Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• badaobendinh
    replied
    Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
    a,e trên diễn đàn giúp dùm pan này nhé DARLING 21K16A máy có hình tiếng bình thường nhưng mất hiển thị, bấm vol+, vol- thì tiếng lớn nhỏ bình thường nhưng không thấy hiển thị trên màn hình, hoặc chuyển kênh bình thường nhưng không hiển thị số lên
    ông chú ý 2 pin V&H sync đến ic vi xu ly. máy ông đang làm số ic vi xu ly là gì?

Leave a comment:

• quangminhdt
    replied
    Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    em đang gặp 1 em dalinh 21 cú bỏ cao áp ra ngoai thi chay binh thường,còn cho vào đèn thì chạy rít yếu lắm các bác ạ,em đã thay thu lái tia,sò ngang,cao áp,đèn khác rồi mà vẫn bị vậy các bác ậ,bác nào làm qua rồi giúp em với ạ ,em cảm ơn các bác nhiều ạ
    FW chuẩn thì có đây nhưng theo mình nghĩ nếu là pan này chắc chắn không phải lỗi fw.
    Mình chỉ dám khuyên bạn nên kt thật kỷ lại các linh kiện phần dòng
    Attached Files

Leave a comment:

• badaobendinh
    replied
    Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    bác nào có rom chuan của em dalinh model(ctv-21D200) cho em xin với ạ,em cảm ơn các bác nhiều ạ
    Tặng bạn 2in1
    Attached Files

Leave a comment:

• ngocquang88
    replied
    bác nào có rom chuan của em dalinh model(ctv-21D200) cho em xin với ạ,em cảm ơn các bác nhiều ạ

Leave a comment:

• ngocquang88
    replied
    em đang gặp 1 em dalinh 21 cú bỏ cao áp ra ngoai thi chay binh thường,còn cho vào đèn thì chạy rít yếu lắm các bác ạ,em đã thay thu lái tia,sò ngang,cao áp,đèn khác rồi mà vẫn bị vậy các bác ậ,bác nào làm qua rồi giúp em với ạ ,em cảm ơn các bác nhiều ạ

Leave a comment:

• tung271
    replied
    các bác trên diễn đàn cho e hỏi . con ic tiếng DARLING model CTV-21D910AS ( TFA 9842AJ hai hàng chân ) nó bị hư e mua không có . giờ mình thay con nào được " trên mạch in thêm một hàng 9 chân ic nữa " vậy mình gắng con ic 9 chân là con số mấy được
    Click image for larger version

Name:	DSC_0000029.jpg
Views:	2
Size:	75.7 KB
ID:	1384124
    Last edited by tung271; 26-08-2013, 14:09.

Leave a comment:

• vutu13122010
    replied
    AE trong diễn đàcoo1 ai có rôm daling 21u93u-tda11105ps/v3/3-nhớ F1-23
    CHO MÌNH XIN .CẢM ON AE NHIỀU

Leave a comment:

• hoanglam1976
    replied
    a,e trên diễn đàn giúp dùm pan này nhé DARLING 21K16A máy có hình tiếng bình thường nhưng mất hiển thị, bấm vol+, vol- thì tiếng lớn nhỏ bình thường nhưng không thấy hiển thị trên màn hình, hoặc chuyển kênh bình thường nhưng không hiển thị số lên
    Last edited by hoanglam1976; 22-08-2013, 20:58.

Leave a comment:

• viet051983
    replied
    Nguyên văn bởi dientu_hv Xem bài viết
    AE trên diễn đàn ai biết cách mở mã TV Darling 21D989F chạy ic tổng 11106 làm ơn chỉ em với,đang dính 1 con khách dí quá,chân thành cảm ơn
    bạn thử vài cách này xem
    Bấm Menu 2 lần >QView >Mute .
    Bấm hẹn giờ để đổi trang
    Bấm Lần lượt 3 nút SM >DSP >I/II
    Bấm lần lượt CLOCK >SM >SLEEP
    BẤm lần lươt CLOCK > PM > SLEEP
    Bấm Menu 1 lần > QView >Mute. Bấm Mute đổi trang
    Loai khac:dung khien TRUNQUOC hoac mo khien de tim nut SERVICE
    Bấm lần lượt CLOK -> PM-> SLEEP hoặc CLOK-> SM-> SLEEP
    TI VI DARLING doi tv D200 do phai co romos zin moi mo duoc. SM > RECALL> I/II.nho bam nhanh nhe ban Xong bấn lai RECALL để thoát

Leave a comment:

• dientu_hv
    replied
    AE trên diễn đàn ai biết cách mở mã TV Darling 21D989F chạy ic tổng 11106 làm ơn chỉ em với,đang dính 1 con khách dí quá,chân thành cảm ơn

Leave a comment:

• DThocviec
    replied
    chân thành cảm ơn bác lieudong.!.
    Nhưng mày này của em nó xài onechip, nguồn 5Q0765, em cứ gặp con nguồn này là lại bó tay.

Leave a comment:

• hoanglam1976
    replied
    máy này không còn remot anh ơi

Leave a comment:

• viet051983
    replied
    Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
    chào tất cả các a, e mình có cái DARLING 21K16A ban đầu máy không chạy giờ em sửa đã chạy rồi nhưng màn hình lên không có muối mà còn hiện cái chìa khóa trên góc. giờ em không biết sửa gì mong được giúp đỡ chân thành cảm ơn
    bạn thử bấm giử phím clok trên remot xem

Leave a comment:

• tanhoang
    replied
    Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
    Có fw d đ,bác thử nha:
    e cám ơn a lieudong gì a thanhhai có gửi fw ok rồi.thank

Leave a comment:

• hoanglam1976
    replied
    chào tất cả các a, e mình có cái DARLING 21K16A ban đầu máy không chạy giờ em sửa đã chạy rồi nhưng màn hình lên không có muối mà còn hiện cái chìa khóa trên góc. giờ em không biết sửa gì mong được giúp đỡ chân thành cảm ơn
    Attached Files

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X