúp đỡ pan tivi trung quốc đời mới (giống SAM) chạy ic tổng 8873 mất kênh, các điện áp trên hộp kênh khi dò đều đầy đủ, B+ = 5v, AGC = 4V, VT= 0 -> 30V, VH - VL khi chuyển kênh UHF VHF nguồn đều có thay đổi 4-5v. Loại đời này không có cuộn AFT, đã thay thử ic nhớ + 3 cái hộp kênh + ic tổng + tụ lọc saw + giải mã chỉnh IF AGC rồi mà vẫn chưa được. Hiện tượng của máy là thu được 1 kênh VHF, UHF thì dò đài có nhiễu hột thu được 1 kênh nhưng rất hột ( thu kênh rất yếu), anh em đã làm qua pan này hướng dẫn giúp em với nha. chân thành cảm ơn !.[/QUOTE

theo mình kênh thay đã đúng chưa.vỉ đời mới 2 chân u-v là data-clock đó.ban tim kênh sịn thay vào.vài lời góp ý nhé.......
    ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
    ĐT-0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
      Nhờ anh em giúp đỡ pan tivi trung quốc đời mới (giống SAM) chạy ic tổng 8873 mất kênh, các điện áp trên hộp kênh khi dò đều đầy đủ, B+ = 5v, AGC = 4V, VT= 0 -> 30V, VH - VL khi chuyển kênh UHF VHF nguồn đều có thay đổi 4-5v. Loại đời này không có cuộn AFT, đã thay thử ic nhớ + 3 cái hộp kênh + ic tổng + tụ lọc saw + giải mã chỉnh IF AGC rồi mà vẫn chưa được. Hiện tượng của máy là thu được 1 kênh VHF, UHF thì dò đài có nhiễu hột thu được 1 kênh nhưng rất hột ( thu kênh rất yếu), anh em đã làm qua pan này hướng dẫn giúp em với nha. chân thành cảm ơn !.
      hoanghuynh25 cho thông tin về tổng xem( 8873 hay22, hay30....)để gửi fw nạp thử xem(có thể do sai nhớ),nếu máy zin đo chân vt có thay đổi từ o->33v,và chân vh,vl có điện áp 4->5v tu6o6ng ứng với mỗi lần chuyễn băng thì máy này thiết kế dùng hộp thu ko phải là hộp thu digital vì hộp thu digital thì ngay tại hộp thu có điện áp chuẩn 33v ko thay đổi lúc dò đài,còn hai chân data và clock khoảng 4->5v .pan này chỉ ở phần if (từ hộp thu đến cuộn lọc saw và tổng)thử dùng tụ 104p nối từ chân in của cuôn saw đến tổng xem
      NO NO
      NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
        hoanghuynh25 cho thông tin về tổng xem( 8873 hay22, hay30....)để gửi fw nạp thử xem(có thể do sai nhớ),nếu máy zin đo chân vt có thay đổi từ o->33v thì máy này thiết kế dùng hộp thu ko phải là hộp thu digital vì hộp thu digital thì ngay tại hộp thu có điện áp chuẩn 33v ko thay đổi lúc dò đài.pan này chỉ ở phần if (từ hộp thu đến cuộn lọc saw và tổng)thử dùng tụ 104p nối từ chân in của cuôn saw đến tổng xem
        Cảm ơn anh Lái nhiều nha, máy chạy ic tổng 8873 HAY 22, em đã thử nhớ đúng loại rồi nhưng vẫn chưa được, để em tìm hộp kênh chuẩn thay vào thử xem,cảm ơn anh đã giúp đỡ.

DĐ: 0939809349

Comment

Cảm ơn anh Lái nhiều nha, máy chạy ic tổng 8873 HAY 22, em đã thử nhớ đúng loại rồi nhưng vẫn chưa được, để em tìm hộp kênh chuẩn thay vào thử xem,cảm ơn anh đã giúp đỡ.
          Minhg thấy con 8873 này chạy kênh Digital mà bạn.
          Nó chỉ ăn data và clock nguồn 33v AGC nữa thôi.bạn kt đúng xem sao nhé
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

hoanghunh25 thử fw này xem
            Attached Files
            NO NO
            NO NO

Comment

Nhờ anh em giúp đỡ pan tivi trung quốc đời mới (giống SAM) chạy ic tổng 8873 mất kênh, các điện áp trên hộp kênh khi dò đều đầy đủ, B+ = 5v, AGC = 4V, VT= 0 -> 30V, VH - VL khi chuyển kênh UHF VHF nguồn đều có thay đổi 4-5v. Loại đời này không có cuộn AFT, đã thay thử ic nhớ + 3 cái hộp kênh + ic tổng + tụ lọc saw + giải mã chỉnh IF AGC rồi mà vẫn chưa được. Hiện tượng của máy là thu được 1 kênh VHF, UHF thì dò đài có nhiễu hột thu được 1 kênh nhưng rất hột ( thu kênh rất yếu), anh em đã làm qua pan này hướng dẫn giúp em với nha. chân thành cảm ơn !.
              ­­Dựa vào mạch in mà thay kenh và nhớ là OK thôi , nếu dò kênh mà 33v không thay đổi thì là kênh số hoặc hai chân SDA , SCL đi thẳng vào chân kênh thì là kênh số còn không thì là kênh thuờng . Tìm kênh và nhớ phù hợp thay vào là OK OK , kênh thuờng cũng có hai loại kênh nhé .
              email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                ­­Dựa vào mạch in mà thay kenh và nhớ là OK thôi , nếu dò kênh mà 33v không thay đổi thì là kênh số hoặc hai chân SDA , SCL đi thẳng vào chân kênh thì là kênh số còn không thì là kênh thuờng . Tìm kênh và nhớ phù hợp thay vào là OK OK , kênh thuờng cũng có hai loại kênh nhé .

Em đã làm xong pan này, chính xác là đứt giữa đường từ IF về lọc saw,do đoạn mạch chổ đứt rất nhỏ khó phát hiện được. thắc mắc của em ở chổ là thu được 1 kênh VHF rất rõ và UHF thì rất yếu đã được giải quyết, cảm ơn anh Tân, anh Lái ,anh Phương và anh Linhmoi.vp đã giúp đỡ.

Comment

• phân tích tác dụng linh kiện

mấy bo cho em hỏi tác dụng mấy kon diode trong mach để làm gì vậy(chỗ xung quanh mấy kon n4148),với lại con sò kích dòng dược mở bằng nguồn nào vậy.em cảm ơn

Comment

• cho em hoi tivi trung quoc van vo dai binh thuong co tieng nhung mang hinh chi hien thi mau xanh khong co hot e.mo volum van hien thi

Comment

• anh em ai gặp pan này giúp mình với tivi tlh model p-21 chạy tông 76810 vxl 863528b nhớ 24c08 máy bị nhiẽu tín hiẹu vào (màu có nhưng có hột mè ko láng mịn )
                      khi định bỏ cuộc.
                      hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                      .0975006559

Comment

• Nhờ các Pro giúp hộ ,mình đang sửa tivi sony Tàu 21 mặt cong bị hỏng mành,cắm giắc mành vào là máy không chạy,cắm nguyên giắc lái dòng máy chạy lên một vạch sáng ngang,mình đã kiểm tra các mạch cấp nguồn không bị chập,đã thay thử ic mành vẫn hiện tượng như thế,thay thử lái tia vẫn như vậy,anh em nào đã sử lý ca này rồi chỉ giúp hộ mình với.chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthach Xem bài viết
                          Nhờ các Pro giúp hộ ,mình đang sửa tivi sony Tàu 21 mặt cong bị hỏng mành,cắm giắc mành vào là máy không chạy,cắm nguyên giắc lái dòng máy chạy lên một vạch sáng ngang,mình đã kiểm tra các mạch cấp nguồn không bị chập,đã thay thử ic mành vẫn hiện tượng như thế,thay thử lái tia vẫn như vậy,anh em nào đã sử lý ca này rồi chỉ giúp hộ mình với.chân thành cảm ơn
                          bạn kt r nối má bị đức
                          khi định bỏ cuộc.
                          hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                          .0975006559

Comment

• Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
                            em đang sửa 1 cái tv vỉ TQ 14"(đèn vi tính). khi mới nhận thì nó hư vertical. sau khi thay ic vertical thì máy chạy tốt. chạy dc 1 tuấn thì hư nguồn. sau khi kiểm tra thì thấy nối tắt sò nguồn, transistor lái nguồn, dút cầu chì, các tụ lọc 110v, 180v đều bị phì nhẹ. sau khi thay hết các l kiện trên thì hoạt đọng dc khoảng vài ngày nữa. tiếp tục hư nguồ như trên, thay vô thì chạy dc vái ngày nữa lại hư nguồn. bây giờ đang chạy dc. (các áp 110,180 ko tăng)
                            chú ý cuộn xung nhé.
                            ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                            TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                            THỊ XÃ NINH HÒA
                            Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• tivi DARLING cần anh em giúp

minh dang sủa DARLING 21d900f .tiếng video binh thường.qua tivi mất tiếng.ae lam qua giúp mình.day la fw rom cũ.(sũa dùm fw cũ)
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                                minh dang sủa DARLING 21d900f .tiếng video binh thường.qua tivi mất tiếng.ae lam qua giúp mình.day la fw rom cũ.(sũa dùm fw cũ)
                                Qua đây lấy cho đúng luồng bạn ơi.

http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index502.html

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X