Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi ? co chó chú vỉ tầu chạy tổng LA76810 hiên tượng máy chạy bình thường .. nhưng khi mỗi lần lên xuống kênh thì hinh ảnh bị rơi xuống dưới rồi lại chở lại một cái . các bác hình dung như là xe máy đến ổ gà chú giảm sóc nhún xuống rồi lại đẩy lên ạ . hình ảnh tivi của em bị như vậy đó các bác ạ . em đã thay thử hết tụ phần dòng rùi mà vẫn vậy ? bác nào là rùi giúp em với ạ ? EM XIN CẢM ƠN ????????
    ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
      các bác ơi ? co chó chú vỉ tầu chạy tổng LA76810 hiên tượng máy chạy bình thường .. nhưng khi mỗi lần lên xuống kênh thì hinh ảnh bị rơi xuống dưới rồi lại chở lại một cái . các bác hình dung như là xe máy đến ổ gà chú giảm sóc nhún xuống rồi lại đẩy lên ạ . hình ảnh tivi của em bị như vậy đó các bác ạ . em đã thay thử hết tụ phần dòng rùi mà vẫn vậy ? bác nào là rùi giúp em với ạ ? EM XIN CẢM ƠN ????????
      bệnh này phần đồng bộ mành bác ạ
      bác thử xem bên av có bị như thế ko chân 25 khoảng 6v nguồn cho chuyển mạch 4053 chân 16 =6v>8v thay thử T/A:443HZ kiểm tra máy con tụ phần chuyển av khô hay xén đồng bộ chúc bác vui...

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        bệnh này phần đồng bộ mành bác ạ
        bác thử xem bên av có bị như thế ko chân 25 khoảng 6v nguồn cho chuyển mạch 4053 chân 16 =6v>8v thay thử T/A:443HZ kiểm tra máy con tụ phần chuyển av khô hay xén đồng bộ chúc bác vui...
        em cảm ơn bác nhé........ em xuống cày rùi báo lại cho bác nhe
        ĐT:0948119255

Comment

• em có con tivi THC chạy tổng 8873 bị đánh lửa cao áp ,đã thay cao áp mới vào giờ có hiện tượng co màn bên trái khoảng 4cm và mất hiển thị khiển vẫn được hình ảnh bình thường .con này ko có đương AFc,nhờ ae tư vẫn

Comment

• Nguyên văn bởi huonglan@ Xem bài viết
            em có con tivi THC chạy tổng 8873 bị đánh lửa cao áp ,đã thay cao áp mới vào giờ có hiện tượng co màn bên trái khoảng 4cm và mất hiển thị khiển vẫn được hình ảnh bình thường .con này ko có đương AFc,nhờ ae tư vẫn
            vẫn là afc tv nào chả có nó bạn tìm ra àc là giải quyết dc mà

Comment

• đúng vậy,có loại AFC lấy từ C sò về chứ ko dùng trực tiếp từ c/a= Sony chẳng hạn
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

em có con tivi THC chạy tổng 8873 bị đánh lửa cao áp ,đã thay cao áp mới vào giờ có hiện tượng co màn bên trái khoảng 4cm và mất hiển thị khiển vẫn được hình ảnh bình thường .con này ko có đương AFc,nhờ ae tư vẫn
                dò afc chân tim đèn từ chân playbak

Comment

• vỉ trung quốc chạy ic 8873duoi 22 mất dao động ngang đã thay thử ic rồi vãn không có dao động xin các sư huynh chỉ giáo

Comment

chân 12 ic 8873 đường dốt tim vào qua cây điện trở 10k đó bạn

Comment

• đã có dao động rồi các bác ơi em tụ 47uf lọc nguồn chân 49 ic 8873 bị chạm cá bác ạ

Comment

• cảm ơn bạn Thai cương đã OK do bị chập diot ghim trên đường đó

Comment

• TQ lỗi mành, chỉ còn 1 vạch sáng ngang. tổng la76810A, mành 78040 , máy chạy được 1 lúc là bị. đã kiểm tra điện áp mành, thay ic mành luôn mà kô được . mong anh em chỉ giúp. con này chạy 1 lúc lại bị. em kiểm tra tới kiểm tra lui mà không phát hiện ỏng hóc! cám ơn nhiều! chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                          DD:0982 470 874
                          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                            TQ lỗi mành, chỉ còn 1 vạch sáng ngang. tổng la76810A, mành 78040 , máy chạy được 1 lúc là bị. đã kiểm tra điện áp mành, thay ic mành luôn mà kô được . mong anh em chỉ giúp. con này chạy 1 lúc lại bị. em kiểm tra tới kiểm tra lui mà không phát hiện ỏng hóc! cám ơn nhiều! chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ!
                            trước tiên là chấm chì hàn lại quanh khu vực ic mành,ic tổng, nguồn cấp cho mành. khi máy hư còn 1 vạch ngang thì kiểm tra xem đường áp nào bị mất,tín hiệu mành mất từ đâu để có hướng sửa chữa.

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                              TQ lỗi mành, chỉ còn 1 vạch sáng ngang. tổng la76810A, mành 78040 , máy chạy được 1 lúc là bị. đã kiểm tra điện áp mành, thay ic mành luôn mà kô được . mong anh em chỉ giúp. con này chạy 1 lúc lại bị. em kiểm tra tới kiểm tra lui mà không phát hiện ỏng hóc! cám ơn nhiều! chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ!
                              thay thử doit boos cạnh ic mành

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                                trước tiên là chấm chì hàn lại quanh khu vực ic mành,ic tổng, nguồn cấp cho mành. khi máy hư còn 1 vạch ngang thì kiểm tra xem đường áp nào bị mất,tín hiệu mành mất từ đâu để có hướng sửa chữa.
                                khi mất bị mất áp chân 6 ic mành nhưng em kiểm tra hết đường đó nhưng không phát hiện gì ! nó chạy khoảng 30' là bị. để nguuôij lại lặp lại tình trạng cũ!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                                DD:0982 470 874
                                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X