Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• acer123
    replied
    [QUOTE=tung271;830933]
    Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
    hÌnh nhƯ daling ĐỜi nẦy Ỗn Áp 7808 .,Đo bÊn 78 mẤy vol[bt 12v][/Q

e hút bỏ B+ cao áp ra rồi . con 7808 không đủ 12v . mình hàng thẳng dt đường 12v luôn thì bật công tắt lên để chừng 10s thì máy chạy mà hình vẫn ẹo và thằng dọc bung không hết . bạn còn cao kiến j nữa không ?
    BẠN ĐẤU VẬY CHẬY KO ĐƯỢC ĐÂU .BẠN TRẢ LẠI ZIN CŨA MẤY.KT NGUỒN 12V RA CÓ ĐỦ KO .VÌ IC TỖNG CHƯA CHƯA CHẠY MỚI [7808 ]NGUỒN 8V CHƯA CÓ.BẠN KT NGUỒN 3V3,5V ICROM

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    [QUOTE=tung271;830933]
    hÌnh nhƯ daling ĐỜi nẦy Ỗn Áp 7808 .,Đo bÊn 78 mẤy vol[bt 12v][/Q

e hút bỏ B+ cao áp ra thử rồi . con 7808 không đủ 12v . mình hàng thẳng dt đường 12v luôn thì bật công tắt lên để chừng 10s thì máy chạy mà hình vẫn ẹo và thằng dọc bung không hết . bạn còn cao kiến j nữa không ?
    Làm cỏ từ chân 10 ra nhé bạn, có vài lk thôi thử xem.
    Attached Files

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    VUNGTAU-TV CŨNG THỨC KHUYA QUÁ HEN[ có ông trên này bảo hỏng cục bax LÀ CỤC VÌ VẬY BẠN]CAO ÁP HẢ.LÚC NẦY CÔNG VIỆT CÓ NHIỀU KO .MÌNH CẬN TẾT ĐỒ DỒN QUÁ
    Kiếm học trò nó phụ cho anh ơi, tui cũng đang độ fpt con JVC av29mxp6 ngon rồi, kẹt Hout nó chạy TT2202 cs cao đang tìm con tương đương. Bax( biến áp xung) là cục transformer switching bạn ạ.

Leave a comment:

• tung271
    replied
    [QUOTE=acer123;830923]hÌnh nhƯ daling ĐỜi nẦy Ỗn Áp 7808 .,Đo bÊn 78 mẤy vol[bt 12v][/Q

e hút bỏ B+ cao áp ra thử rồi . con 7808 không đủ 12v . mình hàng thẳng dt đường 12v luôn thì bật công tắt lên để chừng 10s thì máy chạy mà hình vẫn ẹo và thằng dọc bung không hết . bạn còn cao kiến j nữa không ?

Leave a comment:

• acer123
    replied
    Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
    có ông trên này bảo hỏng cục bax bạn thử chưa.
    VUNGTAU-TV CŨNG THỨC KHUYA QUÁ HEN[ có ông trên này bảo hỏng cục bax LÀ CỤC VÌ VẬY BẠN]CAO ÁP HẢ.LÚC NẦY CÔNG VIỆT CÓ NHIỀU KO .MÌNH CẬN TẾT ĐỒ DỒN QUÁ

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
    các bác giúp e với . con DARLING modell CTV-21D800F nó bị mất điện thế đường 8v . đường 8v chỉ còn 5v=>6v thôi. B+ 115v ,5v bình thường không nhịp. nhưng khi e tải thêm bóng đèn tròn 75w thì máy chạy nhưng hình bị ẹo . e đã thay trụ 47f/50v , IC tổng TDA 9381ps/2n/31 , nguồn 0765 đã thay luôn mà vẫn không hết . mong các bác giúp đỡ . thanks........!
    có ông trên này bảo hỏng cục bax bạn thử chưa.

Leave a comment:

• acer123
    replied
    Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
    các bác giúp e với . Con darling modell ctv-21d800f nó bị mất điện thế đường 8v . đường 8v chỉ còn 5v=>6v thôi. B+ 115v ,5v bình thường không nhịp. Nhưng khi e tải thêm bóng đèn tròn 75w thì máy chạy nhưng hình bị ẹo . E đã thay trụ 47f/50v , ic tổng tda 9381ps/2n/31 , nguồn 0765 đã thay luôn mà vẫn không hết . Mong các bác giúp đỡ . Thanks........!
    hÌnh nhƯ daling ĐỜi nẦy Ỗn Áp 7808 .,Đo bÊn 78 mẤy vol[bt 12v]

Leave a comment:

• tung271
    replied
    các bác giúp e với . con DARLING modell CTV-21D800F nó bị mất điện thế đường 8v . đường 8v chỉ còn 5v=>6v thôi. B+ 115v ,5v bình thường không nhịp. nhưng khi e tải thêm bóng đèn tròn 75w thì máy chạy nhưng hình bị ẹo . e đã thay trụ 47f/50v , IC tổng TDA 9381ps/2n/31 , nguồn 0765 đã thay luôn mà vẫn không hết . mong các bác giúp đỡ . thanks........!

Leave a comment:

• anhnamdinh1
    replied
    Nguyên văn bởi tydientu Xem bài viết
    bác có biết mỏ mã đòi này ko trĩ e vói hình có ko đều
    thử các cách này xem
    +SM-RECALL-I/II
    +PM-RECALL-I/II
    +SM-DISPLAY-I/II
    +PM-DISPLAY-I/II
    +MENU 2 LAN-QVIEW-PP-MUTE.

Leave a comment:

• tydientu
    replied
    Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    thư fw nhé
    bác có biết mỏ mã đòi này ko trĩ e vói hình có ko đều

Leave a comment:

• tydientu
    replied
    Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    thư fw nhé
    CÁM ON BÁC nhiều file trạy tốt ạ

Leave a comment:

• anhnamdinh1
    replied
    Nguyên văn bởi tydientu Xem bài viết
    ae cho e sin file darling 14k16AS TDA 9370 [D1-27] E CÁM ON NHIỀU
    thư fw nhé
    Attached Files

Leave a comment:

• tydientu
    replied
    ae cho e sin file darling 14k16AS TDA 9370 [D1-27] E CÁM ON NHIỀU

Leave a comment:

• letuan00
    replied
    Cảm ơn! Mình thay nhằm khử từ hư, thay cái khác vào OK rồi. mấy hôm nay bận việc không trả lời đc, các Bác thông cảm.

Leave a comment:

• anhnamdinh1
    replied
    Nguyên văn bởi letuan00 Xem bài viết
    Xin chao! Bác nào đã gặp PAN này rồi xin chỉ giúp. TV Darling màn hình bị nhiễm từ ở 4 góc như hình dưới không biết có phải bị hư yoke không?[ATTACH=CONFIG]80518[/ATTACH]
    bạn nên thay khử từ nếu ko dược kiểm tra cả cuộn khử từ hoạc cuộn lái bi lỏng vít lùi ra phải đặt lai cho chuẩn

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X