Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    nguồn 8v cấp cho ic tổng dao động dòng mà chập chờn thì chết sò dòng bạn phải làm cho nguồn này ổn đã chứ
    Thank bác. 2 hôm nay bận c.v gia đình nên kg làm được, để mai e làm có gì báo cáo các bác. chúc các bác 1 đêm ngon giấc
    Muốn thành công phải trải qua thất bại
    Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

nguồn 8v cấp cho ic tổng dao động dòng mà chập chờn thì chết sò dòng bạn phải làm cho nguồn này ổn đã chứ
      Thank bác anhnamdinh1 & ae e đả làm vỉ Daling chạy rồi (nó bị hư con R 322 cấp nguồn 13v+ cho ic ver) lại 1 lần sơ ý nửa, nhưng giờ nguồn 180v ra chỉ 125v, kg biết có phải khác lái hay còn hư gì nửa ạ (Tại vỉ 25 mà e lắp vào đèn 21). mong các bác hướng dẩn dùm e. Trân trọng cám ơn
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Chào các bạn! Mình vừa mới nhận của khách cái tivi Darling 21, chạy ic tổng OM8838PS.
        mình bật máy lên rồi ấn nút đề thì nghe có tiếng rít từ FBT khoảng 1s rồi lại tắt, cùng lúc mình đo B sò có 1VAC rồi lại xuống 0.5v thì tất cả nguồn đều bình thường chỉ trừ nguồn cho ic dọc là ko có và nguồn 24v cho dao động ngang có nhưng đo tại biến áp T.Drive thì chỉ còn 12v. Mình dò từ chân B con transistor dao động về ic tổng thì nó vào 2 chân của ic, 1 chân có 8v và chân còn lại có điện áp rất nhỏ... Khi tháo sò ngang ra thì tất cả các điện áp đều bình thường (Sò tốt). mong mọi người giúp mình với! mình là thợ mới mong moi người giúp đỡ

Comment

con lv1116 là ic kđ âm sắc và âm lượng bạn thử bỏ qua câu in/out xem có bị nữa ko rồi hãy tính tiếp
          Cám ơn anhnamdinh1 con LA1116 của em đa hư , em câu trực tiếp am thanh rất tốt

Comment

• ace ai có rôm darling 21f93u khiển chạy TDA 11105 cho xin nhé thank
            Xưa kia gương vỡ lại lành
            Thi đi thi lại cũng thành kỹ sư

Comment

• Nguyên văn bởi mobile Xem bài viết
              ace ai có rôm darling 21f93u khiển chạy TDA 11105 cho xin nhé thank
              Thử nha bạn!
              Attached Files
              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
              Tel: 01652.030103

Comment

• A e nao co so do chan tivi darling 21d989f cho e xin nhe

Comment

• các bác giúp dùm , số là em đang nhận tivi dảling 21F93U loại silim tổng 11105 ,mới mở máy thì hình ảnh âm thanh bình thường nhưng hát khoảng 10 phút thì hình tối lại gióng như thiếu G2 . nhưng em đã đo thử G2 lúc hình sáng và đẹp với lúc tối không có gì thay đổi là 380v.các mức điện áp 3.3v ; 5v ; 8v cũng bình thường, nếu chỉnh G2 lên thì hình cũng sáng lên nhưng lộ đường hồi. em cũng đã kiểm tra đường ABL nhưng dãn không phát hiện được gì . các bác ai có làm qua rồi xin chỉ giúp mang ơn rất nhiều. đã giử máy 2 ngày rồi nên khách hối quá, nên lên đây mong AE giúp đở,

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                    các bác giúp dùm , số là em đang nhận tivi dảling 21F93U loại silim tổng 11105 ,mới mở máy thì hình ảnh âm thanh bình thường nhưng hát khoảng 10 phút thì hình tối lại gióng như thiếu G2 . nhưng em đã đo thử G2 lúc hình sáng và đẹp với lúc tối không có gì thay đổi là 380v.các mức điện áp 3.3v ; 5v ; 8v cũng bình thường, nếu chỉnh G2 lên thì hình cũng sáng lên nhưng lộ đường hồi. em cũng đã kiểm tra đường ABL nhưng dãn không phát hiện được gì . các bác ai có làm qua rồi xin chỉ giúp mang ơn rất nhiều. đã giử máy 2 ngày rồi nên khách hối quá, nên lên đây mong AE giúp đở,
                    nếu g2 yếu thì kèm theo màu kéo cờ hình nhợt nhạt còn thiếu Bright thì xem ABL có vôn ko đo thẳng vào chân ic xem hình có tối đi ko nếu tối đi thì mạch abl trong ic có tác dụng còn ko tối thì ic có vấn đề thử nạp thử rôm nữa xem

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
                      các bác giúp em cái tivi darling moden CTV-21 D700F?để em trình bày cho các anh em trên diễn đàn biết là tình trạng của nó như thế này cắm điện dend đỏ vấn báo lằm ở chế độ nguồn chờ các phím trên mặt máy không có tác dụng.em mở ra kiểm tra nguồn B+ đo khoảng 70v em hở trân stanby ra thì nguồn B+đủ khi em hàn lại thì lại chở về chế độ chờ lay hoay mãi em lấy que đo đồng hồ chấm vào mấy chân ic thì máy làm việc nhưng khi em bấn phím trên mặt máy thì nó báo chữ KHÓA lúc này thì không bấm được nữa màn hình xanh luc này em tháo con ic nhớ ra thì em bấm bình thường dò đài bình thường nhưng không có tiếng,còn xem bên video thì có tiếng bình thường em.nhưng em lắp con ic nhớ vào thì các phím không có tác dụng lần đầu gặp ban này,cho hỏi có phải ic nhớ bị hư rồi không các anh em trên diễn đàn mình nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình xin cảm ơn nhiều.anh em nào có file room của moden này cho mình xin ic tổng TDA9381 IC NHỚ 24C08
                      bệnh đó đơn giản lắm bạn ah,bạn làm y như lúc đầu nhận máy rồi lấy remote của nó bấm mở nguồn là chạy liền hà(remote phai ok mới được)còn phím nổi chìa khóa là do khách bấm chức năng khóa trẻ em đó.đôi lúc tui bị bệnh này hoài hà.còn ko bạn tìm đúng fw model của nó chạy lại là ok(daling ko thay ic nhớ trắng dc nha bạn).chúc bạn thành công

Comment

• cần a,e giúp đở e có con darling 21d910as chạy ic da9370ps máy chạy bình thường phông nền xanh sáng,bấm menu,vol_+ điều hiện thị rõ nhưng đưa tín hiệu anten(hột mờ) hay video vào thì hình mờ tối hù .vặn g2 lên
                        cũng không thấy hình chỉ có đường hồi.thay ic tổng rồi vẫn vậy mong a.e góp ý

Comment

• bác đo áp DC tại chân ABL sem bao nhiêu vôn. thường chạn diotzenno trên đường ABL

Comment

nếu g2 yếu thì kèm theo màu kéo cờ hình nhợt nhạt còn thiếu Bright thì xem ABL có vôn ko đo thẳng vào chân ic xem hình có tối đi ko nếu tối đi thì mạch abl trong ic có tác dụng còn ko tối thì ic có vấn đề thử nạp thử rôm nữa xem
                            cám ơn anh namdinh1 nhiều lắm , nhưng abl dẫn tốt anh ơi, vì khi thay đổi ánh sáng thì abl dẫn thay đổi . có điiều khi ánh sáng tối dần thì điện thé abl cũng tăng lên hơn lúc bình thường khoảng 2 đến 3v. và có điều chỉ tối hình ở mức đó mà không tối
                            nửa(hình ảnh dẫn xem được nhưng chỉ hơi tối)

Comment

• tức quá e bật đèn làm tối luôn cuối cùng e gã linh kiện ra đo than 1k dizot chạm nhẹ ở đường abl,đường 8v đi lên,thank a,e nhiều

Comment

• e có ý này nè a làm thử, a dò đường abl về ic có con điện trở gần ic tổng a kích r thêm co thay đổi sáng đó.em thì câu thăng luôn ,máy tối như không có contrat e làm vậy đó ok lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X