Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• honed
    replied
    Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
    bạn kiễm tra chân 35 của con ic có tính hiệu tiếng đài không nhé . và bạn thay con ic sw ngỏ nhé .4053 chúc bạn thành công
    Bác xem lại sơ đồ dùm mình, con sw dùng tda9859 chứ không phải 4053, chân 35 và chân 44 đều không có tiếng đài, pótay. đang nghi chết khối trong ic tổng, không biết cách kiểm tra??!1
    Bác có cao kiến gì xin giúp đỡ...

Và xin hỏi: đang làm cái tivi DAEWOO DS-21N6BFH bị pan: điện thế tại đầu trên của biến thế H-Driver sụt xuống khoảng 4V, khi cô lập B+ thì có điện áp khoảng 30V. Xin hỏi các Bác nguyên nhân tại sao? Đã thay biến thế H-Driver, thay transistor. Đang rất mong sự chỉ giáo - giúp đỡ của các Bác. Thanks!

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    Nguyên văn bởi honed Xem bài viết
    Tivi DARLING 21D900F
    pan: mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có.
    Đã làm: thay lọc SAW, thay tụ lọc C364 đường Sound Trap, hàn lại Tunner, chuyển qua các hệ tiếng DK,BG,I,M đều không có tiếng.
    Cho đệ hỏi:
    1. có trường hợp nào hư Tunner mất tiếng đài ko?
    2. trường hợp của máy, đệ nghi bị hư trung tần âm trong ic tổng, pro nào có cách độ từ 78610 ko?
    3. Pro nào có phương pháp nào cứu với, rất cảm ơn, thanks!!!

bạn kiễm tra chân 35 của con ic có tính hiệu tiếng đài không nhé . và bạn thay con ic sw ngỏ nhé .4053 chúc bạn thành công

Leave a comment:

• honed
    replied
    Tivi DARLING 21D900F
    pan: mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có.
    Đã làm: thay lọc SAW, thay tụ lọc C364 đường Sound Trap, hàn lại Tunner, chuyển qua các hệ tiếng DK,BG,I,M đều không có tiếng.
    Cho đệ hỏi:
    1. có trường hợp nào hư Tunner mất tiếng đài ko?
    2. trường hợp của máy, đệ nghi bị hư trung tần âm trong ic tổng, pro nào có cách độ từ 78610 ko?
    3. Pro nào có phương pháp nào cứu với, rất cảm ơn, thanks!!!

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    Nguyên văn bởi honed Xem bài viết
    Bro Đồng Nghiệp Đại ca ơi, cho mình xin sơ đồ tivi DARLING 21D900F , tìm hoài không có nên cầu mong các huynh cho xin với.
    pan: Máy mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có........

tham khảo sơ đồ Darling ctv-25k12a9 thì chân 44 ic tổng là ngỏ Audio-Out, đo bằng OSC không có sóng,...
    máy bị rớt đất, có phải bị Tunner không nữa...., xin sơ đồ DARLING 21D900F để tiện đo đạc, rất mong giúp đỡ....GẤP..GẤP..THANKS!!!

có nè bạn DARLING CTV-21D900F.zipDARLING CTV-21D900F.zip
    Attached Files

Leave a comment:

• honed
    replied
    Bro Đồng Nghiệp Đại ca ơi, cho mình xin sơ đồ tivi DARLING 21D900F , tìm hoài không có nên cầu mong các huynh cho xin với.
    pan: Máy mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có........

tham khảo sơ đồ Darling ctv-25k12a9 thì chân 44 ic tổng là ngỏ Audio-Out, đo bằng OSC không có sóng,...
    máy bị rớt đất, có phải bị Tunner không nữa...., xin sơ đồ DARLING 21D900F để tiện đo đạc, rất mong giúp đỡ....GẤP..GẤP..THANKS!!!
    Last edited by honed; 01-10-2013, 19:24.

Leave a comment:

• hunglq
    replied
    Cám ơn ban vothaiphong mình đã thay c219 3.3mf rồi vẫn không có gì thay đổi.bạn còn cao kiến gì khác không.tình hình em nó là, hình bi giựt qua giật lai, nở ngang,méo gối.
    Trong service co mot dòng: sts 2 10000100. Con số 1 ở bên trái đếm qua thay đổi liên tục từ 0 sang 1 mình ngi đó là nguyên nhân khiến hình bị giật

Leave a comment:

• vothaiphong
    replied
    Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
    Cám ơn anh badaobendinh để em xem thử.
    Bạn thay con c219-3.3mf từ chan 49 IC tổng về ABL thử xem.

Leave a comment:

• hunglq
    replied
    Nguyên văn bởi badaobendinh Xem bài viết
    Tham khảo sơ đồ tương đương...

Cám ơn anh badaobendinh để em xem thử.

Leave a comment:

• badaobendinh
    replied
    Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
    vietquoc1981's Avatar
    vietquoc1981
     said:07-05-12 08:01XIN GIÚP , con darling MODEL 29k-04s ( ic tổng 9384 rom 24c08 ). em vật vã mấy ngày nay te tua với nó lun rùi nên post lên nhờ các tiền bối giúp dùm ! nó bị hiện tượng co giậtkhi cảnh trên màn hình sáng thì hình nở ra ( gần mất logo đài ) còn ở những cảnh tối thì co lại bt , còn những cảnh có đèn chớp thì co giật liên tục . em đã kiểm tra mạch méo gối và thay thử mấy con tụ C sò hết rồi vẫn ko ăn thua . em cũng đã kiểm tra ABL ko thấy em nào die ! bây giờ nói thật với mấy anh là ngồi nhìn vỉ mạch em ko biết phải kiễm bên nào luôn . ai có ý gì hay chia sẽ em với
    Anh vietquoc1981 ơi. Anh sữa cái pan này sau vậy chỉ cho em sữa với em cũng gặp một con darling ctv29k17f bị tình trang giống như vậy. Em mới vào nghề nên còn thiếu kinh nghiệm mong mọi người chỉ bảo em với.thank
    Tham khảo sơ đồ tương đương...
    Attached Files

Leave a comment:

• likeshit
    replied
    co phai nho khong vay

Leave a comment:

• hunglq
    replied
    vietquoc1981's Avatar
    vietquoc1981
     said:07-05-12 08:01XIN GIÚP , con darling MODEL 29k-04s ( ic tổng 9384 rom 24c08 ). em vật vã mấy ngày nay te tua với nó lun rùi nên post lên nhờ các tiền bối giúp dùm ! nó bị hiện tượng co giậtkhi cảnh trên màn hình sáng thì hình nở ra ( gần mất logo đài ) còn ở những cảnh tối thì co lại bt , còn những cảnh có đèn chớp thì co giật liên tục . em đã kiểm tra mạch méo gối và thay thử mấy con tụ C sò hết rồi vẫn ko ăn thua . em cũng đã kiểm tra ABL ko thấy em nào die ! bây giờ nói thật với mấy anh là ngồi nhìn vỉ mạch em ko biết phải kiễm bên nào luôn . ai có ý gì hay chia sẽ em với
    Anh vietquoc1981 ơi. Anh sữa cái pan này sau vậy chỉ cho em sữa với em cũng gặp một con darling ctv29k17f bị tình trang giống như vậy. Em mới vào nghề nên còn thiếu kinh nghiệm mong mọi người chỉ bảo em với.thank
    Last edited by hunglq; 04-09-2013, 00:48.

Leave a comment:

• dtlongbien
    replied
    xin chào mọi người, ai có fw tv darling 21f93u ic TDA11105 cho mình xin với, máy của mình bị lằn sáng ngang, mình đã thay ic vert la78041 rồi, nguồn + - 14.5v đủ. cảm ơn mọi người

Leave a comment:

• badaobendinh
    replied
    Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    em cảm ơn bác nhiều nhé,con này của em làm xong rồi,nó bị lỗi rom bác ah,em nạp file này của vào cái là chạy ok luôn hjjj,vậy mà nó hành em 2 ngày trời ,hjjjjjj,xong ui đi làm con LG slim thuii hj
    Vậy ông ko thử file tôi tặng à, thật tiếc...

Leave a comment:

• ngocquang88
    replied
    Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
    FW chuẩn thì có đây nhưng theo mình nghĩ nếu là pan này chắc chắn không phải lỗi fw.
    Mình chỉ dám khuyên bạn nên kt thật kỷ lại các linh kiện phần dòng
    em cảm ơn bác nhiều nhé,con này của em làm xong rồi,nó bị lỗi rom bác ah,em nạp file này của vào cái là chạy ok luôn hjjj,vậy mà nó hành em 2 ngày trời ,hjjjjjj,xong ui đi làm con LG slim thuii hj

Leave a comment:

• ngocquang88
    replied
    em cảm ơn bác văn bởi nhiều ạ

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X