Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lieudong
    replied
    Nguyên văn bởi DThocviec Xem bài viết
    Darling 14k16as
    ctv 14k16as.
    CÁc anh ai có sơ đồ nguồn con này cho em xin. máy bị thay nhiều quá không biết đường mò.
    hiện giờ mất nguồn hoàn toàn . sau vài thao tác, máy đã có b+ chưa ổn vào tới chân 1 biến áp ngắt mở, và hết.
    em nghề yếu, không cách nào cho có áp thứ cấp ra. đã thay thử 5Q0765, kiểm tra diode và trở khu vực nguồn không thấy linh kiện hỏng. ai giúp em với.
    em xin bổ sung: máy chạy onechip tda9370ps/N3/A
    Gửi bác nghiên cứu nha:
    Attached Files

Leave a comment:

• DThocviec
    replied
    Darling 14k16as
    ctv 14k16as.
    CÁc anh ai có sơ đồ nguồn con này cho em xin. máy bị thay nhiều quá không biết đường mò.
    hiện giờ mất nguồn hoàn toàn . sau vài thao tác, máy đã có b+ chưa ổn vào tới chân 1 biến áp ngắt mở, và hết.
    em nghề yếu, không cách nào cho có áp thứ cấp ra. đã thay thử 5Q0765, kiểm tra diode và trở khu vực nguồn không thấy linh kiện hỏng. ai giúp em với.
    em xin bổ sung: máy chạy onechip tda9370ps/N3/A
    Last edited by DThocviec; 15-08-2013, 17:03.

Leave a comment:

• lieudong
    replied
    Nguyên văn bởi letrantam75 Xem bài viết
    ae cho minh trinh bay tv daling21k11a bi mat dai toi kt nguon thay loc cung ko duoc xin ae dien dan chi giup
    Điện thế loc có đủ ko bác,5v/33v/agc,sw band u,l,h...?nếu có thì nạp fw thử xem sao:
    Attached Files

Leave a comment:

• letrantam75
    replied
    ae cho minh trinh bay tv daling21k11a bi mat dai toi kt nguon thay loc cung ko duoc xin ae dien dan chi giup

Leave a comment:

• lieudong
    replied
    Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
    ae có fw darling 21D979F tong tda 9381 nho 24c08 loc data dèn thường.e cám ơn nhiều
    Có fw d đ,bác thử nha:
    Attached Files

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X