Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    Sò J6810 không có diode đệm thế bạn có gắn đệm cho nó không mà chạy được như vậy? và BU 2520 AF là không có diode đệm chỉ có dòng BU 20xx DF mới có diode đệm thôi Yoke monitor chỉ rắc rối chút thôi , xử lý nó cũng dễ thôi mà, đôi khi phải bỏ bớt 1 tép dây của mỗi một nửa cuộn lái ngang.còn tụ đệm cho sò ngang là từ 5200pF đến 12000pF tùy theo từng cuộn yoke, thay đổi bề rộng bằng cách thay đổi tụ đệm,thay đổi vị trí ở chân FBT (nếu có) càng giảm tụ thì hình càng co, và phải thay đổi cả tụ thoát ngang thì hình mới cân đối được bạn à.
    Con J6810 không có diode đệm vẫn chạy đc bạn ah, máy mình giao cho khách lâu rồi.
    Sau khi độ lại mạch có con R8,2 ohm ở E sò và thay tụ thoát mass C sò vẫn không khả quan, mình lấy board BELCO vẽ ra khu vực C sò và ráp linh kiện theo giống vậy thì có vẻ đẹp hơn (bung ngang nhưng không méo gối),cặp song song 3 con tụ 222 thấy cũng ổn tuy sò hơi nóng, giải nhiệt thêm 1 miếng nhôm nữa, thử 2 ngày máy chạy bình thường nên đã giao cho khách.
    Email:
    Tel: 0904.36.10.36

Comment

• các bác cho em hỏi : tivi TQ chạy IC LA76810 và LC 86524 bị hiện tượng đang xem mất đài . ko có nhiễu (muỗi) , nền đen, em đã thay thử hộp kênh , thay cuộn dây AFT, thay luôn cả con 76810, thay luôn cả con 6524 , thay luôn con AV , cả con sao(con tròn tròn 5 chân đó ko biết các bác gọi là gì) , nay em mong sự giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
        các bác cho em hỏi : tivi TQ chạy IC LA76810 và LC 86524 bị hiện tượng đang xem mất đài . ko có nhiễu (muỗi) , nền đen, em đã thay thử hộp kênh , thay cuộn dây AFT, thay luôn cả con 76810, thay luôn cả con 6524 , thay luôn con AV , cả con sao(con tròn tròn 5 chân đó ko biết các bác gọi là gì) , nay em mong sự giúp đỡ
        xem sơ đồ này xem ...
        Attached Files
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
          các bác cho em hỏi : tivi TQ chạy IC LA76810 và LC 86524 bị hiện tượng đang xem mất đài . ko có nhiễu (muỗi) , nền đen, em đã thay thử hộp kênh , thay cuộn dây AFT, thay luôn cả con 76810, thay luôn cả con 6524 , thay luôn con AV , cả con sao(con tròn tròn 5 chân đó ko biết các bác gọi là gì) , nay em mong sự giúp đỡ
          Bác có kiểm tra phần âm thanh khi nó bị mất đài hay không, nếu mất âm thanh thì khả năng IC LA76810 không hoạt động, phải thay thử IC nhớ 24C08 xem sao(phiên bản đúng với 863524, A>C) và chú ý đến bo đuôi đèn hình nữa Bác à! Có thể đây không phải mất đài mà là phần Y(tín hiệu chói,) không chạy. mà cũng có thể ic nhớ bị hư làm khiển không cấp dữ liệu cho trung tần hình làm việc.

Comment

• Cấp báo.

Chào các bác bác nào có file nhớ của tivi DARLING 21D700F tổng TDA9381PS cho mình xin với.Máy đang bị lỗi nhớ
            Cám ơn nhiều
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Cấp báo.

Chào các bác bác nào có file nhớ của tivi DARLING 21D700F tổng TDA9381PS cho mình xin với.Máy đang bị lỗi nhớ
              Cám ơn nhiều
              thử gắn nhớ trắng vào xem thế nào bác ạ

Comment

• Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
                thử gắn nhớ trắng vào xem thế nào bác ạ
                Không được
                Máy bị lỗi nhớ không nhận khiển phím bấm không tác dụng thay nhớ khác có con thì được nhưng vẫn lỗi.
                AE nào có file nhớ cho m xin
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                  Không được
                  Máy bị lỗi nhớ không nhận khiển phím bấm không tác dụng thay nhớ khác có con thì được nhưng vẫn lỗi.
                  AE nào có file nhớ cho m xin
                  Đây bạn ,nạp vô nhé
                  Attached Files

Comment

• Tivi trung quoc

Minh dang sua con tv trung quoc chay vi nho 1 ic. No bi benh la khi tat bang remote thi co tieng u nho o loa nghe rat nghe chiu. Benh nay neu nhu o vi to chay 2 ic thi minh se sua ngay dk(thay co B772 o phan nguon cap cho bien ap kich) nhung o vi chay 1 ic thi k co con den ay. Minh chua biet no hu linh kien j. Cac dong nghiep nao biet thi giup minh voi nhe!

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhoai Xem bài viết
                      Minh dang sua con tv trung quoc chay vi nho 1 ic. No bi benh la khi tat bang remote thi co tieng u nho o loa nghe rat nghe chiu. Benh nay neu nhu o vi to chay 2 ic thi minh se sua ngay dk(thay co B772 o phan nguon cap cho bien ap kich) nhung o vi chay 1 ic thi k co con den ay. Minh chua biet no hu linh kien j. Cac dong nghiep nao biet thi giup minh voi nhe!
                      Bạn thay thử IC ổn áp 12v xem

Comment

• Xin chao moi nguoi

Comment

• Nguon nuoi cho ic cs tieng lay truc tiep tu diod ra ban ah. Lieu co lien quan j den 12v k ban?

Comment

• Có lần Mình thay hết bệnh đó Bạn thay thử xem không cần đo

Comment

• Minh co y kien la ae dien tu nen dung facebook de tien ket noi,hoc hoi,trao doi kinh nghiem voi nhau hon. Ai dong quan dien thi like nhe. fb cua tui la Manh Bui

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhoai Xem bài viết
                                Minh co y kien la ae dien tu nen dung facebook de tien ket noi,hoc hoi,trao doi kinh nghiem voi nhau hon. Ai dong quan dien thi like nhe. fb cua tui la Manh Bui
                                Đại ca ! Là thành viên mới mà lại gõ toàn chữ MAKITSTAN Mà tung hô ,,,Ặc,,

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X