Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• acer123
    replied
    Nguyên văn bởi saucodoc_teo Xem bài viết
    Tôi cũng gặp trường hợp pan như bạn cày nát ko ra bệnh .Đã thay IC SW TDA9859 , Tổng TDA9381,nạp lại nhớ.nhưng
    ko được ,bó tay .Anh em nào gặp trường hợp nầy xin cứu giúp cám ơn.
    pan nay toi da lam ok roi nhung mât toi 3 ngay .nhung đot xuat kkong nho ro .ban chup hinh vi cho minh xem đc ko .chup khu ic tong nhe

Leave a comment:

• hoanglam1976
    replied
    A,e có fw Darling 21D910AS chạy tổng TDA9370PS/N3/A cho mình xin với cảm ơn a,e trước nhé vì mình rất cần

Leave a comment:

• thavotinh
    replied
    anh em cho em hoi mở mã daling có mấy kiểu cho em xin với em dang mở cái daling 9384 a4 không biết có khác với các đời khác ko mà em mở hoàid9uo79o75c mong anh em giúp đỡ đây là các mã em đả bấm mà ko được sm-pm-sleep
    clook-sm-sleep sm-dislay 2 lần menu hai lần-view-mute-l
    anh em còn mã nào nữa cho em xin .xin chân thành cám ơn anh em nhiều

Leave a comment:

• chungdt
    replied
    nh e ai có file ti vi DARLING CTV 34K16F cho mình xin với

Leave a comment:

• saucodoc_teo
    replied
    Nguyên văn bởi honed Xem bài viết
    Tivi DARLING 21D900F
    pan: mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có.
    Đã làm: thay lọc SAW, thay tụ lọc C364 đường Sound Trap, hàn lại Tunner, chuyển qua các hệ tiếng DK,BG,I,M đều không có tiếng.
    Cho đệ hỏi:
    1. có trường hợp nào hư Tunner mất tiếng đài ko?
    2. trường hợp của máy, đệ nghi bị hư trung tần âm trong ic tổng, pro nào có cách độ từ 78610 ko?
    3. Pro nào có phương pháp nào cứu với, rất cảm ơn, thanks!!!
    Tôi cũng có máy hư giống bạn,nhưng làm được rồi .bạn lấy fw nầy nạp sẽ ok ngay
    Attached Files

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    Nguyên văn bởi damxoviet Xem bài viết
    tivi darting CTV-21D910AS nguồn b+ đầy đủ ...ko có nguồn vô driver ..điện trở từ b+ qua driver nóng..bác nào làm ban này rùi chỉ em với.đã thay ic...nạp lại nhớ cũng ko dc
    bạn nạp lại nhớ nhé . ic tổng không chạy nên R diver bị nóng đó bạn

Leave a comment:

• saucodoc_teo
    replied
    Tivi DARLING 21D900F
    pan: mất tiếng ở chế độ tivi, ở AV thì có.
    Đã làm: thay lọc SAW, thay tụ lọc C364 đường Sound Trap, hàn lại Tunner, chuyển qua các hệ tiếng DK,BG,I,M đều không có tiếng.
    Cho đệ hỏi:
    1. có trường hợp nào hư Tunner mất tiếng đài ko?
    2. trường hợp của máy, đệ nghi bị hư trung tần âm trong ic tổng, pro nào có cách độ từ 78610 ko?
    3. Pro nào có phương pháp nào cứu với, rất cảm ơn, thanks!!!
    Tôi cũng gặp trường hợp pan như bạn cày nát ko ra bệnh .Đã thay IC SW TDA9859 , Tổng TDA9381,nạp lại nhớ.nhưng
    ko được ,bó tay .Anh em nào gặp trường hợp nầy xin cứu giúp cám ơn.

Leave a comment:

• honed
    replied
    tivi darting CTV-21D910AS nguồn b+ đầy đủ ...ko có nguồn vô driver ..điện trở từ b+ qua driver nóng..bác nào làm ban này rùi chỉ em với.đã thay ic...nạp lại nhớ cũng ko dc
    tôi cũng gặp trường hợp này, khi ấy có thay main mới thì chạy ok, từ đó suy york+đèn không gặp vấn đề gì.
    nhưng vẫn không sửa được pan.....
    vài lời nói với bác, để bác loại trừ.. thân!!

Leave a comment:

• manhnha11
    replied
    khoanh vùng horiz drive mà sửa thôi.
    Last edited by manhnha11; 05-10-2013, 16:35.

Leave a comment:

• damxoviet
    replied

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    Bác xem lại sơ đồ dùm mình, con sw dùng tda9859 chứ không phải 4053, chân 35 và chân 44 đều không có tiếng đài, pótay. đang nghi chết khối trong ic tổng, không biết cách kiểm tra??!1
    Bác có cao kiến gì xin giúp đỡ...

Và xin hỏi: đang làm cái tivi DAEWOO DS-21N6BFH bị pan: điện thế tại đầu trên của biến thế H-Driver sụt xuống khoảng 4V, khi cô lập B+ thì có điện áp khoảng 30V. Xin hỏi các Bác nguyên nhân tại sao? Đã thay biến thế H-Driver, thay transistor. Đang rất mong sự chỉ giáo - giúp đỡ của các Bác. Thanks!
    ban nap lai FW rôm nhé

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    bạn nap fw lai rôm

Leave a comment:

• Keny.keny
    replied
    Tiện thể cho mình hỏi: BÁc nào từng độ Flyback LG 6006E cho được hỏi là ngoài 10 chân còn có 2 chân ở ngoài, vậy 2 chân này là chân gì? Mình pótay luôn, độ vô nó cứ tẹt lửa tử 1 trong 2 chân đó , ahh

xin cao thủ giúp đỡ!!

2 CHÂN NGOÀI là chân mass của biến trở G2

Leave a comment:

• honed
    replied
    Và xin hỏi: đang làm cái tivi DAEWOO DS-21N6BFH bị pan: điện thế tại đầu trên của biến thế H-Driver sụt xuống khoảng 4V, khi cô lập B+ thì có điện áp khoảng 30V. Xin hỏi các Bác nguyên nhân tại sao? Đã thay biến thế H-Driver, thay transistor. Đang rất mong sự chỉ giáo - giúp đỡ của các Bác. Thanks!
    và bây giờ, nhả bỏ đường 180v thì NGANG chạy, flyback chạy, có khung sáng giăng hồi, NHƯNG hàn 180v lại thì điện thế tại đầu trên của biến thế H-Driver sụt xuống khoảng 4v

Leave a comment:

• honed
    replied
    Tiện thể cho mình hỏi: BÁc nào từng độ Flyback LG 6006E cho được hỏi là ngoài 10 chân còn có 2 chân ở ngoài, vậy 2 chân này là chân gì? Mình pótay luôn, độ vô nó cứ tẹt lửa tử 1 trong 2 chân đó , ahh

xin cao thủ giúp đỡ!!

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X